Quy định về chia sẻ link tải bài giảng trên Hocmai.vn

• Thread starter hocmai.cskh
  • Ngày gửi
  • Replies 19
  • Views 18,587

H

hocmai.cskh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các em thân mến!

Hocmai.vn lên án và rất lấy làm buồn khi một tổ chức luôn cố gắng hết mình để phát triển, đem lại cho các em học sinh những khóa học ngày càng chất lượng cao hơn, vì những mục tiêu tốt đẹp dành cho thế hệ tương lai của Việt Nam. Nhưng sự cố gắng nỗ lực đó lại đang vấp phải sự cản trở từ 1 bộ phận những cá nhân, tổ chức đang "điên cuồng" tìm mọi cách download và chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn và công sức trí tuệ của nhiều giáo viên.

Thầy Lê Bá Trần Phương vừa khỏi ốm xong đã ghi hình bài giảng, luôn trao đổi với biên tập viên môn Toán để hoàn thiện từng bài giảng. Thầy Hùng từng chia sẻ nhiều hôm thức đến 2h sáng để soạn tài liệu cho bài giảng luyện đề, tranh thủ từng buổi trưa để ghi hình khóa này. Thầy Quang Anh vừa đi công tác xa về, lập tức đến Hocmai.vn ghi hình tới 8h tối (thầy còn chăm sóc gia đình và học thêm tiếng Anh đến 1h sáng). Thầy Ngọc luôn để ý tới từng góp ý của học sinh để đáp ứng đúng nhu cầu học tập môn Hóa của các em...còn rất nhiều giáo viên tâm huyết vẫn đang giảng dạy trên Hocmai.vn.

Vì thế khi Hocmai.vn và giáo viên cùng đưa ra những khóa học, bài giảng, đó chính là sản phẩm trí tuệ từ người giáo viên, là công sức soạn giáo trình, tài liệu của giáo viên, là thời gian để Hocmai.vn chỉnh sửa, hoàn thiện bài giảng trước khi nó đến tay các em học sinh.

Dù vất vả, khó khăn là thế, nhưng khi khai giảng những khóa học này, Hocmai.vn và giáo viên luôn cố gắng đưa ra mức học phí phù hợp, kèm theo các dịch vụ, tài liệu để các em luôn được học những bài giảng có chất lượng, mức chi phí phù hợp, lại được xem nhiều lần, không phải mất thời gian đi lại, bài giảng lỗi thì được cập nhật lại...

Vì tình cảm của các em dành cho giáo viên và Hocmai.vn, vì mong muốn Hocmai.vn luôn phát triển từng ngày, vì nhu cầu được học những khóa chất lượng tốt hơn nữa trong thời gian tới (khóa luyện thi cấp tốc, các khóa luyện thi đại học năm sau..), các em hãy nói KHÔNG với DOWNLOADCHIA SẺ bài giảng trên Hocmai.vn.

- Sử dụng bài giảng trên khóa Luyện thi đảm bảo, các em sẽ được hưởng từ Hocmai.vn những quyền lợi: hoàn trả học phí, được giáo viên trả lời trong box luyện thi đảm bảo trên diễn đàn trong 24h, được hỗ trợ giải đáp qua Hotline giáo viên.
- Nếu sử dụng bài giảng Hocmai.vn ở bên ngoài, nếu bài đó được Hocmai.vn và giáo viên chỉnh sửa, cập nhật lại nội dung thì các em không được tiếp cận tới.
- Những nguy cơ về việc máy tính sẽ bị nhiễm virus, troijan, backdoor, sâu phá hoại, dẫn tới việc mất các tài khoản cá nhân trên: Hocmai.vn, yahoo, mail...khi click vào các đường link tải bài giảng.
- Rủi ro trong trường hợp bị lừa đảo khi trả tiền mua bài giảng Hocmai.vn ở bên ngoài từ một cá nhân lạ mặt.
- Để ngăn chặn bên ngoài download bài giảng, Hocmai.vn cần áp dụng một số biện pháp kĩ thuật. Từ đó tăng khả năng hệ thống bài giảng không được hoạt động ổn định, khiến việc xem bài giảng trở nên khó khăn, chậm chạp hơn.
- Việc download và chia sẻ trản làn bài giảng điện tử, sẽ khiến Hocmai.vn chậm các kế hoạch triển khai những khóa học có chất lượng cao hơn nữa trong tương lai, điều đó sẽ làm ảnh hưởng tới nhu cầu và kết quả học tập của các em học sinh.

Trên đây là những điều có hại nếu cá nhân, tổ chức vẫn cố tình download, chia sẻ và sử dụng bài giảng điện tử. Việc làm đó gây ra rất nhiều tác hại và người bị ảnh hưởng trực tiếp cũng như lâu dài chính là các em học sinh.

