Pro cho em hỏi mới

N

nguyentheanh2007

Tui kém hóa nhưng cái NH3 cho vào nc thì ra NH4OH(tính bazo?(Thế U học lớp mấy rùi mà còn hỏi câu nì)

T

trum123

nguyentheanh2007 said:
Tui kém hóa nhưng cái NH3 cho vào nc thì ra NH4OH(tính bazo?(Thế U học lớp mấy rùi mà còn hỏi câu nì)

Nguyentheanh2007 này, ko biết bạn bao nhiêu tuổi mà tính tình hiếu thắng thế,người ta ko biết mới hỏi,thử đặt trg hợp người hỏi là bạn thì bạn sẽ nghĩ sao với câu"ông học lớp mấy rồi mà còn hỏi câu này"??thiếc nghĩ chúng ta lên diễn đàn này là để giao lưu học hỏi,trao đổi kinh nghiệm.Nếu bạn là một ngừoi giỏi gian,thay vì đi công kích nhau như thế,sao ko chia sẻ nhữg kiến thức bạn có cho mọi ngừoi.Bạn thông cảm,mình thẳng tính như thế đấy, có gì wa đáng cho sr.

S

snowhot

mình đồng ý với trum123 là vào diễn đàn là để học hỏi, ko phân biệt trình độ, đẳng cấp. bởi vậy mọi người ko nên dùng những câu như " bài này mà cũng hỏi ư ". nếu ai cũng như vậy thì những bạn bí bài nào đó sẽ ngại post bài của mình vì sợ bị chê ( quê chứ ), như thế thì vào diễn đàn làm gì và diễn đàn sẽ vắng tanh . Như vậy diễn đàn sẽ ko là nơi để học tập nữa.
tớ nghĩ chắc nguyentheanh2007 chỉ lỡ lời thôi trum123 ạ. thôi 2 ông bỏ wa cho nhau đê ( huề hé)!

N

nguyentheanh2007

Hic nói zi` mà nặng vậy tui mới học lớp 11 mà .Trêu tí chơi .Hic 2 người phê bình liền (mà bít đâu nó spam,trên diễn đàn toán có thằng conthanh spam đó)

N

nguyentheanh2007

Tui tức mấy thằng spam lắm.Nó vít bài linh tinh đẩy các topic về sau ngại chả mún giở sang.Anh giai có gì thông cảm cái

T

trum123

nguyentheanh2007 said:
Hic nói zi` mà nặng vậy tui mới học lớp 11 mà .Trêu tí chơi .Hic 2 người phê bình liền (mà bít đâu nó spam,trên diễn đàn toán có thằng conthanh spam đó)
chỉ góp ý bạn nên chú ý lời nói,tránh gây phản cảm cho ng khac, ngoài ra tớ ko có ý gì đâu.^^.bạn sang năm thi ĐH ah?cố gắng lên nha.Còn mình đang ăn chay,cầu trời cho con đỗ

V

vic4ever

kennichi said:
cho em hỏi
NH3+HNO3 thì ra cai gì?
trong sách thấy nó ghi NH4NO3 nhưng em nghĩ HNO3 chất oxh manh
NH3 la chất khử thì phải xảy ra phản ứng oxh khử chứ
Theo bạn nếu như có phản ứng ÕH khử thì ra chất gì ?
Trước hết vô nước thì tạo NH4OH sau đó mới tới HNO3

Top Bottom