Thích - Thương Quên :(

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
  • Like
Reactions: HUY Quang Mai

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
  • Like
Reactions: Khalynh Nguyễn

HUY Quang Mai

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tư 2017
534
263
121
20
Thanh Hóa
Bighit Entertainment
Cảm giác quên với bạn khó vậy sao?
là một cái gì đó rất khó để vượt qua :9
Mình nghĩ muốn quên đc cô ấy thì điều đầu tiên bạn làm là đổi avatar đi, để ko phải nghĩ về cô ấy nữa.
mình chả biets đổi ava nào nữa thôi cứ để vậy cũng được với lại trong máy của mình chả có ảnh nào cả ngoại trừ cô ấy

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
là một cái gì đó rất khó để vượt qua :9

mình chả biets đổi ava nào nữa thôi cứ để vậy cũng được với lại trong máy của mình chả có ảnh nào cả ngoại trừ cô ấy
haizz.... cứ như vậy thì ko pít đến bao giờ... bạn mới quên đc....cô....ấy

• Like
Reactions: Khalynh Nguyễn

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
@HUY Quang Mai này bạn, bạn ko quên đc thì đừng có quên, để xem bạn có yêu đc, nhớ đc người đó trong 1 nửa năm nữa ko? Nói thẳng ra là tình cảm của bạn sâu đậm, hi sinh đến đâu mà khó quên vậy? Hai bạn từng "dắt tay nhau vượt ngàn cơn phong ba", hay cứu nhau khỏi hoạn nạn? Bạn nói : "Làm sao bạn quên 1 người từng coi là cả thế giới? "
Vậy nếu bây giờ bạn ko quên đc bạn ấy thì bạn tính từ bỏ cái thế giới này hay bạn tuyệt thực..blah..blah....bạn sẽ học tập thế nào?? Có người yêu nhau cả gần chục năm trời mà vì biến cố cuộc đời còn phải cố gắng vượt qua chứ , ko chắc suốt ngày khóc lóc này kia để hành hạ bản thân mình thêm hả?
Tôi nghĩ là ko có ai giúp nổi bạn đâu, hoặc là tự vả vào mặt mình rồi ngồi suy nghĩ, tĩnh tâm xem liệu có quên đc ko? Ko quên đc thì tính làm gì?
Nếu ko quên đc thì đừng cố mà quên, hãy cứ để nó ở đấy cứa nát tâm can để xem sức chịu đựng của bản thân đến bao giờ? Để đến xem 1 ngày bản thân mình ngày càng tệ hại đến mức nào....Đừng để khi chia tay bạn, cô gái đó thấy vui khi chia tay đc bạn,,,,bạn nhé!!!!

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
@HUY Quang Mai này bạn, bạn ko quên đc thì đừng có quên, để xem bạn có yêu đc, nhớ đc người đó trong 1 nửa năm nữa ko? Nói thẳng ra là tình cảm của bạn sâu đậm, hi sinh đến đâu mà khó quên vậy? Hai bạn từng "dắt tay nhau vượt ngàn cơn phong ba", hay cứu nhau khỏi hoạn nạn? Bạn nói : "Làm sao bạn quên 1 người từng coi là cả thế giới? "
Vậy nếu bây giờ bạn ko quên đc bạn ấy thì bạn tính từ bỏ cái thế giới này hay bạn tuyệt thực..blah..blah....bạn sẽ học tập thế nào?? Có người yêu nhau cả gần chục năm trời mà vì biến cố cuộc đời còn phải cố gắng vượt qua chứ , ko chắc suốt ngày khóc lóc này kia để hành hạ bản thân mình thêm hả?
Tôi nghĩ là ko có ai giúp nổi bạn đâu, hoặc là tự vả vào mặt mình rồi ngồi suy nghĩ, tĩnh tâm xem liệu có quên đc ko? Ko quên đc thì tính làm gì?
Nếu ko quên đc thì đừng cố mà quên, hãy cứ để nó ở đấy cứa nát tâm can để xem sức chịu đựng của bản thân đến bao giờ? Để đến xem 1 ngày bản thân mình ngày càng tệ hại đến mức nào....Đừng để khi chia tay bạn, cô gái đó thấy vui khi chia tay đc bạn,,,,bạn nhé!!!!
Mình đồng ý vs @hip2608. Vậy thì bạn hãy coi mình là cả thế giới đi!

• Like
Reactions: HUY Quang Mai

HUY Quang Mai

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tư 2017
534
263
121
20
Thanh Hóa
Bighit Entertainment
à chia tay rồi cậu ơi chỉ là mình còn vương vấn lại thôi với lại ngyaf nào mĩnh cũng thấy cô ấy thì cho duf mình cố quên cũng tự nảy sinh tình cảm à

ảnh sad đi cậu
Mình đồng ý vs @hip2608. Vậy thì bạn hãy coi mình là cả thế giới đi!
mình cảm thấy vấn đề này khó :(

Last edited by a moderator:

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
à chia tay rồi cậu ơi chỉ là mình còn vương vấn lại thôi với lại ngyaf nào mĩnh cũng thấy cô ấy thì cho duf mình cố quên cũng tự nảy sinh tình cảm à
thì mình nói rồi đó bạn, đừng có cố quên, cố làm gì....cứ vương vấn vậy xem đến bao giờ, đôi lúc tự tra tấn tinh thần vậy, sau này lớn có khi trưởng thành lắm :)
mà càng vương vấn, càng day dứt thì càng bị "phũ" nhiều đấy :)

HUY Quang Mai

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tư 2017
534
263
121
20
Thanh Hóa
Bighit Entertainment
thì mình nói rồi đó bạn, đừng có cố quên, cố làm gì....cứ vương vấn vậy xem đến bao giờ, đôi lúc tự tra tấn tinh thần vậy, sau này lớn có khi trưởng thành lắm :)
mà càng vương vấn, càng day dứt thì càng bị "phũ" nhiều đấy :)
haha cái việc phũ này thì mình quen rồi mặt mình chai rồi với lại là mặt mình hồi trước mỏng nhưng khi biết cô ấy thì đã dày hơn rùi

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
haha cái việc phũ này thì mình quen rồi mặt mình chai rồi với lại là mặt mình hồi trước mỏng nhưng khi biết cô ấy thì đã dày hơn rùi
đúng rồi, vậy chắc cô bé đó vui lắm vì dứt đc khỏi "cái đuôi" như bạn nhỉ? Tỉnh đi chàng trai trẻ :)

HUY Quang Mai

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tư 2017
534
263
121
20
Thanh Hóa
Bighit Entertainment
đúng rồi, vậy chắc cô bé đó vui lắm vì dứt đc khỏi "cái đuôi" như bạn nhỉ? Tỉnh đi chàng trai trẻ :)
ừ công nhận mình cũng phiền thật quan tâm họ quá đến nỗi mà họ ghét luôn
có một đợt mình nhắn tui cho cô ấy mà gần 1 tháng mới seen mà không rep đến nỗi mình phải dùng nick phụ cô ấy mới nhắn lại

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
ừ công nhận mình cũng phiền thật quan tâm họ quá đến nỗi mà họ ghét luôn
có một đợt mình nhắn tui cho cô ấy mà gần 1 tháng mới seen mà không rep đến nỗi mình phải dùng nick phụ cô ấy mới nhắn lại
những gì mình muốn nói đã nói rất rất rõ ở các bình luận trên của mình, mình sẽ ko cmt nữa để tránh vc làm tổn thương hay xúc phạm bạn, nếu có thể thì bạn hãy đọc kĩ những gì mình viết ở đây:

Top Bottom