QT : Quảng Trị !

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

qmonkeym

hii..mem QT đâu hết rùi...
lâu rùi vào 4rum...vẫn thấy topic QT hok cóa chút j thay đổi...
sao thấy jm lặng quá...hk cóa chút j hoạt động hết ak,,,

S

sergeant

Tìm mỏi mắt mới thấy topic quê mình ( hu hu, xúc động quá)
Mình ở Gio Linh nè
13t nè
tên thảo
Mong làm quen với mọi người nha

N

nixiuna

wa nhiều người Quảng Trị vậy nè, Mình quê ở Quảng Trị đấy, Ở Vĩnh Tân, Vĩnh Linh, đi tí là ra đến Cửa Tùng.
Mang tiếng là quê nhưng từ nhỏ vào Buôn Ma Thuột ở rồi, giờ họ hàng ngoài đó đầy ak`.
15 năm mới về quê 1 lần, ra biển cười tít mắt ^^

S

sergeant

Chỗ mình ở cũng gần biển( biển Cửa Việt nè) cách 3km là mỗi năm đi một lần thui à>_<
Quê ngoại mình ở Vĩnh Linh đó (vĩnh tú) ko bít có gần vĩnh tân ko???

N

nixiuna

Cậu hỏi mình như hỏi người ngoài hành tinh, thử hỏi 15 năm mới về một lần thì làm sao mà mình biết chỗ đó là chỗ nào, khj` khj`

Q

quynhdihoc

Coá pạn nào mún giới thiệu quê hương Quảng Trị iu dấu của mình hok nhỉ :D ............ pạn nào coá ảnh thì post cho mình coi với dc ko ;;) , ở Gio Linh thì càng tốt hì hì ^^!

A

anh_anh_1321

lớp tui có 6 đứa ở Quảng Trị
hỏi tụi nó răng ko học ngoài nớ mà vô đây, bộ ngoài nớ ko có trường cấp 3 à, tụi nó đều chỉ nói 1 câu :" sợ bị đánh". Lúc đầu tưởng mấy đứa nó ngu đi gây thù chuốc oán vs tụi giang hồ (vì thấy tụi này cũng hơi phá), rồi tui hỏi 1 đứa có vẻ hiền lành, học giỏi, nó cũng chỉ nói "sợ bị đánh", hỏi ra mới biết, ở chỗ đó, làng này đi qua làng khác là bị đánh liền.
Thử hỏi, nếu vẫn còn tình trạng bạo lực học đg thế này, thì học sinh bao giờ mới đc yên tâm học hành đc chứ, nhất là bây giờ tự do rồi chứ còn Pháp Mĩ gì đâu :((

S

sergeant

lớp tui có 6 đứa ở Quảng Trị
hỏi tụi nó răng ko học ngoài nớ mà vô đây, bộ ngoài nớ ko có trường cấp 3 à, tụi nó đều chỉ nói 1 câu :" sợ bị đánh". Lúc đầu tưởng mấy đứa nó ngu đi gây thù chuốc oán vs tụi giang hồ (vì thấy tụi này cũng hơi phá), rồi tui hỏi 1 đứa có vẻ hiền lành, học giỏi, nó cũng chỉ nói "sợ bị đánh", hỏi ra mới biết, ở chỗ đó, làng này đi qua làng khác là bị đánh liền.
Thử hỏi, nếu vẫn còn tình trạng bạo lực học đg thế này, thì học sinh bao giờ mới đc yên tâm học hành đc chứ, nhất là bây giờ tự do rồi chứ còn Pháp Mĩ gì đâu :((
Chị ơi ,dân ở đây là zỵ .Con gái còn tránh dc chứ con trai mà mon men qua xã ,thôn khác là bị "xử " liền đó .Anh trai em đi học ở thị trấn khi nào cũng nơm nớp lo sợ bị dính chưởng (vì ổng là thư sinh yếu đuối mừ =)) )
Nhưng bọn du côn đó là số ít thui :D:D
Đó là một mặt tiêu cực ở đây thui ,chứ ở quảng trị thì vẫn có nhiu` thứ đáng để mình giới thiệu cho pa` kon HM lém .
Có biển ,có rừng rú (em đi có 1 lần mà về ốm hơn 1 tuần :(( ) nhưng mà vui . Đi rú giống như đi qua sa mạc zỵ ,nắng chói chang nhưng vẫn có những "ốc đảo " đẹp tuyệt
Nói chung là TUI IU QUẢNG TRỊ

K

kitty0612

em cũng làm mem ở QT nè, em cũng ở Hải lăng đó, nói Hải Lăng vậy thôi chứ em cũng gần thị xã QT em ở ngay chân Cầu Trắng
Quảng Trị vô đối mà

Last edited by a moderator:
P

phanhoanggood

chào cả nhà.Em đến từ quảng trị anh hùng.Quê em ở chỗ được gọi là :"Hải lăng mồ che thôn xóm đó". Các bác cho em làm quen nha

Đã thêm vào danh mục
Chjn
Quảng Trị là địa danh quá lẫy lừng ,mà người đời thường biết tên, cuộc chiến "Mùa hè đỏ lửa năm 1972 rất ác liệt. "Gio Linh đó thây giặc về làm phân xanh cây lá...." Đó là 1 câu được trích trong một bài hát, đủ thấy chỗ đó ác liệc như thế nào rồi.
Các bạn cho mình làm quen với nha!

F

forum_

Ơ-rê-ca! Ơ-rê-ca! Cuối cùng cũng tìm được pic này. Vui quá........;))
-Mình ở tỉnh Quảng Trị nè....vào trang cá nhân kết bạn phát nhé:).........

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom