GDCD Pháp luật

vothuy.tanhung@gmail.com

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười hai 2018
99
52
36
16
Long An
Trường THCS Thị trấn Tân Hưng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

T là một học sinh chậm tiến thường xuyên giao du với bọn xấu và bị bọn chúng lôi kéo vào hút chích có lần chúng bắt T phải lấy trộm tiền của các bạn trong lớp để nộp cho chúng trong trường hợp trên em đã thể hiện quyền gì của công dân

• Like
Reactions: Ánh 01

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
T là một học sinh chậm tiến thường xuyên giao du với bọn xấu và bị bọn chúng lôi kéo vào hút chích có lần chúng bắt T phải lấy trộm tiền của các bạn trong lớp để nộp cho chúng trong trường hợp trên em đã thể hiện quyền gì của công dân
Cậu xem lại đề đi, hình như đề thiếu đó.....

vothuy.tanhung@gmail.com

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười hai 2018
99
52
36
16
Long An
Trường THCS Thị trấn Tân Hưng
Đề đầy đủ của nó là thêm nếu là bạn cùng lớp với bạn T em sẽ làm j rồi mới thêm câu hỏi trên
giúp mik đi

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Em sẽ khuyên bạn T không giao du với bọn xấu và khuyên bạn T không nên lấy tiền của các bạn trong lớp.
Em sẽ báo với thầy cô, cha mẹ của bạn T hoặc các chú công an để khuyên nhủ T dừng lại sửa chữa lỗi lầm và ngăn chặn kịp thời những hành động sai trái của T.
Em đã thực hiện quyền “kiếu nại, tố cáo của công dân”, chính xác là quyền khiếu nại trực tiếp .
Bạn tham khảo nhé.

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Đề đầy đủ của nó là thêm nếu là bạn cùng lớp với bạn T em sẽ làm j rồi mới thêm câu hỏi trên
giúp mik đi
Em sẽ khuyên ngăn T không được hút chích và lấy trộm tiền vì hậu quả mà T phải gánh là rất lớn và không thể lường trước được, có thể T sẽ bị mắc một số bệnh nguy hiểm, thậm chí là tử vong, đánh mất nhân cách con người, .......
Và cũng bảo T từ bỏ trước khi quá muộn và báo cho gia đình, người thân của T biết để kịp thời ngăn cản.
Thực hiện quyền khiếu nại, tố cáo

Top Bottom