GDCD Ôn tập GDCD

4224k

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tám 2019
603
57
86
19
TP Hồ Chí Minh
Nguyễn Trung Trực

Attachments

9.4 KB · Đọc: 56

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,692
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Bài làm
Như mọi người đã biết , hiện nay trên thế giới có một loại virus mới . Tính đến thời điểm hiện nay con virus này đã cướp đi sinh mạng của hàng nghìn người . Cả thế giới đang bị náo loạn .Người thì lo rằng mình đang bị mắc bệnh hay chưa ? , người thì đi gọi điện cho bác sĩ tìm hiểu về con virus , thậm chí có 1 số người còn lên dạy bác sĩ , cộng đồng cách phòng chống con virus này . Nó được phát hiện ra từ một làng chợ của thành phố Vũ Hán ( Trung Quốc ) .Nó được các bác sĩ đặt tên là nCOv 2019 ( virus corona) ,Rất nhiều người đã phải gục xuống . Khi nhìn thấy tình cảnh này được thời sự , các nhà báo đăng lên . Em rất xót xa và thương họ rất nhiều. Hiện nay , người Trung Quốc còn bị các nước khác phân biệt chủng tộc . Tại sao vậy ? Chúng ta đều là người , cùng sinh sống trên một hành tinh tươi đẹp này mà ! Ra đường , có rất nhiều người đeo khẩu trang để phòng tránh dịch bệnh . Em nghĩ đất nước Trung Quốc cũng có thể làm lại từ đầu mà ?
P/s : Nếu bạn cảm thấy bài viết của mình không hay thì bạn có thể lược bỏ hoặc thêm bớt một số từ ngữ nhé !

• Like
Reactions: 4224k
Top Bottom