Cũng từ thời điểm này, nhằm ngăn chặn việc phát tán link tải bài giảng điện tử trên diễn đàn, BQT diễn đàn sẽ ban nick vĩnh viễn đối với tất cả thành viên cố tình cung cấp, post các link chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn trên đây ngay từ lần đầu tiên.

BQT diễn đàn cũng sẽ tiếp nhận những báo cáo của các em thành viên khi tìm thấy bài viết có chia sẻ link, hướng dẫn tải bài giảng của HOCMAI.VN tại topic này và sẽ xử lí thật nghiêm những trường hợp vi phạm.

Chúc các em học tập thành công!

H

hotboysnam

em nghĩ hocmai nên có những biện pháp mạnh tay hơn, ví dụ như :
- gửi mã file MD5 cho trang mediafire để học check và remove hay những file vị phạm bản quyền, điều nay hoàn toàn hocmai làm được, vì hiện tai bộ luật SOPA và PIPA đã làm cho các trang chia sẻ file "khiếp sợ"
- hiện tai chỉ có 2 soft có thể down dc trên hocmai, hiện tại em đang bận chuẩn bị thi cử nên chưa có thời gian quay video gửi cách thức down, cũng như FIX lỗi bug trên hệ thống cho quản trị hocmai
- việc hocmai sử dụng công nghệ ADOBE, giấu link qua file FLASH gần như đã quá cũ rồi, các phiên bản Firefox mới gần như VIEW SOURCE toàn bộ trang web. Việc acept Stream video nên thông qua cooki chứ k nên qua Acept của tài khoản đã đăng kí, việc này sẽ hạn chế tối đa, dùng chương trình thứ 3 để tải
>>> đó là đôi lời góp ý của em, em cũng học qua mã nguồn , nên có góp ý gì không đúng, thì hocmai bỏ qua
:D

C

cobemuadong_195

bạn tưởng bạn là ai hocmai mở ra đầy rẫy chuyên gia vi tính họ cũng đoán được chứ lỗi đó chắc phải sửa mất nhiều thời gian chắc phải 3-4 tháng ảnh hưởng học tập mọi người nên hocmai bỏ qua thôi.MONG HCMAI không cần để ý làm gì!!

H

hocmai.cskh

Cảm ơn em hotboysnam đã chỉ ra những nguyên nhân về công nghệ mà từ đó các cá nhân khác có thể download trái phép bài giảng điện tử của Hocmai.vn. Nếu em có góp ý và giải pháp khắc phục, mong em gửi về hòm thư info@hocmai.vn, bộ phận CSKH sẽ gửi sang Phòng Kĩ thuật để kiểm tra và xử lí nhé.

Em cobemuadong_195 nói cũng có lí :), không phải là Hocmai.vn không biết đến những lỗi này bởi chúng tôi luôn phải trong tư thế chủ động, đối phó với tình trạng download bài giảng từ bên ngoài. Và cũng không khó để Hocmai.vn tìm ra và áp dụng các biện pháp công nghệ để hạn chế điều đó. Tuy nhiên, khi thay thế, bổ sung, cập nhất bất kì một công nghệ nào về kĩ thuật lên hệ thống bài giảng, Hocmai.vn luôn phải kiểm tra, rà soát, đánh giá xem công nghệ đó có phù hợp không, liệu có làm chậm tốc độ website, tốc độ load bài giảng không? Công nghệ đó ảnh hưởng tới khách hàng như thế nào.

Hocmai.vn luôn cố gắng đáp ứng nhu cầu học tập của số đông học sinh, vì thế không phải lúc nào cũng vì ngăn chặn 1 bộ phận nhỏ đang download trái phép bài giảng mà làm ảnh hưởng tới việc học các nhiều em khác. Đơn cử như việc Hocmai.vn chuyển định dạng video từ .swf sang .flv đã hạn chế phần nào việc download bài giảng, tuy nhiên nếu dùng nhiều lớp tường lửa (firewall), có thể hạn chế việc download trái phép, nhưng các em học sinh sẽ khó xem bài giảng.

