phương trình đường thẳng trong không gian

H

hjenprozx

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho em hỏi công thức tính diện tích tam giác vuông của thầy khải ở vd6:tam giác OAB vuông tại O thầy tính là độ dài tích có hướng của véc tơ OA VÀ OB chia 2.nhưng theo em thì cong thức tính diện tích tam giác vuôg phải là 1\2 hai cạnh góc vông,mog thầy và các bạn giúp em câu hỏi trên.thanks

H

hocmai.toanhoc

cho em hỏi công thức tính diện tích tam giác vuông của thầy khải ở vd6:tam giác OAB vuông tại O thầy tính là độ dài tích có hướng của véc tơ OA VÀ OB chia 2.nhưng theo em thì cong thức tính diện tích tam giác vuôg phải là 1\2 hai cạnh góc vông,mog thầy và các bạn giúp em câu hỏi trên.thanks

Chào em!
Công thức diện tích trong tam giác thì em được sử dụng thêm công thức sau:
[TEX]S_{ABC}=\frac{1}{2}|[\vec{AB},\vec{AC}]|[/TEX]

H

hjenprozx

thầy có thể chứng minh cho em hiểu công thức trên không ạ để em có thể hiểu rõ công thức trên.và cả côg thức khoảng cách từ 1 điểm tới 1 đường thẳng nữa ,em cảm ơn

H

hocmai.toanhoc

thầy có thể chứng minh cho em hiểu công thức trên không ạ để em có thể hiểu rõ công thức trên.và cả côg thức khoảng cách từ 1 điểm tới 1 đường thẳng nữa ,em cảm ơn

Chào em!
Công thức này có trong sách giáo khoa hình học nâng cao lớp 12, em tra lại nhé!

Top Bottom