Nhật ký Only Trọk

D

donquanhao_ub

Nhiều lúc muốn viết mà ngại .. Muốn nói chuyện với ai đó rồi lại thôi

Càng ngày càng quay trở về mình của 7 năm trước, thu hẹp mình với đám đông, ngại cả giao tiếp

Những bạn bè, người quen trước nay từng nchuyện rất nhiều giờ cũng bỏ bẵng

1 lý do duy nhất để biện minh chỉ là NGẠI

Có lẽ là do cảm giác thua kém :'), đến cả năm 2 rồi mà còn làm không ra gì :')

Bây giờ cũng chỉ biết học sao cho có học bổng để tự khẳng định lại mình thôi. Có lẽ mình thất bại ntn là do bản thân tự phụ quá mà ra

11/11/14

P

p3nh0ctapy3u

Cố lên chị :')
Cảm giác của em cũng giống chị quá ^^~
Thu hẹp và ngại giao tiếp . Chỉ muốn thui thủi một mình ~

D

donquanhao_ub

Cứ cảm giác mình lớn hơn bình thường làm cho chính mình còn cảm thấy mình xa lạ

Cũng có thể, mình suy nghĩ chín chắn hơn rồi. Mà cũng có thể, mình ít nhiều thay đổi rồi

Nhưng dù tnào cũng được, vẫn sống, vẫn cười, vẫn bên anh là được :')

Gia đình cũng không có còn quá nhiều biến động (hoặc có thể chưa đến lúc), nhưng thế này là vui rồi, đủ để làm điểm tựa, nơi dựa dẫm bình yên của mình rồi

Sống xa nhà, biết cách sống và cư xử hơn, nhưng tuyệt nhiên thấy không lớn hơn được mấy, chỉ già đi thôi :)))

Thời gian này cũng chiến đấu với sách vở, để qua được kì thi lần đầu trải nghiệm sau sự mong chờ 2 năm :)

Bác ốm nặng, chỉ tính được bằng ngày chứ không dám tính tháng. Sắp sang cát cho bà ...

Sợ, sợ rằng một lần nữa, vào ngày sinh nhật mình, bác không còn

Sợ, sợ bác còn không vững nổi tới sang cát bà ...

Tất cả ...

Chỉ mong mọi người trong gia đình, họ hàng có sức khỏe ... Không muốn tang trắng ...

Last edited by a moderator:
T

thanchet_dethuong

ub bị khùng :) vẫn thế... sến sến anh thương........................................................

D

donquanhao_ub

Với 1 số hạng người - chém gió nó là sở trường rồi, có nói gì thì cũng không thay đổi định kiến trong người khác đâu

Nhưng nó còn đỡ hơn thể loại atsm

Nói ra vừa buồn cười vừa buồn ... *ô uế*

D

donquanhao_ub

Mới F5 lại cái chữ ký

Hẳn là nhìn mình người lớn hơn hẳn và sống thật hơn hẳn

:-*

Thế là cũng gần 5 năm rồi, chỉ chờ ngày Happy Ending thôi :x

Yêu, dai thật daiiiiiiiiiiii

Last edited by a moderator:
H

handright

Kỉ niệm lần đầu dùng nick bạn ý viết nhật kí cho nó ra làm sao

Đang ngồi Laptop bạn ý, đang vào nick bạn ý, và donquanhao viết viết

Bạn béo về quê mất rồi, bỏ lại tui bơ vơ Sài Gòn, bị ốm đó :((

Bạn béo ngày mai mới quay lại Sài Gòn cơ, nhớ bạn ghê đó

Ngày còn chưa yêu bạn béo, đầu Nhật kí này còn anh trai - e gái các kiểu cơ

Sến sẩm hơm chịu được :)))

Giờ thì bạn là của mình rồi nhé đồ béo

Vậy hoy nha, out nick bạn ý hoy :-*

D

donquanhao_ub

Yêu anh :-*

Em yêu LXH của em :)

D

donquanhao_ub

Dạo này á

Được mọi khen là á, gầy đi nhìn xinh hơn ^_^

Nhưng mà mặt nhìn hơi xanh xao tị

Ô kê đi, hôm nào mua tí phấn xong mua tí son, quẹt quẹt là lại xinh ngay

Ô kê nha!

Ăn nhiều ghê gớm mà không béo được mà gầy đi mới lạ lùng, chắc thuốc nó vật cho không lớn được

Nhưng như vậy càng tốt, gầy cho xinh :))))

Mà á, hôm qua ngồi săn vé giá rẻ, săn được vé 0đ rồi, cuối cùng không có thẻ thanh toán, đau lòng, ấm ức và hậm hực

Thế là ngồi book vé 20 triệu luôn, cho bõ tức

Thôi thì khi nào có 20tr, mình sẽ book vé lần nữa, sang Nhật chơi cho sĩ. Ha!