H

hotboysnam

bạn tưởng bạn là ai hocmai mở ra đầy rẫy chuyên gia vi tính họ cũng đoán được chứ lỗi đó chắc phải sửa mất nhiều thời gian chắc phải 3-4 tháng ảnh hưởng học tập mọi người nên hocmai bỏ qua thôi.MONG HCMAI không cần để ý làm gì!!
- thứ nhất bạn chú ý dòng cuối cùng commnet của tôi nhé >>>
[SIZE=3 said:
đó là đôi lời góp ý của em, em cũng học qua mã nguồn , nên có góp ý gì không đúng, thì hocmai bỏ qua[/SIZE] :D
- thứ 2: tôi biết rõ bạn là người đã down và up file khoá thầy hùng lên mediafire, còn anh hocmai muốn bằng chứng, em sẽ gửi vào hòm thư riêng của anh.
vì vậy bạn muốn
>>> MONG HCMAI không cần để ý làm gì!!
có thể tôi nói, bạn sẽ không nhận đâu, tôi cũng chẳng có thời gian để tranh cãi với bạn làm gì, nếu bạn vẫn "mặt dày" không chịu nhận, thì tôi cũng chẳng quan tâm, việc này là của hocmai

G

giapvantuan94

Một điều tất yếu :"Cái gì cũng có giá của nó". Hàng "lậu" không bao giờ bằng hàng "thật".

H

hocmai.cskh

Việc download và chia sẻ bài giảng điện tử đã diễn ra trong nhiều năm, Hocmai.vn biết những việc làm đó từ rất lâu rồi các em ạ. Chúng tôi cũng đã áp dụng nhiều biện pháp ngăn chặn, cảnh cáo, thậm chí còn ghi thông báo, kêu gọi không vi phạm bản quyền ngay trên các bài giảng, 1 việc mà các em sẽ không tìm thấy trên các sản phẩm công nghệ nổi tiếng trên thế giới.

Hocmai.vn cũng hiểu không thể mãi áp dụng các biện pháp công nghệ để hạn chế tình trạng vi phạm bản quyền bài giảng, chỉ có thể triệt để khi ý thức của nhiều em học sinh được nâng cao, nhìn nhận đúng mức lợi và hại của việc tải và sử dụng trái phép bài giảng của Hocmai.vn.

H

hvaonline

nhưng thưa hocmai em đã hỏi những bạn mà chia sẽ 'link lậu' tại sao mà các bạn lại làm như vậy .Chỉ có 1 câu trả lời chung tại vì bọn mình làm để giúp các bạn không có điều kiện đăng kí trên hocmai vi sao họ lại thích lấy bài giảng hocmai vì bài giảng đó rất chất lượng và đáp ứng đa số học sinh
THỨ 2 nữa chỉ có những bạn gọi là không tôn trọng thầy cô mới bạn HACKER bài giảng như các bạn em không bao giờ bán mà chỉ chia sẻ coi như giúp đỡ và được 1 câu THANK .
EM MỚI BIẾT HOCMAI TỪ KÌ 2 NHƯNG KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN THEO HỌC NÊN TOÀN HOC BÀI GIẢNG CŨ Offline nhưng quen 1 số bạn tốt sẵn sàng cho mượn link để học VIỆC ĐÓ TUY XẤU NHƯNG đành phải chịu vậy
Tại sao em đang tự hào với thầy LÊ BÁ mà em lại phải up những nick sonque,son_que tại vì em tức thầy TRỊNH HÀO QUANG bôi nhọ danh dự thầy của em thầy LÊ BÁ TRẦN PHƯƠNG em cố gặng hỏi nhưng thầy ý không trả lời em có muốn vậy đâu
XIN LỖI HOCMAI vì hành động spam này nhưng hocmai biết được 1 bài giảng offline chúng em phải làm gì không xem rồi load về up lên media rồi chỉ nhận được 1 lời cảm ơn thỉnh thoảng link die lại up lại 3-4 ngày
Nhớ ngày đầu em lấy link em cũng không biết thầy Lê Bá là ai vì em thất vọng môn toán nên mơi lấy link vì đây là hình thức học mới nên không ít phụ huynh tin tưởng bởi học trên lớp không ăn ai mà học trên mạng đươc xem video là cả 1 sự tin tưởng lớn lao .Cungx giống như máy tính thì phải có virut vậy vì nhiều người đưa link chỉ biết rằng mình đã giúp được 1 người mình cảm thấy vui
VÌ VẬY MONG HOCMAI đừng như vậy vì có những người cần những link nầy
THANK HOCMAI
lê sơn

