phong cách Hồ chí Minh! Help!

P

proechcom

có lẽ là có 1 số ý sau này :
_việc học tập và làm theo phong cáh HCM trước hết là vốn tri thức nhân loại (ý nghĩa ,lợi ích của việc làm này )
_việc học tập và làm theo sinh hoạt của Bác (cũng nêu ý nghĩa )
=>> tạo 1 cách sống đẹp ,tâm hồn hạnh phúc ,thanh cao ,kết hợp cái bình thường và vĩ đại .đó là vẻ đẹp tự nhiên ,gần gũi ai cũng có thể làm theo ->cần học tập
+chỉ là gợi ý nhỏ ,nếu bạn đc chữa bài thì hãy nói đáp án cho mình nhé ,cảm ơn

T

thuydung01081995

Viết một đoạn văn trình bày ý nghĩ của việc học tập và làm theo phong cách Hồ Chí Minh. Thanks nhiều.
Học tập và làm theo bác chúng ta sẽ có hai vấn đề tốt đó là :thứ nhất học được phong cách về văn hóa của bác .thứ hai là phong cách sinh hoạt .trong văn hóa Bác là người tham gia cách mạng nhưng Bác biết nhiều thứ văn hóa của nhiều nước và của nhiều miền trên thế giới .Và bác cũng biết các thứ tiếng ,đây là các thứ tiếng bác tự học chứ ko phải là ai dạy bác .còn về phong cách sinh hoạt của bác thìchúng càng cần học hơn về cách trang phục của bác rất đơn giản nhưng rất gọn gàng ,bữa ăn thì khá đạm bạc ,giản dị .những điều ấy chúng ta cần phải học tập .Từ các vấn đề trên ta cần phải học theo và nhiệt tình để làm theo phong cách văn hóa và sinh hoạt của bác đây là ý của tui
à tui ghi có nhìu chỗ ko viết hoa và đánh dấu mong dịch được

N

nhjm_kut3

Mình có một số ý na`z:D:
Trong tình hình nước ta đang mở cửa , hội nhập với thế giới ,một vấn đề được đặt ra và giải quyết tốt đó là tiếp thu văn hoá văn minh nhân loại của thế giới đồng thời giữ gìn và phát huy văn hoá của cả nước . Đó là một nhiệm vụ to lớn và không dễ dàng . Phong cách HCM là một tấm gương về phương diện này. Vì thế việc học tập phong cách của Bác Hồ sẽ giúp cho mọi người , dặc biệt là thế hệ trẻ có ddc 1 bài học sinh động về việc kết hợp tinh hoa văn hoá thế giới vs bản sắc văn hoá dân tộc..
-việc học tập phong cách HCM giúp chúng ta nâng cao tư duy lí luận , rèn luyện bản thân, nâng cao đạo đức cách mạng.Tư tưởng HCM là nền tảng tư tưởng của Đảng , là đời sống tinh thần của nhân dân và là nhiệm vụ của mỗi người.:)

Top Bottom