Quan niệm sống của bạn là gì???

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hobgoblin

Quan niệm sống của mỗi người khác nhau nhưng tôi có cực kì nhiều quan niệm sống nổi bật nhất gồm:

"Tuổi trẻ kiếm tiền cuối đời hưởng thụ" <- cái này quá chuẩn :))

"Bạn chỉ có lí do để khóc duy nhất là lúc mới chào đời" <- tức là luôn cười từ sau đó đến h :p

Còn khoảng vài chục cái nữa tốt nhất là ko nên khoe :))

H

hi.iamblue

Thế giới chỉ đơn giản với những người thiếu hiểu biết :-"

Nà bạn, đơn giản hay phức tạp chỉ là do mình nghĩ thôi. Cứ để mọi thứ đơn giản đi cho dễ nhận thấy con đường đúng đắn. Ví dụ nha, bạn đang chơi xếp hình, một bộ xếp hình gồm rất nhiều mảnh. Bạn cứ ngồi đó mà nghĩ:"Trời ơi, cái này sao phức tạp zầy nà!!!" Thì có mà bạn ngồi đó than mãi thôi. Nhưng nếu bạn nghĩ đơn giản thôi, bạn tin mình có thể làm được mà. Thì đó cũng là một lời động viên bạn giành cho chính mình và giúp bạn bình tĩnh hơn để suy nghĩ, đúng hem? Vậy thì cứ phức tạp hoá vấn đề làm gì hả bạn. Giành thời gian để làm việc khác thì hơn!!!;)

D

dadaohocbai

Nà bạn, đơn giản hay phức tạp chỉ là do mình nghĩ thôi. Cứ để mọi thứ đơn giản đi cho dễ nhận thấy con đường đúng đắn. Ví dụ nha, bạn đang chơi xếp hình, một bộ xếp hình gồm rất nhiều mảnh. Bạn cứ ngồi đó mà nghĩ:"Trời ơi, cái này sao phức tạp zầy nà!!!" Thì có mà bạn ngồi đó than mãi thôi. Nhưng nếu bạn nghĩ đơn giản thôi, bạn tin mình có thể làm được mà. Thì đó cũng là một lời động viên bạn giành cho chính mình và giúp bạn bình tĩnh hơn để suy nghĩ, đúng hem? Vậy thì cứ phức tạp hoá vấn đề làm gì hả bạn. Giành thời gian để làm việc khác thì hơn!!!;)
Lời động viên là lời động viên, thực tế là thực tế. Những câu nói trên chỉ phù hợp khi làm việc thôi bạn ợ

P

peni_peni123

Chớ thấy bóng to của mình trên tường mà tưởng mình vĩ đại/
Khiêm tốn1 tí mọi ngươi` ạ.

H

hotgirlthoiacong

sống đê làm ji` ?? .......................................chắc chắn sẽ có rất nhìu câu trả lwoif như tôi sống vì gia đình, bạn bè, vì tuong lai của mình.... vậy bạn đã thực sự sống hết sức mình chưa ;))

P

phuongkoyeu

thật sự là từ hồi nào tới giờ chẳng bao giờ nghĩ đến cái gọi là " wan niệm sống "
đơn giản là vẫn sống ( ko phải tồn tại ) tốt
khó khăn giống như muối được cuộc sống rắc vào tâm hồn ta
nếu bạn là cốc nước nhỏ , bạn sẽ mặn chát , buồn bã và bi wan
nhưng nếu bạn là 1 hồ nước trong và phẳng lặng , thì điều đó sẽ ko ảnh hưởng tới bạn ( tớ đọc trong HHT )
vậy thì cứ mở lòng mà yêu thương bạn nhé
là chính tôi , luôn rất ổn ^^!

T

traitimvodoi1994

vs mình cuộc sống là chiến tranh .chiến đấu chống lại kẻ thù lớn nhất c/đ là sự tự ti, chủ quan và lố bịch

T

traimangcaugai

Qna niệm sống của mình là : " Ngày mai luôn bắt đầu từ hôm nay "
Vì thế nên: dù không thể làm tất cả mọi thứ nhưng vẫn có thể làm được điều gì đó, và sẽ không bao giờ từ chối điều mình có thể làm được .

:)>-:);)

D

doigiaythuytinh

CÒn quan niệm sống của mình là : Sống tức là chiến đấu hết mình, học tập hết mình, vui chơi và yêu hết mình

W

winter_angel

Đôi khi tớ nghĩ một cách đơn giản: " sống là chết"
Cái đích của cuộc sống chỉ là cái chết mà thôi.
Nhưng mà dẫu có chết thì tớ vẫn có gia đình, bạn bè, ước mơ... mong cho cuộc sống của tớ có vui có buồn. Không bao giờ cảm thấy vô vị. Và thế là đủ.

C

candy_oamoam

e hèm...quan niệm sống của mình là :sống để ăn,để ngủ để chơi ,để làm những việc mk mún làm:) đùa tí thui chứ mk nghĩ chẳng cần có quan niệm sống.chỉ cần sống có ước mơ và hoài bão là đủ ^__^

K

kazuhav.i.p

Sống với những cảm xúc thật của mình.
Nếu yêu ai đó, không cần che giấu, không cần giả vờ như không hề yêu.

