phải học làm sao cho hiệu quả đây? ai có bí quyết gì giúp đi

V

vit_con_xau_xi_2411

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

phải học làm sao cho hiệu quả đây? ai có bí quy

năm sau là tui thi ĐH roài, nhưng tui muốn học tất cả các môn như: Toán, lý, hóa, sinh, nhưng tg thì có hạn, vừa đi học trên lớp, vừa học thêm, tui hok bít p chia lịch học thế nào cho học đều các môn đây? mọi ng` chia lịch giúp tui nha!!!
tui rảnh nh~ buổi này nè: tối t2, t4, t6, cn và chiều t3, t5, t6, t7, cn chia lịch giúp dc hok????
Cám ơn cả nhà, iu cả nhà hocmai.vn
:x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x

F

final_fantasy_vii

Sắp xếp lịch chủ yếu là phải thực hiện được theo lịch đó. Như tui thì cứ xếp ra vứt đấy cho đẹp, có bao h thực hiện được đâu =))

A

arxenlupin

xác định thi khối nào thì tập trung vào nó trc đã, rồi sau hãy nghĩ đến những chuyện khác, ko thì chả đc cái gì đâu

khi đó, hối hận đã muộn

F

final_fantasy_vii

arxenlupin said:
xác định thi khối nào thì tập trung vào nó trc đã, rồi sau hãy nghĩ đến những chuyện khác, ko thì chả đc cái gì đâu

khi đó, hối hận đã muộn
năm em thi chả biết thi mấy môn thì anh bảo tập trung vào cái gì:-S

A

arxenlupin

final_fantasy_vii said:
arxenlupin said:

khi đó, hối hận đã muộn
năm em thi chả biết thi mấy môn thì anh bảo tập trung vào cái gì:-S

bộ nhà ta sẽ đưa ra quyết định nay mai thôi

lo gì

đang bàn lung tung cả lên

nhưng kiểu gì cũng có trc hoặc trong học kỳ 1

ko cần phải lo lắm

F

final_fantasy_vii

hix, lo chớ anh, bộ nhà ta là linh tinh lắm, biết được lúc nào có thông báo, hix, mình là vật thí nghiệm.....phải chấp nhận thui...:-S

A

arxenlupin

final_fantasy_vii said:
hix, lo chớ anh, bộ nhà ta là linh tinh lắm, biết được lúc nào có thông báo, hix, mình là vật thí nghiệm.....phải chấp nhận thui...:-S

linh tinh thì kệ linh tinh

sự linh tinh đó liên quan đến nhiều ng, chứ có mỗi em đâu mà phải lo lắng nhiều làm gì

tự tin là ok :D

F

final_fantasy_vii

arxenlupin said:
final_fantasy_vii said:

linh tinh thì kệ linh tinh

sự linh tinh đó liên quan đến nhiều ng, chứ có mỗi em đâu mà phải lo lắng nhiều làm gì

tự tin là ok :D
OK LUN :D

8

821872

Nhưng mới đây ngày 8/7 mới thông báo là sẽ thi như mọi năm nên các bạn đừng nói là bộ lung tung nựa nha :D .Nói nựa là tớ méc bác Nhân nhà tớ đó :p

Q

quynhdihoc

Theo em biet thi cac anh chi dau co phai la vat thi nghiem dau ma la khoa cua bon em chu, thay bao cac anh chi van thi ma, suong the con gi, chang nhu bon em thi dung la vtn rui.

P

pandamap

năm sau là tui thi ĐH roài, nhưng tui muốn học tất cả các môn như: Toán, lý, hóa, sinh, nhưng tg thì có hạn, vừa đi học trên lớp, vừa học thêm, tui hok bít p chia lịch học thế nào cho học đều các môn đây? mọi ng` chia lịch giúp tui nha!!!
tui rảnh nh~ buổi này nè: tối t2, t4, t6, cn và chiều t3, t5, t6, t7, cn chia lịch giúp dc hok????
Cám ơn cả nhà, iu cả nhà hocmai.vn :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x
Theo mình thì học vào buổi tối 2,4,6 và buổi chiều thứ 3. Còn lại thì ấy nên dành thời gian để tự ôn bài sẽ có hiệu quả hơn đấy!

T

toiyeunguoivietnam

Hoá mình bị rỗng rồi hay sao ấy! thầy hỏi đến phần nào là y như rằng tắc tị, bạn nào có cách học hay hay chỉ giáo giùm!!!!

Last edited by a moderator:
T

toiyeunguoivietnam

Hãy giảm thời gian ngủ đi, tăng thời gian làm việc lên và đừng bao giờ bỏ cuộc giữa chừng.

T

trucduy1992

to^t nhat la' cu*' ngie^n' ma' hoc. thui!!ma' bay gio* mot " hoc tạ thy va^n daY'" hu' nan? lam

V

visao_mangniemvui

(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)Đừng học chỉ vì nghĩa vụ hay trách nhiệm, nếu nghĩ như thế có thể bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi, không thích thú đâu, dường như là cả một gánh nặng nữa ấy chứ. Hãy cố gắng thích chúng như đang ăn một món ăn vậy đó. Bạn sẽ không thể tập trung nếu như làm việc không thích đúng không nào. Phải có niềm đam mê nhé. Sẽ rất khó khăn từ những bước đi đầu nhưng ai cũng phải trải qua mà, đâu phải riêng ai đúng không? Sẽ nhẹ nhàng hơn trong suy nghĩ và hành động. Chúc bạn thành công!(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

S

sinnina

Cám ơn cả nhà, iu cả nhà hocmai.vn
:x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x

;) Bạn được nghỉ nhiều thế mưk`: sao lại lo không có thời gian học . Theo mình nghĩ rằng thời gian chỉ là một phần còn cái quan trọng là sự tập chung hiệu quả khi bạn học , bạn hãy giải quyết tất cả những môn phụ không có trong lịch thi của bạn thì bạn nên dành ít thời gian cho chúng thôi nhưng mà không có nghĩa là không học còn những thời gian còn lại bạn nên chú tâm vào học những môn mà bạn đã chọn để đi thi ĐH.Hãy nhớ là học chúng ngay sau khi ma học song ở lớp hay ở trường vì như thế sẽ giúp bạn học nhanh nhớ lâu và có nhiều thời gian để chú tâm vào ôn thi ^^~ và hãy nhớ đừng ngủ gật trên sự lười biếng vì đó chính là kẻ thù lớn nhất của đời học sinh . Hãy cố lên nhé!!!:)|

H

huynhvanphu

đúng rùi học sách mới nay chẳng có thời gian để nghĩ ngơi gì cả.tui cũng sắp lịch đấy thui nhưng chẳng thực hiện được bao nhiêu cả.

T

thanh1178

Nhưng mới đây ngày 8/7 mới thông báo là sẽ thi như mọi năm nên các bạn đừng nói là bộ lung tung nựa nha :D .Nói nựa là tớ méc bác Nhân nhà tớ đó :p

ôi trời bộ nhà mình ậm ờ lắm chẳng biết sao mà nói trước thay đổi kế hoạch nư chong chóng ấy vài tháng lại có một bản dự thảo kkees hoach mới cách tốt nhất là cứ họic tốt thôi:)|

Top Bottom