H

hocmai.cskh

nhưng thưa hocmai em đã hỏi những bạn mà chia sẽ 'link lậu' tại sao mà các bạn lại làm như vậy .Chỉ có 1 câu trả lời chung tại vì bọn mình làm để giúp các bạn không có điều kiện đăng kí trên hocmai vi sao họ lại thích lấy bài giảng hocmai vì bài giảng đó rất chất lượng và đáp ứng đa số học sinh
THỨ 2 nữa chỉ có những bạn gọi là không tôn trọng thầy cô mới bạn HACKER bài giảng như các bạn em không bao giờ bán mà chỉ chia sẻ coi như giúp đỡ và được 1 câu THANK .
EM MỚI BIẾT HOCMAI TỪ KÌ 2 NHƯNG KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN THEO HỌC NÊN TOÀN HOC BÀI GIẢNG CŨ Offline nhưng quen 1 số bạn tốt sẵn sàng cho mượn link để học VIỆC ĐÓ TUY XẤU NHƯNG đành phải chịu vậy
Tại sao em đang tự hào với thầy LÊ BÁ mà em lại phải up những nick sonque,son_que tại vì em tức thầy TRỊNH HÀO QUANG bôi nhọ danh dự thầy của em thầy LÊ BÁ TRẦN PHƯƠNG em cố gặng hỏi nhưng thầy ý không trả lời em có muốn vậy đâu
XIN LỖI HOCMAI vì hành động spam này nhưng hocmai biết được 1 bài giảng offline chúng em phải làm gì không xem rồi load về up lên media rồi chỉ nhận được 1 lời cảm ơn thỉnh thoảng link die lại up lại 3-4 ngày
Nhớ ngày đầu em lấy link em cũng không biết thầy Lê Bá là ai vì em thất vọng môn toán nên mơi lấy link vì đây là hình thức học mới nên không ít phụ huynh tin tưởng bởi học trên lớp không ăn ai mà học trên mạng đươc xem video là cả 1 sự tin tưởng lớn lao .Cungx giống như máy tính thì phải có virut vậy vì nhiều người đưa link chỉ biết rằng mình đã giúp được 1 người mình cảm thấy vui
VÌ VẬY MONG HOCMAI đừng như vậy vì có những người cần những link nầy
THANK HOCMAI
lê sơn
Chào em!

Nếu nói các bạn cố tình download và sử dụng trái phép bài giảng trên Hocmai.vn vì không có điều kiện là lí do không thuyết phục, bởi:
- Những ai học trên Hocmai.vn thì ở nhà đều trang bị tối thiểu máy tính, chưa kể kết nối mạng để download hàng Gb dữ liệu bài giảng, hoặc nếu không có mạng thì sử dụng usb để download ngoài quán Internet.
- Học phí các khóa học trên Hocmai.vn là thấp so với mặt bằng học phí ngoài trung tâm offline. Chính sách học phí cũng linh động khi có cả hình thức đăng kí trọn gói và từng bài (trừ khóa LTĐB do có chính sách hoàn trả học phí)

Như Hocmai.vn đã chỉ ra trên kia những tác hại, phản tác dụng khi tìm cách download và chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn, mong em và những bạn đang download bài giảng hợp tác, chấm dứt các hành động vi phạm trên :).

H

hvaonline

vâng ạ mong hocmai sử lí những người thầy như thầy TRỊNH HÀO QUANG !!!!!
Xin lỗi hocmai nhưng em cũng chả bao giờ lấy bài giảng hocmai chỉ có các bạn khác thôi !!!!!!!

H

hocmai.cskh

Chào em!

Hocmai.vn nhấn mạnh và khẳng định lại lần cuối cùng: Hocmai.vn luôn tôn trọng những giáo viên đã, đang và sẽ cộng tác với chúng tôi vì thế Hocmai.vn không chấp nhận những ý kiến chỉ trích, đánh giá giáo viên từ học sinh trên diễn đàn. BQT diễn đàn sẽ xử lí nghiêm những trường hợp thành viên có những bài viết có nội dung không đúng mực với giáo viên.

Những góp ý, cảm ơn giáo viên em vui lòng gửi cho Hocmai.vn theo địa chỉ hòm thư teacher@hocmai.vn, Hocmai.vn sẽ hồi đáp lại cho em.

Thân mến.

T

tuan1047vn

Em biết đến hocmai cũng chỉ từ mới đầu năm nay, trong 1 lần đọc tài liệu của thầy Hùng ở ********. Do từ đầu năm em còn lơ đẵng đến thi đại học nên kiến thức không vững cho lắm. Nhà có máy tính nên em quyết định tự học ở nhà vì tới thời điểm ấy học thêm cũng không theo kịp. Lúc đầu em thấy hocmai có những khoá học luyện thi đại học. Em cũng đã search google để tìm những cách để download bài giảng vs tài liệu của khoá học chắc cũng như những bạn lúc mới đầu vì người VN ai mà không ham rẻ. Nhưng rồi cũng tham khảo ý kiến rất nhiều và em đã bỏ ra 600k để đăng kí khoá Lí thầy Hùng. Học đc 1 thời gian em thấy khoá học rất hay và em cũng nhận ra đc cái lợi của học trên mạng .Và em đã đăng kí học cả 3 môn Toán,Lí,Hoá. Đến bầy giờ em không thấy tiếc vì số tiền mình đã bỏ ra. Cứ làm 1 phép toán nho nhỏ sẽ thầy 1 khoá Lí 600k bao gồm kiến thức cả 1 năm học đc thầy dạy rât tỉ mỉ cùng với những tài liệu bài giảng kèm theo thì không đáng là bao. Chắc chỉ những người đã từng theo học những khoá này mới hiểu đc công sức mà thầy cô đã bỏ ra và xứng đáng với số tiền mà mình bỏ ra.Em hi vọng những người giống như em lúc đầu khi đọc xong thì cũng sẽ hiểu

