Phỏng vấn [ladyfirst]

K

kuro169

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trò này tớ thấy có trên các 4rum khác và cũng rất thành công nên lôi về đây cho mọi người cùng vui.
Luật chơi: Mỗi tuần sẽ có 1 người bị "lên thớt". Các bạn khác sẽ "chém" bạn đó bằng cách đặt ra các câu hỏi. Người bị chém sẽ phải trả lời thật tất cả các câu hỏi đó, không được nói dối. Hết thời gian chém, người vừa bị chém có quyền yêu cầu người lên thớt tiếp theo. Cứ tiếp tục như thế...
Để hạn chế spam thì mỗi bài đặt câu hỏi phải có ít nhất 5 câu.
Trò này giúp mọi người hiểu nhau hơn, nên tớ nghĩ cho vào box Kết bạn bốn phương cũng được đấy chứ nhỉ?

Tớ sẽ mở đầu trò chơi. Nhưng vì mới vào chưa quen mấy ai, và cũng vì mục đích "quảng cáo" cho topic này, nên tớ xin mạn phép mời bạn ladyfirst lên thớt trước tiên. (Mod quen nhìu bạn, lại nổi tiếng,... mượn uy danh của mod để lôi kéo mọi người vào topic ^^)

Cho tớ phỏng vấn :
1. Mấy tuổi?
2. Tên?
3. Ấy có biệt danh là Mít à?
4. Là boy hay girl?
5. Tư tưởng "ladyfirst" là do tự ấy nghĩ ra?
6. Có biết Nanashi và Nokoru không? (những người cùng quan điểm)
7. Làm mod từ bào h thế?
8. Làm mod có mệt không?
9. Thích ăn gì nhất?
10. Có biết đi xe đạp không?

L

ladyfirst

:)
nói thật bạn nhé
nếu bạn là mem cũ (từ 2007) thì sẽ biết Mít từng tổ chức show này với tên "hocmai Idol" :)

nếu các bạn thik mình sẽ chiều thôi :)

1. Mấy tuổi?
Mình sinh năm 1990 nên bạn nào ko biết tuổi cứ hỏi lại phát nữa :p

2. Tên?
Lúc trước cũng thấy cái tên mình nó sao sao , vì chã có gì hay hay hoặc là đặc biệt , sau này mới biết tên mình trùng với 1 ông to lắm :)
đây là 1 đoạn tìm đc
Lê Đức Thọ (10 tháng 10 năm 1911 – 13 tháng 10 năm 1990) là chính khách người Việt, đảng viên cao cấp của Đảng Cộng sản Việt Nam, được tặng giải Nobel Hòa bình vào năm 1973 nhưng ông đã từ chối. Đó là giải giải Nobel duy nhất dành cho người Việt cho đến nay

3. Ấy có biệt danh là Mít à?
M I T S < It's me

4. Là boy hay girl?
có bạn nhầm tớ là girl cơ đấy , đơn giản vì "ladyfirst" , ngay cả lúc nói chuyện rồi cũng nhầm mới ác :(

5. Tư tưởng "ladyfirst" là do tự ấy nghĩ ra?
Đúng và ko . tư tưởng "ladyfirst" là tư tưởng mà boy nào cũng nên có , và mình thấy nó đáng để phấn đấu

6. Có biết Nanashi và Nokoru không? (những người cùng quan điểm)
rất tiếc là chưa đc quen 2 người cùng quan điểm này :)

7. Làm mod từ bào h thế?
mình cũng ko nhớ nhưng hình như là khoàng tháng 10/2007

8. Làm mod có mệt không?
về chuyện này thì rất nhiều chuyện
Vui - tất nhiên là có rồi
Uy - khỏi nói
Oan - có nhiều nỗi oan ko bao giờ nói đc , chỉ mod với nhau mới có thể hiểu hết
Mệt - mệt thì mệt nhưng cũng cố gắng onl thường xuyên để box mình ko thành 1 ổ spam và phấn đấu trở thành box điển hình :)

/9. Thích ăn gì nhất?
ko biết sao mình ăn các món bên ngoài thấy tệ dễ sợ luôn , có lẽ 1 phần do tay nghề nấu , 1 phần do giá cả tăng cao :( , mẹ nấu vẫn ngon nhất
hì ? :D

10. Có biết đi xe đạp không?
có 2 vế
1- nhà Mít cách 3,5 km đến trường
2- luật giao thông ĐN quy định : hs THPT ko đc đi xe máy
=> đi máy bay ?
:p

K

kuro169

ơ, trò này có rồi à? Tớ không biết! Nhưng cái topic ấy bây giờ còn hoạt động không? Nếu không thì có thể tiếp tục phát triển topic này chứ?
(À, Nanashi và Nokoru là 2 nhân vật truyện tranh ^^)

L

leejunki18

trò này hay ghê

típ đê chứ...........

nhưng câu hỏi ấy đưa ra ko hay cho lắm

:-/ :-/ :-/

M

my_name_is_sirius

@kuro169:bạn này đặt luật lện mà lại làm sai oy`^^,phải hỏi 5 câu cơ ah
ah mà Nanashi và Nokoru là j` vậy,mình cũng hay đọc truyện tranh mà sao ko biết nhỉ?
ah mà ladyfirst nghĩa là j` thế
mà bạn này cũng bằng tuổi mình ah(thế mà cứ tưởng hơn tuổi cơ :D)

K

kuro169

@lee: câu hỏi của tớ k hay thì ấy cứ hỏi thêm đi. HỎi cái gì cũng được mà.

@ sirius: cái bài thứ hai của tớ ấy hả? Đấy có phải tớ đang phỏng vấn đâu mà phạm luật.
Nanashi: thủ lĩnh băng cướp Rubelia (Mar - Anzai Nobuyuki)
Nokoru: trong nhiều truyện Tsubasa, học viện thám tử Clamp, Sakura và thú nhồi bông, ... (Clamp)
Ladyfirst: đại loại là ưu tiên con gái

M

my_name_is_sirius

ah
jo` thj` mình nhớ ra Noroku rồi ^^ mình cũng rất thích nhân vật này đấy,còn Nanashi thj` mình hẻm bik :)
Mà hình như topic này ko gây được chú ý cho lắm thj` phải :( ,có lẽ là người được phỏng vấn không nổi tiếng lém :D

S

senorita

Câu hỏi từ tớ ^^

1: Mít có thích ăn Mít ko? Vì sao :D

2: Mít có hay bắt nạt em gái ko =))

3: Một ngày đẹp trời cả lớp rủ nhau đi chơi công viên Trong khi Mít đã có hẹn với 1 bạn xinh ơi là xinh,quý ơi là quý ý thì Mít sẽ làm sao ;))

>:D<

L

ladyfirst

senorita said:
Câu hỏi từ tớ ^^

3: Một ngày đẹp trời cả lớp rủ nhau đi chơi công viên Trong khi Mít đã có hẹn với 1 bạn xinh ơi là xinh,quý ơi là quý ý thì Mít sẽ làm sao ;))

>:D<

Lại hỏi khó nhau rồi :D

:(
ăn thì ăn chứ dại gì mà ko ăn :p
trái cây nào ngon thì ăn tuốt :)

bắt nạt thì ko có nhưng làm anh thì phải có cái uy chứ ? đến lúc này thì Mít vẫn có uy với em gái , tất nhiên điều đó đc xây dựng ko phải bằng vũ lực hay đe dọa
đơn giản vì nó ko bền vững
mà sao biết có em gái hay zay ta

:(
chưa có ai chịu làm "bạn xinh ơi là xinh,quý ơi là quý" đó cả
nhưng Nếu , Nếu có thì mình sẽ tới chỗ hẹn riêng trước và dẫn tới giới thiệu với cả lớp :)

L

liknight_kamihame

Cái này hiểm lắm... Mình trả lời xong là lại lấy câu trả lời của mình ghép với câu hỏi khác (_ _! ). Bị dzính rồi

S

senorita

Câu hỏi phụ típ nè

Thế nhỡ kái bạn xinh xinh ý lại ko muốn chơi với lớp Mít thì làm thế nào :(

@ Anh trai gương mẫu rùi à ^^ Tưởng hay bắt nạt em gái ;))

L

ladyfirst

Người Điều Hành: qanh1989, Moderator, ladyfirst, chini106, moonlighting

cảm ơn Lik đã quan tâm :)
-------------------------

Thế thì : Lớp thì chỉ học với nhau 3 năm mấy , ưu tiên lớp trước
Mặt # : bạn gái chỉ là 1 còn lớp thì có bao nhiêu là bạn gái :D

S

senorita

ko muốn spam bài típ nữa đâu

chôt lại câu cuối :

