Phương pháp học Hóa 12 tốt nhất !!!

7

7124119

CÓ AI Ở SÌ GÒN HEM? QUA QUẬN TÂN PHÚ DẠY KÈM HÓA 8------> 12 CHO TUI ĐC HEM???
HÚ HÚ HÚ

T

thuy11a1

mỗi người có 1 cách giải khác nhau ,cần tham khảo thêm nhiều sgk nhưng tui nghĩ chỉ cần nắm chắc kiến thức là ổn
khi đó học đến đâu ta sẽ nhớ đến đó hok cần fai học lại mà vẫn có thể làm bài tốt

N

nguyenhuong

Theo mình muốn học giỏi cái gì thì trước hết cũng phải có sự yêu thích,lòng say mê nó đã.
Còn trên thức tế cách học hiệu quả là phải làm nhiều bài tập để rèn kĩ năng và có phản xạ với những bài tập kiểu đó.Tuy nhiên cũng không phải làm để lấy số lượng mà làm phải suy ngẫm kĩ từng "ngóc ngách"của vấn để,trong quá trình học có gì băn khoăn thì phải tìm hiểu luôn,như thế sẽ nhớ lâu và học rất hiệu quả.Hơn nữa học cần phải có hệ thống.
-------
chấm hết!

D

dadaohochanh

Thực tế nên hiểu bản chất của các PU là tốt nhất nếu không nhớ các PU thì cũng có thể tự Suy ra các PU:D:D

C

chipgacon

tui thay lam bai nhiu . doc den dau chep lai den do thi se nho nhiu hon va phai hieut hat ky van de do chu neu khong sau nay gap lai dang do se ko nho

L

linhlinhlan

Các bạn ơy. Hướng dẫn mìh cách làm bài này nza. Càng nhanh càng tốt:
"Hoá hơi 2,2 gam este E ở 136,5độ C và 1 atm thì thu được 840ml hơi . E có bao nhiêu đồng phân"
Thanks nza.

H

hoaphuong291

minh phát hiện môt nghịch lý thật phũ phàng
bạn sẽ y 1 môn khi bạn joi môn ây, và vì thế học ngày càng tấn t[ỚI
NHƯNG ĐÃ JOT THÌ HỌC CÀNG NẢN VÀ CÀNG DỐT
VÌ VẬY MUỐN HỌC ĐC BẠN PHẢI CÓ QUYẾT TÂM
VÀ NÊN BẮT ĐÀU TỪ CƠ BẢN

V

vuquynh_nb92

hic hic .mon hoa hoc dung la kho kho that .nhung ma neu chu tam vao 1 chut la hoc dc thui!mon nay de nhat trong 3 mon toan li hoa day(theo minh la nhu vay).cach hoc mon hoa tot nhat la:lam nhiu bai tap ,doc nhiu sach tham khao, hoi ban va hoc theo cach rieng cua minh.

M

marukochan222

Cho tớ hỏi OH-CH2-CHO vừa t/d vs Na, vừa t/d vs AgNO3/NH3 đúng ko nhỉ?
Và : CH3COOH có td vs C2H2 k ?

H

hetientieu_nguoiyeucungban

Cho tớ hỏi OH-CH2-CHO vừa t/d vs Na, vừa t/d vs AgNO3/NH3 đúng ko nhỉ?
Và : CH3COOH có td vs C2H2 k ?

OH-CH2-CHO vừa t/d vs Na, vừa t/d vs AgNO3/NH3

[TEX]2OH-CH_2-CHO+2Na------>2NaO-CH_2-CHO +H_2[/TEX]

[TEX]OH-CH_2-CHO+2AgNO_3+3NH_3 +H_2O--->OH-CH_2-COONH_4+2Ag+2NH_4NO_3[/TEX]

[TEX]CH_3COOH+CH=CH ----->CH3COOCH=CH_2[/TEX]

Top Bottom