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Trong khi tư vấn, hỗ trợ, bộ phận Chăm sóc khách hàng nhiều lần gặp trường hợp các em học sinh vào hỏi:

Ví dụ 1: Anh/chị ơi, em nghe trên mạng, đưa 50k để mua bài giảng từ bạn XYZ nhưng giờ vẫn chưa nhận được, có cách nào để em lấy lại tiền không ạ?

Ví dụ 2: Anh/chị ơi, em cho bạn dùng chung tài khoản, giờ bị đổi pass (mật khẩu rồi), giúp em lấy lại với ạ?

Ví dụ 3: Em cho bạn dùng chung tài khoản, giờ em không vào email để lấy được mật khẩu, Hocmai.vn có cách nào giúp em không ạ?

Đây là 3 trong số vô số trường hợp có liên quan đến việc download, chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn. Ví dụ 1 là về trường hợp bị lừa đảo khi trả tiền mua những bài giảng trôi nổi bên ngoài Hocmai.vn.

Ví dụ 2 + 3, thường xuất phát từ những em học sinh chưa hiểu rõ về công nghệ trên mạng, về những nguyên tắc bảo mật cơ bản đối với tài khoản cá nhân trên Internet. Có 1 số cá nhân lợi dụng việc học nhóm, cùng ôn thi trên diễn đàn đã xin được những tài khoản đã đăng kí trọn gói các khóa luyện thi đại học từ những bạn khác và sử dụng nó để tiến hành download bài giảng của Hocmai.vn.

Thậm chí các cá nhân đó còn chiếm đoạt quyền sử dụng tài khoản vì mục đích riêng: cho thuê tài khoản, lấy hẳn là của mình...bởi chủ nhân của tài khoản đã vô tình cung cấp:
- Mật khẩu của email đăng kí trên Hocmai.vn
- Câu hỏi và câu trả lời bí mật khi đăng kí tài khoản trên Hocmai.vn.

Hocmai.vn hoàn toàn ủng hộ và khuyến khích các em tham gia học nhóm, ôn luyện thi, tuy nhiên chúng tôi cũng khuyến cáo các em nên tuân thủ các nguyên tắc bảo mật thông tin của tài khoản cá nhân như sau:
- Không chia sẻ mật khẩu của email đăng kí tài khoản Hocmai.vn
- Không chia sẻ, tiết lộ câu hỏi và câu trả lời bí mật (nếu mất 2 thông tin này, Hocmai.vn sẽ không thể hỗ trợ thay đổi email đăng kí tài khoản cho thành viên đấy).

Ngoài ra Hocmai.vn cũng cung cấp thông tin về những hành vi cố tình chiếm đoạt tài khoản cá nhân có giá trị (tức là đã đăng kí học phí trọn gói) thì có thể phải chịu trách nhiệm trước pháp luật theo quy định sau:
Khoản 1, Điều 139 Bộ luật Hình sự quy định:
" Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm."

Thân mến.

A

anhviet630

Thiên tài đào mộ xuất hiện :v. Việc nhiều bạn vẫn rất còn gái đi ~ già mồm rằng không có điều kiện học trên học mãi, thế nhà các bạn làm gì, các bạn phải chăn trâu cắt cỏ như Mạc Đĩnh Chi rồi nghe lỏm thầy đồ giảng bài à. Các bạn còn không có đủ điều kiện học thêm ở nhà nữa hay sao. Vì một khóa học trên học mãi chỉ tối đa có khóa 750.000đ, 1 môn học mỗi tháng bèo cũng phải 100.000đ học liên tục 12 tháng mới đủ kiến thức đi thi, vậy các bạn cũng không có điều kiện học thêm hay sao. Vậy các bạn nên chấp nhận số phận đi. Mà kể cả các bạn download lậu được vê các bạn không cần chỗ chứa dữ liệu à? không cần máy tính để xem à? nếu đáp ứng được nhu cầu đó thì tiền học các bạn không kham nổi à? Xin lỗi học mãi vì em đã đào mộ ^^ những cái mà ai cũng biết rồi ^^.