Thế bạn ý dỗi ko chơi với Mít nữa thì làm thế nào :p Mất bạn xing xing,quý quý =))=))

Thank ;)

@ liknight_kamihame : đến lạ :(

L

ladyfirst

senorita said:
ko muốn spam bài típ nữa đâu

chôt lại câu cuối :

Thế bạn ý dỗi ko chơi với Mít nữa thì làm thế nào :p Mất bạn xing xing,quý quý =))=))

Thank ;)

@ liknight_kamihame : đến lạ :(
Mít nghĩ sẽ ko dỗi
vì người Mít chọn sẽ ko dỗi trong trường hợp đó
còn dỗi
đó ko phải là người mà Mít sẽ chọn :)

L

leejunki18

câu hỏi từ tớ

1.Mít thấy làm mod khó nhất ở chỗ nào?

2.Trong 4rm Mít thấy chơi với con zai dễ hay chơi với con gái dễ?

3.Thấy Mít onl hoài...có chăm chỉ học ko đấy...năm nay thi rùi...rớt thì chít với tớ...Trả lời sao đấy nói thật đấy nhé.....;)

4.Mít sẽ làm gì nếu đứa bạn thân của Mít tự dưng quay ra nói :''Tớ thik cậu,T à '' <<giả sử thui nhé,xem có đúng cái mà tớ đã làm ko >>

5.Tên Mít mọi ng` gọi nhìu...lỡ mai này thành ''Mít thúi'' thì tính sao đây.....keke

Hết....Tớ chỉ hỏi thế thui....

B

bonjour

1. Có bao giờ Mít bị ... điên không ? :))

2. Nhìn chữ kí của tớ Mít nghĩ gì ? :))

3. Mít có yêu tớ hok ? :))

L

ladyfirst

câu hỏi từ tớ

1.Mít thấy làm mod khó nhất ở chỗ nào? khó nhất là phải del hoặc lock topic của những người thân thiết , ko đắc tội ko đc , đắc tội sẽ bị ghét nhưng ko thì sẽ thấy ngứa mắt :)

2.Trong 4rm Mít thấy chơi với con zai dễ hay chơi với con gái dễ?
tất nhiên là với con gái dễ hơn rồi , câu hỏi ngớ ngẩn :p

3.Thấy Mít onl hoài...có chăm chỉ học ko đấy...năm nay thi rùi...rớt thì chít với tớ...Trả lời sao đấy nói thật đấy nhé.....;)
uhm , học hành tụt dốc nè , đang cố gắng kìm hãm , hoãn lại , chiều đi làm lễ ra trường , chơi 1 phát nữa :)

4.Mít sẽ làm gì nếu đứa bạn thân của Mít tự dưng quay ra nói :''Tớ thik cậu,T à '' <<giả sử thui nhé,xem có đúng cái mà tớ đã làm ko >>
cái này thì đúng là giả sử , vì đã có ai làm thế đâu , nhưng con gái ĐN nhát lắm , chắc chã bao giờ Mít "bị" nói đâu , có lẽ Mít sẽ mở lời trước

5.Tên Mít mọi ng` gọi nhìu...lỡ mai này thành ''Mít thúi'' thì tính sao đây.....keke
cái đó chỉ 1 vài người đặc biệt đc gọi thôi
và chỉ có 2 người gọi
1- Zjn thúi
2- Bon thúi luôn
hem có phần Lee vì Lee nhỏ tuổi hơn , phải lễ phép chứ ?

Hết....Tớ chỉ hỏi thế thui....

1. Có bao giờ Mít bị ... điên không ? :))
tại sao lại ko ? đôi lúc cũng phải điên chứ ? mà điên thì làm sao bik trước đc ?
đừng bảo Bon chưa bị nhá B-)

2. Nhìn chữ kí của tớ Mít nghĩ gì ? :))
ai mà đáng iu thế :-o

3. Mít có yêu tớ hok ? :))
tất nhiên là ko :p
:D

đùa đấy :x

L

leejunki18

thêm câu nữa

đã bao h Mít bị bọn trong lớp lôi xuống 1 cái hồ-ko-thể-bẩn-hơn chưa.........đã bao h Mít thấy ức bọn trong lớp chưa.........

đừng nói là chưa....đừng nói là ra truờngd rùi nên tất cả đều là kỉ niệm...............

ra trường...hết thời HS.............Mít có bùn hem.............

p/s:Mít kinh kinh ghê đấy.................. ;) ;) ;)

Top Bottom