GDCD Quy luật kinh tế

chanhchua2389@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng một 2021
1
0
1
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người giúp mình trả lời những câu hỏi này với ạ

Câu 3 .Trong đại dịch Covid 19 tình trạng thất nghiệm hiện ngày càng tăng dẫn tới nhiều mặt hàng bị rớt giá , trong đó có mặt hàng hàu sữa bị rớt giá nặng nề ,có thời điểm bán chưa đến 10.000 đồng/kg không đủ chi phí sản xuất Hỏi a, Hiện tượng trên phản ánh quy luật kinh tế nào ? b, Bằng kiến thức đã học , em hãy giải thích biểu hiện cụ thể của quy luật trên Câu 4.Mất an toàn vệ snh thực phẩm đã trở thành nỗi lo lắng chung của toàn xã hội:Thịt có chất tạo nạc, thủy sản có kháng sinh vượt ngưỡng ,cá được ủ phân u rê, rau có dư lượng thuốc bảo vệ thực vật vượt quá tiêu chí cho phép trái cây 'tắm' trong chất độc hại Hỏi a, Hiện tượng trên phản ảnh nội dug nào của quy luật kinh tế trong sản xuất và lưu thông hàng hóa ? b,Nếu là nhà sản xuất ,em sẽ làm gì để bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Mọi người giúp mình trả lời những câu hỏi này với ạ

Câu 3 .Trong đại dịch Covid 19 tình trạng thất nghiệm hiện ngày càng tăng dẫn tới nhiều mặt hàng bị rớt giá , trong đó có mặt hàng hàu sữa bị rớt giá nặng nề ,có thời điểm bán chưa đến 10.000 đồng/kg không đủ chi phí sản xuất Hỏi a, Hiện tượng trên phản ánh quy luật kinh tế nào ? b, Bằng kiến thức đã học , em hãy giải thích biểu hiện cụ thể của quy luật trên Câu 4.Mất an toàn vệ snh thực phẩm đã trở thành nỗi lo lắng chung của toàn xã hội:Thịt có chất tạo nạc, thủy sản có kháng sinh vượt ngưỡng ,cá được ủ phân u rê, rau có dư lượng thuốc bảo vệ thực vật vượt quá tiêu chí cho phép trái cây 'tắm' trong chất độc hại Hỏi a, Hiện tượng trên phản ảnh nội dug nào của quy luật kinh tế trong sản xuất và lưu thông hàng hóa ? b,Nếu là nhà sản xuất ,em sẽ làm gì để bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng
Câu 3:
a) Hiện tượng trên phản ánh quy luật của kinh tế rất khắc nghiệt.
b) Biểu hiện là nếu bạn không chịu đổi mới trong cái cách làm việc thì bạn sẽ mất cơ hội kinh doanh.
Câu 4:
a) Nội dung trên phản ánh sự chuyên nghiệp trong quy luật kinh tế.
b) Nếu là nhà sản xuất thì em sẽ cố gắng cho sản phẩm của mình tốt nhất có thể và tránh xa các loại hoá chất độc hại cho người dùng.

Top Bottom