Tâm sự Quà tặng 20/11

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào buổi tối.:D

Như tiêu đề, em muốn tham khảo mọi người về một món quà tặng thầy giáo nhân ngày 20/11.

Đầu tiên, sơ lược đôi chút. Thầy em là thầy dạy bộ môn lý và cũng là người ôn luyện cho bọn em ôn thi học sinh giỏi.

Em nghĩ chúng em cần tặng thầy một thứ gì đó trong ngày nhà giáo này, không cần quá to lớn, chỉ cần nó ý nghĩa là được:Tuzki48

100~150k có lẽ là mức tiền phù hợp nhất mà 3 người trong đội tuyển bọn em có thể đóng được.

Em đã nghĩ ngẫm khá lâu rồi, nhưng chưa nghĩ được gì hợp lý cả.Em đoán nhiều cái đầu nghĩ một vấn đề sẽ nhanh "thông" hơn là một cái đầu nên đăng lên đây cầu cứu.

Mong mọi người giúp:Tuzki20

Lemon candy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng tám 2019
472
1,529
156
Hà Nội
そう

Như tiêu đề, em muốn tham khảo mọi người về một món quà tặng thầy giáo nhân ngày 20/11.

Đầu tiên, sơ lược đôi chút. Thầy em là thầy dạy bộ môn lý và cũng là người ôn luyện cho bọn em ôn thi học sinh giỏi.

Em nghĩ chúng em cần tặng thầy một thứ gì đó trong ngày nhà giáo này, không cần quá to lớn, chỉ cần nó ý nghĩa là được:Tuzki48

100~150k có lẽ là mức tiền phù hợp nhất mà 3 người trong đội tuyển bọn em có thể đóng được.

Em đã nghĩ ngẫm khá lâu rồi, nhưng chưa nghĩ được gì hợp lý cả.Em đoán nhiều cái đầu nghĩ một vấn đề sẽ nhanh "thông" hơn là một cái đầu nên đăng lên đây cầu cứu.

Theo mình thì với số tiền ấy bạn có thể mua tặng thầy 1 quyển sách liên quan đến môn Lý thầy dạy vì:
+) Với số tiền đó đem đi mua hoa tặng giống như 1 số bạn thì khá lãng phí vì hoa chỉ để được tầm 3 - 4 ngày , trong khi sách có thể dùng rất lâu
+) Mua sách môn thầy dạy tặng thầy cũng rất có ý nghĩa vì nó thể hiện sự quan tâm bạn dành cho môn học của thầy , và thêm vào đó có thể quyển sách đó lại có vài bài lý nâng cao hữu dụng với thầy , với các bạn , và thậm chí là các em thi HSG lý khóa sau ,..
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi , nếu bạn thấy được có thể tham khảo , còn không được cũng không sao :meohong9 :meohong4

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Theo mình thì với số tiền ấy bạn có thể mua tặng thầy 1 quyển sách liên quan đến môn Lý thầy dạy vì:
+) Với số tiền đó đem đi mua hoa tặng giống như 1 số bạn thì khá lãng phí vì hoa chỉ để được tầm 3 - 4 ngày , trong khi sách có thể dùng rất lâu
+) Mua sách môn thầy dạy tặng thầy cũng rất có ý nghĩa vì nó thể hiện sự quan tâm bạn dành cho môn học của thầy , và thêm vào đó có thể quyển sách đó lại có vài bài lý nâng cao hữu dụng với thầy , với các bạn , và thậm chí là các em thi HSG lý khóa sau ,..
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi , nếu bạn thấy được có thể tham khảo , còn không được cũng không sao :meohong9 :meohong4
Đầu tiên, thực lòng cảm ơn bạn về ý tưởng này. Nó rất tuyệt, và cũng kiểu "Oh well,..v.v.." Thực ra tớ cũng đã có một ý tưởng giống bạn, hehe. Nhưng sau vài ngày suy nghĩ lại, tớ đoán tớ muốn tham khảo thêm ý kiến nhiều người:Rabbit74
Thành thật cảm ơn bạn nhé:rongcon28

• Like
Reactions: Lemon candy

Lemon candy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng tám 2019
472
1,529
156
Hà Nội
そう
Đầu tiên, thực lòng cảm ơn bạn về ý tưởng này. Nó rất tuyệt, và cũng kiểu "Oh well,..v.v.." Thực ra tớ cũng đã có một ý tưởng giống bạn, hehe. Nhưng sau vài ngày suy nghĩ lại, tớ đoán tớ muốn tham khảo thêm ý kiến nhiều người:Rabbit74
Thành thật cảm ơn bạn nhé:rongcon28
Không có gì , nhưng theo tớ thì sách thực sự là một món quà ý nghĩa . Khi ta tự tay đi chọn sách để tặng còn ý nghĩa hơn nhiều . Nó còn ý nghĩa hơn cái phong bì vài triệu , hoặc bó hoa vài trăm

LêmyBlink2k7

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2019
416
593
96
Thanh Hóa
fan BLACKPINK
sao bạn ko cố gắng tặng thầy giáo một cái giải nào đó trong môn thi hsg của bạn? mình nghĩ thầy ; cô giáo trả vui hơn khi hs của mình đạt thành tích học tập cao. Đó là ý kiến của mình nên bạn đừng chê nha

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Không có gì , nhưng theo tớ thì sách thực sự là một món quà ý nghĩa . Khi ta tự tay đi chọn sách để tặng còn ý nghĩa hơn nhiều . Nó còn ý nghĩa hơn cái phong bì vài triệu , hoặc bó hoa vài trăm
Thực ra tớ có nghĩ sẽ tặng sách vì tớ thấy nó ý nghĩa. Nhưng nếu tặng sách có bài tập nâng cao, ôn luyện cho hsg thì chẳng là lại là tặng cho những người học sau chứ chẳng phải thầy.

