Văn ÔN kiểm tra

Thảo luận trong 'Các văn bản nghị luận' bắt đầu bởi Diệm Linh Cơ, 2 Tháng tư 2018.

Lượt xem: 273

1. Diệm Linh Cơ

Diệm Linh Cơ Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Bài Tấu bàn luận về phép học có đoạn về phép học, đó là những phép học nào? Tác dụng của phép học ấy? Từ thực tế việc học của bản thân, em thấy phương pháp học tập nào tốt nhất ? Vì sao?
    Ai biết thì giúp mình với ạ:r50

2. Hà Chi0503

Hà Chi0503 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Phép học (hay còn gọi là ''Phương pháp học'') đúng đắn Nguyễn Thiếp đã đưa ra trong tấu ''Bàn luận về phép học'' là :
    + Việc học phải có hệ thống, phải tuần tự từ thấp lên cao, từ những kiến thức cơ bản có tính chất nền tảng đến những kiến thức khái quát.
    + Học phải rộng, nghĩ phải sâu, biết tóm lược và nắm vững những điều cơ bản, cốt lõi.
    + Học phải kết hợp với hành, "theo điều học mà làm", biết vận dụng thực tế.
    Tác dụng :
    - Học giúp cho mình trở thành "người tốt", có ích cho "nhà nước".
    - Học để đất nước có nhiều nhân tài, nhà nước vững yên, quốc gia hưng thịnh.
    - Hoc theo nhưng phương pháp này sẽ đem lại nhưng hiệu quả tích cực: nhớ lâu, nhớ khoa học, hiểu bản chất, biết vận dụng thực tế,...
    Từ thực tế việc học của bản thân, em thấy phương pháp học tập tốt là ta nên kết hợp nhưng phương pháp ở mục trên với nhau. Bởi vì những phương pháp đó đều hữu ích với cá nhân, bản thân em; không nên chỉ áp dụng duy nhất 1 phương pháp mà nên biết cách kết hợp các phương pháp học để đem lại kết quả học tập hiệu quả và chất lượng.

3. Diệm Linh Cơ

Diệm Linh Cơ Học sinh chăm học Thành viên

bạn làm rất hay có điều mình đã thi xong lâu rồi, nhưng cũng like cho bạn...(coi như mình cảm ơn nhé):Tonton1

4. Hà Chi0503

Hà Chi0503 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Rất xin lỗi vì sự hỗ trợ chậm trễ này, vì còn quá nhiều bài tồn đọng nên chúng mình không thể giải quyết kịp thời hết được... Sau này nếu như bạn cần gấp bài hỗ trợ để ôn thi, để học... chẳng hạn; hãy đăng bài vào topic hỗ trợ cấp tốc này nhé ^^ Chúc bạn học tốt!
    Văn - Hỗ trợ cấp tốc các bài viết trong vòng 48h

baochau1112 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted