Văn 9 phong cách hồ chí minh

Hải My

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2017
5
1
21
20
Hà Tĩnh
  • Like
Reactions: Bé Thiên Bình

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
+hiện nay,khi đang thời kì phát triển khoa học, công nghệ và kinh tế tri thức,các lĩnh vực bị tác động mạnh mẽ,trong đó có lĩnh vực văn hóa
+trong xu thế toàn cầu hóa,văn hóa việt nam có cơ hội hội nhập và giao lưu với các nền văn hoá khác của thế giới để làm giàu và khẳng định bản sắc của mình.
+ giai đoạn mà các giá trị văn hoá truyền thống của dân tộc phải đối diện với những tác động tiêu cực của toàn cầu hoá, đòi hỏi chúng ta phải mở cửa, giao lưu với cộng đồng thế giới để đón nhận và tiếp thu những giá trị mới, tiến bộ của nhân loại.
+ không còn là chính mình nếu đánh mất bản sắc văn hoá dân tộc.
=>việc nhận thức rõ vấn đề này có ý nghĩa hết sức quan trọng trong quá trình thực hiện nhiệm vụ bảo tồn, phát huy giá trị truyền thống dân tộc.
+Đặc biệt, một số giá trị đạo đức tốt đẹp, thiêng liêng… vốn có vị trí quan trọng trong hệ giá trị văn hoá truyền thống của dân tộc Việt Nam đang có nguy cơ bị mai một và tha hoá: lối sống tình nghĩa, đậm chất nhân văn kiểu “thương người như thể thương thân”, “một con ngựa đau, cả tàu bỏ cỏ”…
=> đang bị mai một, mờ nhạt dần.
+đối với một nước đang phát triển như chúng ta không tránh khỏi những tác động,vì vậy cần phải giữ gìn và phát huy nét đẹp của truyền thống dân tộc

Trang Bùi

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng chín 2017
13
2
6
21
Hà Nội
Các bạn cho mình được ko ? Mình đang cần gấp hôm nay.Đề bài là trình bày suy nghĩ về đức tính giản dị trong đời sống vậy nếu lấy dẫn chứng có được lấy HCM,Nguyễn Trãi hay Nguyễn Bỉnh Khiêm ko vậy ?

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Các bạn cho mình được ko ? Mình đang cần gấp hôm nay.Đề bài là trình bày suy nghĩ về đức tính giản dị trong đời sống vậy nếu lấy dẫn chứng có được lấy HCM,Nguyễn Trãi hay Nguyễn Bỉnh Khiêm ko vậy ?
tất nhiên là có mà bạn :)

Top Bottom