Khó quá:rolleyes:

• Like
Reactions: Lemon candy

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
theo mình nghĩ là bạn nên mua một cái đồng hồ :Rabbit10:Rabbit10
Kinh tế hạn hẹp :Tuzki24

sao bạn ko cố gắng tặng thầy giáo một cái giải nào đó trong môn thi hsg của bạn? mình nghĩ thầy ; cô giáo trả vui hơn khi hs của mình đạt thành tích học tập cao. Đó là ý kiến của mình nên bạn đừng chê nha
Hehe, thực ra bọn tớ đã thi lâu rồi. Giải gì thì cũng đã xong, nên giờ tớ muốn tặng thầy một món quà khác đây.:D

Last edited by a moderator:

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính

hmmm.bạn có tấm lòng là đc,lớp mình thì sẽ mua hoa tăng thui:D

• Like
Reactions: Hawllire

Quân (Chắc Chắn Thế)

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng chín 2017
1,266
2,329
261
19
Hà Nội
Trường Mần Non
Kinh tế hạn hẹp :Tuzki24

Hehe, thực ra bọn tớ đã thi lâu rồi. Giải gì thì cũng đã xong, nên giờ tớ muốn tặng thầy một món quà khác đây.:D

Ây za....
Giải Nhất nhỉ bác?
Khao đê :>

Còn về quà thì.....
Tặng bừa đê :>

:D

• Like

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Ây za....
Giải Nhất nhỉ bác?
Khao đê :>

Còn về quà thì.....
Tặng bừa đê :>

:D
Ahuhu thứ 3 là tổ chức rồi bác ạ.
Sad mạnh.
Tôi vẫn chưa mua gì cả.
:>Mà tôi không còn là chuyên lý, nên không dám múa rìu trước mắt thợ đâu.

hmmm.bạn có tấm lòng là đc,lớp mình thì sẽ mua hoa tăng thui:D
Thực ra là tặng theo đội tuyển nên chỉ có 3 người thôi bạn ạ.
Tặng hoa thì...hmm, cảm ơn bạn đã góp ý.

Last edited by a moderator:

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
19
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà

Mình nghĩ một chiếc cặp da mới có vẻ sẽ ổn đấy,thông thường thì bọn mình tặng quà theo sở thích của thầy cô giáo ,năm ngoái nhóm bọn mình tặng cô một bộ cốc mới vì thấy cô hay uống cà phê :D tại mình không biết sở thích thầy giáo bạn thích gì nên mình nghĩ nên tặng chiếc cặp vì nó vừa ý nghĩa mà còn thể hình hiện được sự quan tâm của bạn tới thầy giáo của mình :D mà tặng quà không cũng hơi khô khan đấy ,bạn có thể viết thêm một tấm thiệp chẳng hạn :)

• Like

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Mình nghĩ một chiếc cặp da mới có vẻ sẽ ổn đấy,thông thường thì bọn mình tặng quà theo sở thích của thầy cô giáo ,năm ngoái nhóm bọn mình tặng cô một bộ cốc mới vì thấy cô hay uống cà phê :D tại mình không biết sở thích thầy giáo bạn thích gì nên mình nghĩ nên tặng chiếc cặp vì nó vừa ý nghĩa mà còn thể hình hiện được sự quan tâm của bạn tới thầy giáo của mình :D mà tặng quà không cũng hơi khô khan đấy ,bạn có thể viết thêm một tấm thiệp chẳng hạn :)
Ý tưởng hay nhất trong ngày.
Thực sự cảm ơn bạn ahehe.:D

Hawllire

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng mười 2019
219
865
96
Nam Định
THCS Hoàng Hoa Thám
Mọi người ơi.
Thực ra em muốn tặng cả thầy dạy thể dục, vì đợt em lên tỉnh thi thì thầy đưa em đi khá vất vả. Hơn nữa bao ngày thầy dạy dỗ, dạy dỗ và tập luyện cho em nữa.:Tuzki20
Bao nhiêu giải thưởng, tiền thưởng đều nhờ thầy nên em muốn tặng thầy gì đó nhân dịp này.:Tuzki17

Thầy dạy thể dục thì nên tặng gì ạ?:oops:

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
19
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà
Mọi người ơi.
Thực ra em muốn tặng cả thầy dạy thể dục, vì đợt em lên tỉnh thi thì thầy đưa em đi khá vất vả. Hơn nữa bao ngày thầy dạy dỗ, dạy dỗ và tập luyện cho em nữa.:Tuzki20
Bao nhiêu giải thưởng, tiền thưởng đều nhờ thầy nên em muốn tặng thầy gì đó nhân dịp này.:Tuzki17

Thầy dạy thể dục thì nên tặng gì ạ?:oops:
Thầy thể dục thì nên tặng giầy :)

• Like

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân

Ý tưởng của bạn cũng được nhưng bạn không thử dùng số tiền đó tặng thầy một cái gì nhỉ ?? Ví dụ như hoa hoặc giày, hay áo sơ mi chẳng hạn :)

Top Bottom