GDCD Ôn tập GDCD

Thảo luận trong 'Giáo dục công dân' bắt đầu bởi 4224k, 10 Tháng hai 2020.

Lượt xem: 199

1. 4224k

4224k Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Nguyễn Trung Trực
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt sáu môn học.

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Mọi người ơi có thể góp ý cho mình về đề tài này được ko

Các file đính kèm:

2. Magic Boy

Magic Boy Cựu TMod Toán Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quang Minh

Bài làm
    Như mọi người đã biết , hiện nay trên thế giới có một loại virus mới . Tính đến thời điểm hiện nay con virus này đã cướp đi sinh mạng của hàng nghìn người . Cả thế giới đang bị náo loạn .Người thì lo rằng mình đang bị mắc bệnh hay chưa ? , người thì đi gọi điện cho bác sĩ tìm hiểu về con virus , thậm chí có 1 số người còn lên dạy bác sĩ , cộng đồng cách phòng chống con virus này . Nó được phát hiện ra từ một làng chợ của thành phố Vũ Hán ( Trung Quốc ) .Nó được các bác sĩ đặt tên là nCOv 2019 ( virus corona) ,Rất nhiều người đã phải gục xuống . Khi nhìn thấy tình cảnh này được thời sự , các nhà báo đăng lên . Em rất xót xa và thương họ rất nhiều. Hiện nay , người Trung Quốc còn bị các nước khác phân biệt chủng tộc . Tại sao vậy ? Chúng ta đều là người , cùng sinh sống trên một hành tinh tươi đẹp này mà ! Ra đường , có rất nhiều người đeo khẩu trang để phòng tránh dịch bệnh . Em nghĩ đất nước Trung Quốc cũng có thể làm lại từ đầu mà ?
    P/s : Nếu bạn cảm thấy bài viết của mình không hay thì bạn có thể lược bỏ hoặc thêm bớt một số từ ngữ nhé !

4224k thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted