phải học làm sao cho hiệu quả đây? ai có bí quyết gì giúp đi

O

o0lucky0o

Trích:
Nguyên văn bởi vit_con_xau_xi_2411
năm sau là tui thi ĐH roài, nhưng tui muốn học tất cả các môn như: Toán, lý, hóa, sinh, nhưng tg thì có hạn, vừa đi học trên lớp, vừa học thêm, tui hok bít p chia lịch học thế nào cho học đều các môn đây? mọi ng` chia lịch giúp tui nha!!!
tui rảnh nh~ buổi này nè: tối t2, t4, t6, cn và chiều t3, t5, t6, t7, cn chia lịch giúp dc hok????
Cám ơn cả nhà, iu cả nhà hocmai.vn

Bạn được nghỉ nhiều thế mưk`: sao lại lo không có thời gian học . Theo mình nghĩ rằng thời gian chỉ là một phần còn cái quan trọng là sự tập chung hiệu quả khi bạn học , bạn hãy giải quyết tất cả những môn phụ không có trong lịch thi của bạn thì bạn nên dành ít thời gian cho chúng thôi nhưng mà không có nghĩa là không học còn những thời gian còn lại bạn nên chú tâm vào học những môn mà bạn đã chọn để đi thi ĐH.Hãy nhớ là học chúng ngay sau khi ma học song ở lớp hay ở trường vì như thế sẽ giúp bạn học nhanh nhớ lâu và có nhiều thời gian để chú tâm vào ôn thi ^^~ và hãy nhớ đừng ngủ gật trên sự lười biếng vì đó chính là kẻ thù lớn nhất của đời học sinh . Hãy cố lên nhé!!!

===> nói thì dễ lắm, làm mới khó,===>nghị lực cả thôi, ai bền sức người đó vào đại học còn ai yếu hơn thì ở nhà chơi game vậy thôi

Q

quang1234554321

năm nay tui cũng thi nè, mà tui online cả tối thế thì thi sao đc nhi?
ban ngày thì tui học từ 7h sáng cho đến 7h tối , hôm nào cũng vậy (chỉ đc nghỉ 2 tiếng buổi trưa)
mọi người chỉ cho tui với , tui nên thế nào để học cho hiệu quả
mà tui rất thich diễn đàn này khó mà bỏ đc
mọi người giúp tui với

Q

quynhdihoc

Em á, chẳng có điều gì để góp ý cho anh cả, vì em cũng trong hoàn cảnh của anh mà. buồn quá. nản quá, thất vọng quá. Em nghĩ là giảm tg ngủ, onl 1 tiếng / ngày. Học xong rồi hãy onl......................hehê. em nói thế thôi, chứ em có làm dc đâu. Đó mới là vấn đề...............cái này cần sự quyết tâm cao anh ạ.

T

thancuc_bg

năm nay tui cũng thi nè, mà tui online cả tối thế thì thi sao đc nhi?
ban ngày thì tui học từ 7h sáng cho đến 7h tối , hôm nào cũng vậy (chỉ đc nghỉ 2 tiếng buổi trưa)
mọi người chỉ cho tui với , tui nên thế nào để học cho hiệu quả
mà tui rất thich diễn đàn này khó mà bỏ đc
mọi người giúp tui với

huhuhuhuhu sao cậu giống tớ quá trời tớ cũng mún bít phải làm j đây may mà năm nay tớ chưa thi đại học

X

xilaxilo

mệt wa'. cứ đặt ra mà chả bao h thực hiện dc. hok bit có tốt nghiệp nổi ko cơ. càng nghĩ càng thấy buồn cho mình:(:(:(

Q

quang1234554321

2 em năm nay mới lớp 11 thì ko lo lắm, các em còn 2 năm nữa, còn anh thì chỉ còn 7-8 tháng nũa là quyết định cả sự nghiệp rùi. huhuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

A

all_or_zero

hờ, nãi to tiếng lắm cơ mà, sao giờ khóc khóc lóc lóc như một đứa con nít ấy hả, thông minh, phong độ đi đâu hết rồi?

Q

quynhdihoc

Thế đấy, cuối cùng ai sẽ là người đưa ra được cách giải quyết nhỉ, tiện cho đôi đường....................>"< Mà đọc xong, liệu có thực hiện được không ??? Lại 1 câu hỏi nữa............... Thế anh, C, T nghĩ thế nào............ định làm gì đây nếu mà k ai đưa ra dc đáp án ..................>"< ..............Chắc chắn là sẽ k để như thế này phải hok ..............^^! Đó là đáp án đó anh...........

A

all_or_zero

muốn học tốt, ko phải bàn bạc nhau xem thế nào mà phải tự xác định lấy thôi, một khi xác định được cái gì quan trọng hơn tất cả thì những việc khác sẽ ko phải lo ko giải quyết được, e hèm! như tớ nà, tuần onl có 1 lần, ko chơi, ko la cà, ăn ngủ điều độ---------->đến h rồi, lên tổ thôi, mai còn sức mà chiến tiếp...

Q

quynhdihoc

Oài, ai nói mà nghe hay ghê, ngưỡng mộ wá...............á..............á...........^^! ............ Có chí khí............ Bái phục...............à mà chưa chắc vì nhỡ anh hoặc chị này k gắn bó với diễn đàn sâu sắc thì khó hiểu tâm trạng đó lắm ........ đúng hok anh Quang nhỉ ............>"<

A

all_or_zero

thì đó, gắn bó nên đến 11h là giờ khò mà đã khò được đâu, nhưng vẫn phải biết đường mà đi, chỉ onl khuya có 1 bữa....dc thêm cái là sáng lên lớp chắc khò bù

P

potter.2008

muốn học tốt, ko phải bàn bạc nhau xem thế nào mà phải tự xác định lấy thôi, một khi xác định được cái gì quan trọng hơn tất cả thì những việc khác sẽ ko phải lo ko giải quyết được, e hèm! như tớ nà, tuần onl có 1 lần, ko chơi, ko la cà, ăn ngủ điều độ---------->đến h rồi, lên tổ thôi, mai còn sức mà chiến tiếp...

Đúng rùi..mỗi người nên có một chế độ hợp lí cho bản thân ..sắp xếp đều đặn các môn (vì mỗi người đều có thời khoá biểu riêng mà ) ..học xong bài ở lớp xong .Sau đó chúng ta sẽ làm nâng cao cho ban mà chúng ta đã chọn (nhớ là còn khi tốt nghiệp nữa nha ) ...
Cái lịch đó phải đảm bảo cho chúng ta cả về chế độ sức khoẻ mà còn về học hành nên chỉ có chính chúng ta mới biết được yếu điểm của bản thân mà tự mình phải đề ra được cách khắc phục cho bản thân minh...:D:D

Top Bottom