B

bep_ngoc

mọi người ơi.mình là thành viên ms của hocmai.cho mình hỏi làn thế nào để dowload hàng Gb dữ liệu bài giảng?giúp mình vs.tks nhiều

B

bep_ngoc

mọi người ơi.mình là thành viên mới của hocmai.cho mình hỏi làn thế nào để dowload hàng Gb dữ liệu bài giảng?giúp mình với

M

mmhoanghh3

Các em thân mến!

Hocmai.vn lên án và rất lấy làm buồn khi một tổ chức luôn cố gắng hết mình để phát triển, đem lại cho các em học sinh những khóa học ngày càng chất lượng cao hơn, vì những mục tiêu tốt đẹp dành cho thế hệ tương lai của Việt Nam. Nhưng sự cố gắng nỗ lực đó lại đang vấp phải sự cản trở từ 1 bộ phận những cá nhân, tổ chức đang "điên cuồng" tìm mọi cách download và chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn và công sức trí tuệ của nhiều giáo viên.

Thầy Lê Bá Trần Phương vừa khỏi ốm xong đã ghi hình bài giảng, luôn trao đổi với biên tập viên môn Toán để hoàn thiện từng bài giảng. Thầy Hùng từng chia sẻ nhiều hôm thức đến 2h sáng để soạn tài liệu cho bài giảng luyện đề, tranh thủ từng buổi trưa để ghi hình khóa này. Thầy Quang Anh vừa đi công tác xa về, lập tức đến Hocmai.vn ghi hình tới 8h tối (thầy còn chăm sóc gia đình và học thêm tiếng Anh đến 1h sáng). Thầy Ngọc luôn để ý tới từng góp ý của học sinh để đáp ứng đúng nhu cầu học tập môn Hóa của các em...còn rất nhiều giáo viên tâm huyết vẫn đang giảng dạy trên Hocmai.vn.

Vì thế khi Hocmai.vn và giáo viên cùng đưa ra những khóa học, bài giảng, đó chính là sản phẩm trí tuệ từ người giáo viên, là công sức soạn giáo trình, tài liệu của giáo viên, là thời gian để Hocmai.vn chỉnh sửa, hoàn thiện bài giảng trước khi nó đến tay các em học sinh.

Dù vất vả, khó khăn là thế, nhưng khi khai giảng những khóa học này, Hocmai.vn và giáo viên luôn cố gắng đưa ra mức học phí phù hợp, kèm theo các dịch vụ, tài liệu để các em luôn được học những bài giảng có chất lượng, mức chi phí phù hợp, lại được xem nhiều lần, không phải mất thời gian đi lại, bài giảng lỗi thì được cập nhật lại...

Vì tình cảm của các em dành cho giáo viên và Hocmai.vn, vì mong muốn Hocmai.vn luôn phát triển từng ngày, vì nhu cầu được học những khóa chất lượng tốt hơn nữa trong thời gian tới (khóa luyện thi cấp tốc, các khóa luyện thi đại học năm sau..), các em hãy nói KHÔNG với DOWNLOADCHIA SẺ bài giảng trên Hocmai.vn.

- Sử dụng bài giảng trên khóa Luyện thi đảm bảo, các em sẽ được hưởng từ Hocmai.vn những quyền lợi: hoàn trả học phí, được giáo viên trả lời trong box luyện thi đảm bảo trên diễn đàn trong 24h, được hỗ trợ giải đáp qua Hotline giáo viên.
- Nếu sử dụng bài giảng Hocmai.vn ở bên ngoài, nếu bài đó được Hocmai.vn và giáo viên chỉnh sửa, cập nhật lại nội dung thì các em không được tiếp cận tới.
- Những nguy cơ về việc máy tính sẽ bị nhiễm virus, troijan, backdoor, sâu phá hoại, dẫn tới việc mất các tài khoản cá nhân trên: Hocmai.vn, yahoo, mail...khi click vào các đường link tải bài giảng.
- Rủi ro trong trường hợp bị lừa đảo khi trả tiền mua bài giảng Hocmai.vn ở bên ngoài từ một cá nhân lạ mặt.
- Để ngăn chặn bên ngoài download bài giảng, Hocmai.vn cần áp dụng một số biện pháp kĩ thuật. Từ đó tăng khả năng hệ thống bài giảng không được hoạt động ổn định, khiến việc xem bài giảng trở nên khó khăn, chậm chạp hơn.
- Việc download và chia sẻ trản làn bài giảng điện tử, sẽ khiến Hocmai.vn chậm các kế hoạch triển khai những khóa học có chất lượng cao hơn nữa trong tương lai, điều đó sẽ làm ảnh hưởng tới nhu cầu và kết quả học tập của các em học sinh.