D

donquanhao_ub

Ui chao ơi, không thích mùa đông như thế này đâu, chân cứ lạnh cóng, xong cứ thò chân ra khỏi chăn ấy

Cứ đêm giật mình tỉnh giấc mới biết chân đang ở ngoài chăn, lại tự rụt chân vào thôi đó ^^

Xong rồi lâu nay lúc nào cũng ngủ say như chết, mà hơn 1 tháng nay, đêm nào cũng giật mình tỉnh giấc, kì lạ quá :))

Xong rồi á, trời mùa đông, thay đổi thời tiết liên tục, cổ đau muốn chết :((, rồi đi khám lại, đi về lại 1 bọc thuốc vì nghe được tin xấu, lại phải tiếp tục chiến đấu, cuộc đời đang tươi đẹp mà lại phải tươi đẹp thêm, 6 tháng sau lại vác xác đi khám lại, nghĩ đến thôi đã thấy vui lắm rồi :))

D

donquanhao_ub

Dạo này bạn Chang rất chăm viết Nhật kí nhé. Để sau bạn đọc lại bạn thấy thời gian này, bạn làm gì, nghĩ gì ^^

Bạn Chang về bác á, xong ốm nó co ro như 1 con cún ấy, đầu bạn cũng 4 hay 5 ngày gì đó chưa được làm sạch. Lâu lắm rồi bạn mới ốm đọ

Mai bạn Chang sẽ về nhà với bố mẹ, nói là ôn thi nhưng không biết ôn được không, kì này bạn học thảm hại quá, chắc cũng học lại 1 cơ số môn

Bạn Chang thi xong sẽ vào Nghệ An chơi, rồi nếu có được vé rẻ, bạn Chang sẽ đi du hí 2 ngày + trả món đồ nghĩ là nên trả :D

Bạn Chang định Tết sẽ duộm tóc màu xanh đen, cho sĩ :))))

Thôi gõ gó vậy thôi, bạn Chang ngủ nữa đây, ốm là cứ ngủ mê man í, tội bạn Chang dã man :)

D

donquanhao_ub

Hôm qua í, bạn Chang xem phim xong khóc bao nhiêu là nhiều, xong hết phim rồi mà cứ khóc tiếp, xong đi nhắn tin cho bạn bè, xong bị chưởi cho mất mặt, huhu

Sáng nay dậy thì mắt bạn Chang sưng tới độ chỉ còn 1 đường thẳng sưng to ụ ở mắt bạn í, tội dã man í, đã ốm lại khóc nhìn thấy thương gì đâuuu

Thôi thế ha, Chang đi cứu cả Thế Giới đây!

D

donquanhao_ub

Bạn Chang đã về nhà, lâu rồi bạn Chang về mà chị cũng về, cũng là lâu rồi cả nhà không ăn cơm cùng nhau :)

Bạn Chang về lại được bố mẹ khen dạo này nhìn thanh thoát rồi, hí hí

Xong rồi á, từ hôm qua xem phim xong đến giờ, bạn Chang nghe có đúng bài Only You, hay gì đâuuuu

Thôi bạn Chang hát tiếp đấy

Yes, i can't remember!!!!!

D

donquanhao_ub

Bạn Chang hôm nay bận đi sinh nhật bạn Ngọc nên bây giờ mới nằm mà gõ gõ mấy cái dòng này được

Hôm nay sn bạn Ngọc, bạn Chang qua nhà bạn Ngọc ăn cơm, thiếu mất bạn Trang. 9h bạn Trang gọi bạn Chang đang ở đâu, bạn Trang check in Uông Bí, bạn Chang lại đang ở cùng bạn Ngọc, thế là phi đi quán cũ luôn ??????

Lâu rồi 3 bạn mới được ngồi cùng nhau, nhưng cũng chưa tâm sự được nhiều, trời lạnh quá, muộn rồi nữa, nhưng không sao, các bạn chẳng có gì ngoài thời gian mà

Bạn Chang rất cảm ơn vì bạn Trang và bạn Ngọc vẫn bên bạn Chang thế này :), bạn Chang cảm thấy may mắn vì điều đó

Hôm nay bạn Chang cũng đau bụng nhiều nữa, thế nên giờ bạn Chang không tài nào ngủ được luôn ý, tội bạn Chang dã mannnnn

Top Bottom