K

khatrungan

Quan niệm sống của tôi:
- Nếu có ai đó hỏi tôi rằng: "Nếu cuộc đời của bạn là 1 bộ phim thì bạn sẽ chia nó thành bao nhiêu phần?" Tôi xin trả lời rằng: "Nếu cuộc đời của tôi là 1 bộ phim, tôi sẽ chia nó thành 3 phần". Đó là:
+ P1: Phần chúng ta còn phụ thuộc vào cha mẹ
+ P2: Chúng ta bước vào con đường đại học (tập tự lập)
+ P3: Chúng ta bắt đầu tự lập
Còn quan niệm thứ 2 là: "Cuộc sống thực ra cũng là 1 bộ phim mà chính chúng ta là những nhân vật chính trong bộ phim ấy. Bộ phim này sẽ ngừng khi và chỉ khi chúng ta ra đi, còn kết thúc có hậu hay ko phụ thuộc vào chính chúng ta."

A

anhbez9

đối với mình :
*khi còn nhỏ:chả biết sống để làm gì,chả có mục đích ,lý tưởng ,mơ ước gì cả,...
*từ lớp 5 đến khi hoàn thành mơ ước:sống để học thật giỏi,sống để là người giỏi giang,sống để chuyên tâm học hành và sẽ ko có bạn gái trong TG đó,cao thủ về môn tự nhiên,sống để đậu đại học,sống để suốt ngày làm bài tập,học môn tự nhiên,sống để có ngày sẽ thành công vang dội,...
*từ khi ra đại học đến ? :(nếu đậu)làm việc công tư phân minh,ko hối lộ và cũng ko nhận hối lộ;làm nhiều việc giúp ích cho đất nước,làm công việc mà mình được đào tạo tỏng trường đại học,và quan trọng nhất là phụng dưỡng cha me;còn người yêu thì ms chắc sông độc thân mất thôi,đến đây ko giám định hướng cho tương lai tiếp nữa,bởi ms mới có lớp 8,có rồi nhưng ko giám noí:p
tất cả những định hướng trên cho cuộc sống có thực hiện dc ko là do số mệnh ,bởi nếu chết thì xong =((
mình xin nói tiếp,sông để khi về hưu (khi làm việc xong) mình sẽ quy y tam bảo,một lòng cầu về TG tây phương cực lạc(nam mô a di đà phật)
nếu có bạn nào có ý kiến gì về định hướng của minhg thì cho ý kiến nha:D

T

thaonguyen25

Mình cũng xin đóng góp một chút!

Quan điểm sống của mình là:
Mọi chuyện rồi cũng qua đi...
Đừng quá buồn phiền và lo lắng.

Nghe thì có vẻ vô trách nhiệm nhưng đối với một người hay bi quan như mình thì câu nói đó thật tuyệt vời.

V

vuonghao159357

đối với mình :
*khi còn nhỏ:chả biết sống để làm gì,chả có mục đích ,lý tưởng ,mơ ước gì cả,...
*từ lớp 5 đến khi hoàn thành mơ ước:sống để học thật giỏi,sống để là người giỏi giang,sống để chuyên tâm học hành và sẽ ko có bạn gái trong TG đó,cao thủ về môn tự nhiên,sống để đậu đại học,sống để suốt ngày làm bài tập,học môn tự nhiên,sống để có ngày sẽ thành công vang dội,...
*từ khi ra đại học đến ? :(nếu đậu)làm việc công tư phân minh,ko hối lộ và cũng ko nhận hối lộ;làm nhiều việc giúp ích cho đất nước,làm công việc mà ìnmh được đào tạo tỏng trường đại học,và quan trọng nhất là phụng dưỡng cha me;còn người yêu thì ms chắc sông độc thân mất thôi,đến đây ko giám định hướng cho tương lai tiếp nữa,bởi ms mới có lớp 8,có rồi nhưng ko giám noí:p
tất cả những định hướng trên cho cuộc sống có thực hiện dc ko là do số mệnh ,bởi nếu chết thì xong =((
mình xin nói tiếp,sông để khi về hưu (khi làm việc xong) mình sẽ quy y tam bảo,một lòng cầu về TG tây phương cực lạc(nam mô a di đà phật)
nếu có bạn nào có ý kiến gì về định hướng của minhg thì cho ý kiến nha:D
wa hay.Nhưng mà định hướng đôc thân nghe hơi buồn.................................................................................................................

Last edited by a moderator:
A

anhbez9

Quan điểm sống của mình là:
Mọi chuyện rồi cũng qua đi...
Đừng quá buồn phiền và lo lắng.

Nghe thì có vẻ vô trách nhiệm nhưng đối với một người hay bi quan như mình thì câu nói đó thật tuyệt vời.

nghe bạn nói vậy mình mới nhớ đến câu vui lên đi,buồn làm chi những tháng ngày đã qua:)>-

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom