{Ôn thi vào 10} Ý kiến

D

doigiaythuytinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi thắc mắc, ý kiến, đóng góp về việc oô thi vào 10 có thể trình bài tại đây

Ý iến của chịo0trangnhung_cunyeu0o:
hay đấy nhưng sao chúng ta hok tập hợp nó về các thể loại luôn
mà còn pải cho ra làm mục riêng làm j hả bạn như thế đến lúc tìm lỡ khó thì sao

hay đấy nhưng sao chúng ta hok tập hợp nó về các thể loại luôn
mà còn pải cho ra làm mục riêng làm j hả bạn như thế đến lúc tìm lỡ khó thì sao

Tình hình là những pic văn mẫu khác cũng hoạt động với hình thức này
Và đều rất hiệu quả ạ :D
Mem có thể dễ dàng tập hợp kiến thức +so sánh+ dễ hiểu

Tình hình là những pic văn mẫu khác cũng hoạt động với hình thức này
Và đều rất hiệu quả ạ :D
Mem có thể dễ dàng tập hợp kiến thức +so sánh+ dễ hiểu

Ý kiến của bengoc95
đồng ý là các pic văn mẫu đều làm như thế nhưng em thấy chỉ có pic đó có nhiều người xem gọi là hiệu quả thui chứ làm bài cũng chẳng có gì gọi là hiệu quả .
Vì đăng bài dài, dù có siêng cũng đọc wa loa (nói thiệt đọc không cũng chả nhớ gì, dù biết bài đó hay) , có khi nhìn vào là hết muốn đọc, ai cần gấp lắm thì mới chép cho có nộp bài, chứ chẳng rảnh đâu ngồi tập hợp kiến thức +so sánh+ dễ hiểu (ý kiến của mình)
vì vậy theo em, chị cũng cần sáng tạo chút xíu.
VD: mỗi bài văn chị có thể kèm theo dàn ý, đã tổng hợp các nghệ thuật, ý chính của bài thơ để các bạn nhìn vào như thế dễ dàng tổng hợp hơn là nhìn vào một bài văn. Có khi nhìn ý chính,ta có thể phăng hay boom tùy ý mà bắt buộc phải có ý đóa lấy điểm là được rồi, để không bị gò bó vào văn mẫu ý mà (boom mà đúng nha, boom sai coi như lạc đề...). Vì thấy mấy cái thang điểm mà thầy cô thường chấm là có ý chính cũng được 1đ/1 ý ,rồi còn các điểm còn lại là do cái diễn đạt có mạch lạc, chặt chẽ hay không đều dựa vào cái cách làm bài của mọi người phăng ra có hay không..v..v..
Nếu không rãnh thì chị gạch chân các ý trong bài làm của chị cũng được, ý nào không quan trọng có thể bỏ qua như thế dễ dàng tập hợp kiến thức +so sánh+ dễ hiểu
- Góp ý kiến thui chứ em không có chê gì bài hay cách làm của chị. Nếu không thích chị có thể không làm :)
Cảm ơn ý kiến của em :)

Last edited by a moderator:
C

cuncon_baby

chị ơi cho em hỏi chút việc ôn thi vào 10 nên lập nhóm hoạt động mọi người có thể trao đổi vs nhau. Nhung nên tránh trùng vs những bài đã có trên hocmai.vn vì nhàm và ngán làm lắm, mỗi ngày đưa ra một bài tập mọi người cùng làm vừa trộn văn bản, tiếng việt( theo em cái này còn ít bài tạp hơn hai phần kia, mà thi thì cug quan trọng), và cả làm văn luôn

D

doigiaythuytinh

• Những bài trùng là do nhiều mem không biết sử dụng chế độ tìm kiếm của diễn đàn
  • Ở box thi vào THPT đã có pic học nhóm, các em có thể phát huy
  • Em nói đúng, phần tiếng Việt có khá ít bài tập. Mà nếu có thì cũng không được tập trung, ít mem quan tâm, chị dự định 1 pic có vai trò tổng kết Tiếng Việt

C

cobeghetmua_th_1995

chị ơi, theo em là mỗi ngày chị post lên 1 đề có tiếng việt lẫn tập làm văn(hoặc mem có thể post) để mọi ng` cùng làm rồi đối chiếu kết quả với nhau, nếu sai thì rút kinh nghiệm. Như thế mọi ng` có thể tự do làm bài :)

B

bengoc5

chị ơi, theo em là mỗi ngày chị post lên 1 đề có tiếng việt lẫn tập làm văn(hoặc mem có thể post) để mọi ng` cùng làm rồi đối chiếu kết quả với nhau, nếu sai thì rút kinh nghiệm. Như thế mọi ng` có thể tự do làm bài :)

em cũng có ý nghĩ tương tự nhưng ta có thể đặt ra thời gian cụ thể nào đó (như thi) rồi bắt đầu ra đề (ra mấy bài mà có khả năng ra thi. Nói đúng hơn là tủ ^^) , tất cả các bài mang ra cho mọi người tham khảo + bình chọn...ai làm hay + nhanh dc quà @};- . Nhưng thấy lát đát người quá chắc không được.

D

doigiaythuytinh

Tình hình là chị khó mà có thể hoàn thành hết dự án {new} Văn mẫu 9 nếu làm 1 mình :|

Em nào thấy bài mình thật sự hay (vì đây là pic văn mẫu mà) thì cứ post lên để mọi người tham khảo
Nếu không tự tin với bài làm của mình, các em có thể send cho chị xem trước (qua tin nhắn cá nhân trên 4r)
Chị sẽ sửa chữa những chỗ cần thiết rồi để các em tự post bài lên :)

Thân

Top Bottom