Phân biệt

G

ginnyweasley13

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn phân biệt cho tớ mấy từ này nhé: goal, aim, point, target, purpose.,...
À. tớ thấy có những cụm từ như pros and cons, safe and sound, spick and span, odds and ends,...nhưng mà ngĩa của chúng khó hỉu quá. các bạn giải thích giúp tớ với nhé. còn những cụm từ nào tương tự như vậy các bạn cũng chỉ ra giúp tớ với nhé. cám ơn nhìu!​

D

dla

À. tớ thấy có những cụm từ như pros and cons, safe and sound, spick and span, odds and ends,...nhưng mà ngĩa của chúng khó hỉu quá. các bạn giải thích giúp tớ với nhé. còn những cụm từ nào tương tự như vậy các bạn cũng chỉ ra giúp tớ với nhé. cám ơn nhìu!

Pros and cons : (n) nó bằng nghĩa vs the advantages and disadvantages of sth (lợi ích và tác hại của cái j` đấy)
e.g:
We discussed the pros and cons of going to university.

safe and sound: (adj) cái này là tên 1 bài hát của Taylor Swift :D, nó mang nghĩa là ko bị tổn thương/ tổn hại, nhất là sau khi gặp nguy hiểm, nó = vs safe and well
e.g: The missing children were found safe and sound.

spick and span (adj) = completely clean and tidy : thường dùng để nói về 1 căn phòng hoặc 1 ngôi nhà rất sạch sẽ, tinh tươm, gọn gàng.
e.g: my friend always kéeps her room spick and span.

odds and ends (n): những vật nhỏ, ko có giá trị
He didn't keep much in his desk - just a few odds and ends

Top Bottom