Sử 12 Phong trào dân tộc dân chủ 1925-1930

H

hoi_hoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu hỏi này mình tìm mãi mà không thấy có trong sách nên đành nhờ mọi người vậy! Thank trước nha!
Câu 1: Bạn hãy nêu vai trò của "Hội Việt Nam cách mạng Thanh niên"? Từ đó suy ra vai trò của Nguyễn Ái Quốc trong thời gian này?

Câu 2: Tại sao khuýnh hướng dân chủ tư sản ở nước ta lại thất bại?

M

meongocxi

Câu hỏi này mình tìm mãi mà không thấy có trong sách nên đành nhờ mọi người vậy! Thank trước nha!
Câu 1: Bạn hãy nêu vai trò của "Hội Việt Nam cách mạng Thanh niên"? Từ đó suy ra vai trò của Nguyễn Ái Quốc trong thời gian này?

Câu 2: Tại sao khuynh hướng dân chủ tư sản ở nước ta lại thất bại?

cảm ơn câu hỏi của bạn:).
về 2 câu hỏi này mình có 1 số ý kiến như sau:
câu 1: thực chất là thông qua những hoạt động của nó từ đó khái quát lên vai trò của hội, như về mục đích hoạt động của hội, đào tạo cán bộ, tạo điều kiện chín muồi cho sự ra đời của Đảng .
từ đây bạn có thể suy ra vai trò của Bác chứ,

câu 2: bạn cần hiểu khuynh hướng dân chủ tư sản là gì? và ở nước ta nó biểu hiện ra sao như về giai cấp, tư tưởng , tổ chức, đường lối.từ đó sẽ thấy được nguyên nhân vì sao mà nó thất bại . Bên cạnh đó còn nguyên nhân khách quan kẻ thù của chúng ta lúc này mạnh hay yếu? có khả năng đàn áp phong trào hay không?

mình rất mong bạn cùng tham gia phát biểu ý kiến của mình;))

Last edited by a moderator:
Top Bottom