English THPT Phân biệt từ gần nghĩa

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Familiy values are traditional values that are passed on from generation to generation within the family that address the family roles, family structure, function, attitude, and ideas. These traditional values are like unwritten codes that guide the actions of individuals.

The word "codes" in the third paragraph can be best replaced with:
A. laws B.manners C.ettiquetes D.habits

Thầy mình cho đáp án là laws mà mình về nhà tra lại từ điển codes, laws, manners, ettiquetes mình thấy nghĩa nó hơi chồng lên nhau ấy mn ạ:( Mọi người có thể giải thích giúp mình tại sao lại chọn laws được hong? Mình cảm ơn nhều :)

• Like
Reactions: Hien Dang

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Familiy values are traditional values that are passed on from generation to generation within the family that address the family roles, family structure, function, attitude, and ideas. These traditional values are like unwritten codes that guide the actions of individuals.

The word "codes" in the third paragraph can be best replaced with:
A. laws B.manners C.ettiquetes D.habits

Thầy mình cho đáp án là laws mà mình về nhà tra lại từ điển codes, laws, manners, ettiquetes mình thấy nghĩa nó hơi chồng lên nhau ấy mn ạ:( Mọi người có thể giải thích giúp mình tại sao lại chọn laws được hong? Mình cảm ơn nhều :)
Master KaetonChào bạn, đầu tiên mình xét nghĩa của code ở trong câu gốc nhé. Code ở trong câu này giống như code trong code of conduct tức là quy định.
Law là luật lệ (nói chung)
manner là cách ứng xử
etiquette là nghi thức, tức là một bộ quy tắc ứng xử
Nhìn ở đây thì xét về gần nghĩa nhất với code ở trong câu này phải là law tức là luật lệ, còn manner rõ ràng là khá xa, etiquette thì lại quá cụ thể là quy định về cái gì.
Chúc bạn học tốt! Nếu còn thắc mắc thì đừng ngại hỏi tiếp nhé.
Ghé qua các topic của box Anh:
Từ vựng nâng cao

Top Bottom