English THPT Ôn thi Toeic

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
  • Love
Reactions: S I M O

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Chào mọi người, ở đây có ai đã thi và đang ôn thi TOEIC chưa nhỉ, mình chuẩn bị học nhưng chưa biết ôn theo tài liệu hay khóa học nào. Mọi người gợi ý cho mình với ạ, mình cảm ơn nhiều ^^
minhloveftuHello em, chị đang học TOEIC nè.
Nếu em chỉ thi 2 kỹ năng là L&R mà em có nền tảng tốt thì em có thể hoàn toàn tự học. Còn nếu chưa tự tin thì có thể đi học trung tâm.
Còn nếu muốn học thêm cả S&W thì có thể tham khảo những khóa online hoặc offline của trung tâm luôn (xem review kỹ trước khi chọn nha)

Về tại liệu, tạm thời chị chưa ôn S&W lên chỉ có thể đề xuất cho em L&R nha.
Em có thể tải bộ đề ôn luyện của ETS các năm (hình như nó đổi mới từ năm 2019) để làm vì nó rất sát với đề thi thật. Ngoài ra có thể tải bộ sách Economic Toeic để luyện đề thêm.
Một số website đăng tải test free mà em có thể làm trực tiếp là toeic-testpro .com và englishexercise .org
Một công cụ luyện thi từ IIG (đơn vị tổ chức thi TOEIC tại VN) là TOEIC OLPC (có thể xem xét mua về luyện)

Tặng em tài liệu free về S&W của Zenlish https://drive.google.com/drive/folders/1VgdgdllK9Rp3CVEJb18JqOC8ECF5xY_T?usp=sharing

Topic về toeic của team Anh [Chia sẻ] TOEIC Listening & Reading - How to Prepare?

• Like
Reactions: minhloveftu

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Hello em, chị đang học TOEIC nè.
Nếu em chỉ thi 2 kỹ năng là L&R mà em có nền tảng tốt thì em có thể hoàn toàn tự học. Còn nếu chưa tự tin thì có thể đi học trung tâm.
Còn nếu muốn học thêm cả S&W thì có thể tham khảo những khóa online hoặc offline của trung tâm luôn (xem review kỹ trước khi chọn nha)

Về tại liệu, tạm thời chị chưa ôn S&W lên chỉ có thể đề xuất cho em L&R nha.
Em có thể tải bộ đề ôn luyện của ETS các năm (hình như nó đổi mới từ năm 2019) để làm vì nó rất sát với đề thi thật. Ngoài ra có thể tải bộ sách Economic Toeic để luyện đề thêm.
Một số website đăng tải test free mà em có thể làm trực tiếp là toeic-testpro .com và englishexercise .org
Một công cụ luyện thi từ IIG (đơn vị tổ chức thi TOEIC tại VN) là TOEIC OLPC (có thể xem xét mua về luyện)

Tặng em tài liệu free về S&W của Zenlish https://drive.google.com/drive/folders/1VgdgdllK9Rp3CVEJb18JqOC8ECF5xY_T?usp=sharing

Topic về toeic của team Anh [Chia sẻ] TOEIC Listening & Reading - How to Prepare?
S I M OEm cảm ơn chị nhiều ạ ^^

• Love
Reactions: S I M O

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Chào mọi người, ở đây có ai đã thi và đang ôn thi TOEIC chưa nhỉ, mình chuẩn bị học nhưng chưa biết ôn theo tài liệu hay khóa học nào. Mọi người gợi ý cho mình với ạ, mình cảm ơn nhiều ^^
minhloveftuMình thấy lên ĐH thì mọi người hay lập nhóm ôn thi chung á, trong group ngành của mình còn có mấy bạn rủ nhau học trước Toán cao cấp, IC3, MOS các kiểu cơ =)) Mình nghĩ ôn chung vậy cũng ổn á, cậu tham khảo thử xem có bạn nào học thì có thể hỏi thêm ha. Ngoài ra thì như Linh nói, nếu có gốc tiếng Anh rồi thì việc thi TOEIC không quá khó khăn đâu nên cậu cứ ôn thi chill chill nè, chúc cậu đạt 900+ lun nè.

Tham khảo: [Box Ngoại Ngữ] Hướng dẫn tìm kiếm nội dung

• Like
Reactions: minhloveftu

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Mình thấy lên ĐH thì mọi người hay lập nhóm ôn thi chung á, trong group ngành của mình còn có mấy bạn rủ nhau học trước Toán cao cấp, IC3, MOS các kiểu cơ =)) Mình nghĩ ôn chung vậy cũng ổn á, cậu tham khảo thử xem có bạn nào học thì có thể hỏi thêm ha. Ngoài ra thì như Linh nói, nếu có gốc tiếng Anh rồi thì việc thi TOEIC không quá khó khăn đâu nên cậu cứ ôn thi chill chill nè, chúc cậu đạt 900+ lun nè.

Tham khảo: [Box Ngoại Ngữ] Hướng dẫn tìm kiếm nội dung
ng.htrang2004Mình cảm ơn bạn nhé ^^

Top Bottom