Hỏi-Đáp Phân vân nên thi học sinh giỏi môn nào?

nhuy322007

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng mười 2021
1
0
1
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người ạ! Em là người mới!
Em hôm nay ngoi lên đây để xin ý kiến ạ!
Em hiện tại là một học sinh lớp 9.
Chẳng là em là một học sinh giỏi môn xã hội điển hình, từ lúc học tiểu học đã có niềm tin rất lớn với các môn xã hội, nhất là môn Văn với Anh. Nhưng từ năm lớp 8, em đã nhận ra mình không còn hứng thú với hai môn này nữa. Em bắt đầu hứng thú với môn sinh, từ cơ thể người, động thực vật, đến các vấn đề tâm lí học, mỗi khi tiếp xúc với chúng em đều "phấn khích" đến kì lạ, là thật sự phấn khích không giấu nỗi. Em hiện tại đã phải đứng trước hai lựa chọn: Môn xã hội em "dày dặn kinh nghiệm" hoặc Môn sinh học gây cho em cảm giác thích thú. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp em với ạ.
Em cảm ơn rất rất nhiều!

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
theo quan điểm của em chị nên suy nghĩ thật kĩ khi chọn thi học sinh giỏi lớp 9 vì còn phải theo mục tiêu năm lớp 10 của chị như thế nào . Theo em chị nên chọn Văn và Anh vì đó là những môn chị sẽ thi lớp 10 nữa chị sẽ bớt được áp lực hơn và chị đã dày dặn kinh nghiêm rồi còn nếu mà chị có thể tự học và muốn thử sức bản thân thì chị có thể chọn Sinh vì em thấy sinh cũng vui mà

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Chào mọi người ạ! Em là người mới!
Em hôm nay ngoi lên đây để xin ý kiến ạ!
Em hiện tại là một học sinh lớp 9.
Chẳng là em là một học sinh giỏi môn xã hội điển hình, từ lúc học tiểu học đã có niềm tin rất lớn với các môn xã hội, nhất là môn Văn với Anh. Nhưng từ năm lớp 8, em đã nhận ra mình không còn hứng thú với hai môn này nữa. Em bắt đầu hứng thú với môn sinh, từ cơ thể người, động thực vật, đến các vấn đề tâm lí học, mỗi khi tiếp xúc với chúng em đều "phấn khích" đến kì lạ, là thật sự phấn khích không giấu nỗi. Em hiện tại đã phải đứng trước hai lựa chọn: Môn xã hội em "dày dặn kinh nghiệm" hoặc Môn sinh học gây cho em cảm giác thích thú. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp em với ạ.
Em cảm ơn rất rất nhiều!
Sinh học đội tuyển cũng hay nhưng kiến thức khó thông hiểu nên là tuỳ sự lựa chọn của em thôi, mọi người chỉ tư vấn cho em thôi chứ em là người quyết định con đường học vấn của em thôi

Top Bottom