Trên đây là những điều có hại nếu cá nhân, tổ chức vẫn cố tình download, chia sẻ và sử dụng bài giảng điện tử. Việc làm đó gây ra rất nhiều tác hại và người bị ảnh hưởng trực tiếp cũng như lâu dài chính là các em học sinh.

Cũng từ thời điểm này, nhằm ngăn chặn việc phát tán link tải bài giảng điện tử trên diễn đàn, BQT diễn đàn sẽ ban nick vĩnh viễn đối với tất cả thành viên cố tình cung cấp, post các link chia sẻ bài giảng của Hocmai.vn trên đây ngay từ lần đầu tiên.

BQT diễn đàn cũng sẽ tiếp nhận những báo cáo của các em thành viên khi tìm thấy bài viết có chia sẻ link, hướng dẫn tải bài giảng của HOCMAI.VN tại topic này và sẽ xử lí thật nghiêm những trường hợp vi phạm.

Chúc các em học tập thành công!
Thông qua bài đăng của AD, em cũng có ý kiến thế này:
(*) Việc Hocmai.vn sử dụng hình thức ĐĂNG KÍ THUÊ BAO TRỌN GÓI cho mỗi khóa học em thấy không hợp lí. Hocmai.vn cần thêm hình thức nữa như ĐĂNG KÍ TỪNG CHUYÊN ĐỀ cho khóa LTĐH KIT 1, KIT 2, KIT 3. Vì lý do sau:
+ Đối với khóa KIT 1. Phí trọn gói là 800.000VNĐ, 3 môn là 2.400.000 VNĐ. Số tiền này đỗi với những bạn nhà có điều kiện thì không vấn đề, nhưng đối với các bạn nhà không có điều kiện thì số tiền này là cả 1 quá trình lao động cật lực của bố mẹ. Và ít nhất trong tài khoản cá nhân phải có 800.000 VNĐ mới có thể LTĐH
+ Có nhiều bạn nắm chắc 1 chuyên đề nào đó rồi chẳng hạn, phải phí thêm 1 khoản nữa để học lại
+ Nhiều học sinh yếu kém, có nhu cầu thi đại học khoảng 10-14 điểm thì họ tập trung vào các chuyên đề chính ( Ví dụ như ôn Toán: chỉ cần nắm chắc Khảo sát hàm số, Lượng giác, Tổ hợp, Tích phân thì họ có thể đạt 4 điểm môn Toán ở kì thi đại học. ) những chuyên đề khác họ có thể vứt bỏ. Không mua chẳng hạn.
+...............

Vì vậy, em đề nghị BQT Hocmai.vn có những biện pháp thiết thực cho những trường hợp trên. Đặc biệt, Hocmai.vn cần chia ra THUÊ BAO CHO TỪNG CHUYÊN ĐỀ giống như các chuyên đề cơ bản.
Rất mong ý kiến phản hồi của Admin trong thời gian sớm nhất !!

H

hocmai.diendan

Thông qua bài đăng của AD, em cũng có ý kiến thế này:
(*) Việc Hocmai.vn sử dụng hình thức ĐĂNG KÍ THUÊ BAO TRỌN GÓI cho mỗi khóa học em thấy không hợp lí. Hocmai.vn cần thêm hình thức nữa như ĐĂNG KÍ TỪNG CHUYÊN ĐỀ cho khóa LTĐH KIT 1, KIT 2, KIT 3. Vì lý do sau:
+ Đối với khóa KIT 1. Phí trọn gói là 800.000VNĐ, 3 môn là 2.400.000 VNĐ. Số tiền này đỗi với những bạn nhà có điều kiện thì không vấn đề, nhưng đối với các bạn nhà không có điều kiện thì số tiền này là cả 1 quá trình lao động cật lực của bố mẹ. Và ít nhất trong tài khoản cá nhân phải có 800.000 VNĐ mới có thể LTĐH
+ Có nhiều bạn nắm chắc 1 chuyên đề nào đó rồi chẳng hạn, phải phí thêm 1 khoản nữa để học lại
+ Nhiều học sinh yếu kém, có nhu cầu thi đại học khoảng 10-14 điểm thì họ tập trung vào các chuyên đề chính ( Ví dụ như ôn Toán: chỉ cần nắm chắc Khảo sát hàm số, Lượng giác, Tổ hợp, Tích phân thì họ có thể đạt 4 điểm môn Toán ở kì thi đại học. ) những chuyên đề khác họ có thể vứt bỏ. Không mua chẳng hạn.
+...............

Vì vậy, em đề nghị BQT Hocmai.vn có những biện pháp thiết thực cho những trường hợp trên. Đặc biệt, Hocmai.vn cần chia ra THUÊ BAO CHO TỪNG CHUYÊN ĐỀ giống như các chuyên đề cơ bản.
Rất mong ý kiến phản hồi của Admin trong thời gian sớm nhất !!

Chào em, Hocmai.vn giải thích các vấn đề em nêu như sau:
- Các khoá học cơ bản, KIT-1, KIT-2 đều có 2 hình thức là đăng ký theo chuyên đề và đăng ký trọn gói khoá học. Ngay từ đầu năm học 2013 - 2014 khi khai giảng khoá học đã có 2 hình thức đăng kí này. Các bạn có thể lựa chọn đăng ký trọn gói hoặc đăng ký theo chuyên đề.
Riêng khoá KIT3 do đặc thù là khoá tổng ôn cấp tốc trong vòng hơn 1 tháng và định hướng cụ thể theo năng lực của học sinh. Do đó thầy cô và Hocmai.vn khuyến khích các em đăng ký trọn gói để đảm bảo nội dung kiến thức và đúng lộ trình học tập, phương pháp giảng dạy của thầy cô.

K

khanhquynhqn

Em hay học bài trên hocmai vào buổi sáng. Lúc học em lấy máy ghi âm ghi âm lại bài giảng của thầy cô. Đến tối, em đem máy ghi âm lên giường để nghe lại vì em chỉ ngủ được vào khoảng sau 11 giờ, mà em lại lười dùng máy tính học lại bài giảng vì cứ ngồi ở bàn xem bài là em buồn ngủ, khi lên giường thì lại tỉnh bơ nên em hay dùng cách này. Nghe bài cho đến khi ngủ vào buổi tối là sáng mai em nhớ bài rất lâu. Với lại ở chỗ em hay cúp điện nên dù có học trước rồi thì đến bài đó trước khi lên lớp phải xem lại để hiểu bài thầy cô giảng trên trường hơn nên em cũng dùng cáh này để lịch học của em không bị gián đoạn bởi mấy lí do như thế này.

N

nguyenphuocphung@gmail.com

Các bạn ơi cho mình hỏi các bạn còn đề luyện thi thầy Phạm Ngọc Sơn 2012 không?

H

hocmai.cskh

Các bạn ơi cho mình hỏi các bạn còn đề luyện thi thầy Phạm Ngọc Sơn 2012 không?
Chào Bạn.
Hiện các khóa học các năm cũ đã được bế giảng nên Bạn không thể đăng ký khóa học này.
Hiện nay thầy Phạm Ngọc Sơn cũng đang giảng dạy khóa học Luyện thi PEN-I là khóa học rèn luyện kỹ năng làm bài thông qua các đề thi phù hợp với cấu trúc đề thi quốc gia 2015.
Bạn có thể tham khảo tại đây: http://hocmai.vn/khoa-hoc-truc-tuyen/237/pen-i-mon-hoa-hoc-thay-pham-ngoc-son.html.
Chúc Bạn thành công.

H

heoseob_05

Em nghĩ đúng là không nên download , nhưng giới hạn số lượng xem với mỗi bài giảng 10 lần là quá it đối với những người đăng kí đúng quy trình . Bởi vì bài giảng của thầy **** quá hay, tua lại xem thì cũng được nhưng tụi em không có đủ thời gian .
Không biết hocmai nghĩ thế nào , nhưng em mong rằng số lượt xem được tang lên như thế sẽ không xảy ra tình trạng như trên

Z

zkduyphuong

Theo em nghĩ thì hocmai nên tăng số lượt xem bài giảng. Mỗi lần đến trường hay ngoài giờ có thời gian rảnh ở bất cứ nơi đâu có wifi có thể lên mạng được thì em đều muốn mở video bài giảng của thầy cô lên coi. Nhưng t.g rảnh thì không nhìu nên có lúc xem chỉ được nưả bài giảng, mỗi lần vào thì em lại mất 1 lượt xem. Như vậy nên em mog ad có thể tăng số lượt xem bài giảng để tụi em có thể học được nhìu hơn. @};-@};-@};-

S

sonntlc@gmail.com

-Ad ơi, ở bài Bài 1.Thu thập số liệu thống kê, tần số, bảng tần số. toán 7 cô bùi thanh bình k có bài số tbc trên bảng ghi mà k có phần dạy ad xem lại hộ e với có thể bị cắt nhầm đó ad

Top Bottom