English THCS Ôn HSG

Ri Sel

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng chín 2022
3
1
6
15
Tiền Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em thi học sinh giỏi anh 8 mà không đi học thêm thì bắt đầu từ đâu ạ? Em cũng sưu tầm nhiều tài liệu với cũng có nền tảng nhưng không biết ôn từ chỗ nào. Và có nhất thiết đi học thêm không ạ? Hy vọng anh chị có thể truyền tải kinh nghiệm cho em TT

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
394
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Em thi học sinh giỏi anh 8 mà không đi học thêm thì bắt đầu từ đâu ạ? Em cũng sưu tầm nhiều tài liệu với cũng có nền tảng nhưng không biết ôn từ chỗ nào. Và có nhất thiết đi học thêm không ạ? Hy vọng anh chị có thể truyền tải kinh nghiệm cho em TT
Ri Seltheo như kinh nghiệm thi hai môn hsg của a thì cái việc học thêm còn tuỳ thuộc vào khả năng tự học của em! nnếu như e cảm thấy tự học được, hiểu bài nhanh, thì e không nhất thiết phải đi học thêm. Tài liệu trên diễn đàn dành cho hsg cấp 2 rất lớp, chưa kể trên mạng có đầy đủ hết các chuyên đề, từng dạng đề cho em luyện. Nếu tự học hiểu đc nhưng cần học nhiều để hiểu hoặc học đi học lại nhiều lần mới hiểu thì a nghĩ e nên đi học thêm bởi thầy cô sẽ có nững tips giúp em và có người trông chừng để giúp e lên trình nhanh hơn.

• Like
Reactions: Ri Sel

Ri Sel

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng chín 2022
3
1
6
15
Tiền Giang
theo như kinh nghiệm thi hai môn hsg của a thì cái việc học thêm còn tuỳ thuộc vào khả năng tự học của em! nnếu như e cảm thấy tự học được, hiểu bài nhanh, thì e không nhất thiết phải đi học thêm. Tài liệu trên diễn đàn dành cho hsg cấp 2 rất lớp, chưa kể trên mạng có đầy đủ hết các chuyên đề, từng dạng đề cho em luyện. Nếu tự học hiểu đc nhưng cần học nhiều để hiểu hoặc học đi học lại nhiều lần mới hiểu thì a nghĩ e nên đi học thêm bởi thầy cô sẽ có nững tips giúp em và có người trông chừng để giúp e lên trình nhanh hơn.
aaa ThoòngDạ cảm ơn anh nhiều ạ TT

• Love
Reactions: Marcco

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
Em đã có nền tảng về từ vựng và ngữ pháp rồi thì em có thể làm các quyển sách của các thầy & cô để quen với dạng bài mới và các cấu trúc đặc biệt nè, những quyển sách của cô Mai Lan Hương, thầy Vĩnh Bá là rất hợp với khối THCS. Bên cạnh đó phần Writing của HSG lớp 8 thường sẽ là viết lại câu và dựng câu, phần viết lại ngoài ôn những cấu trúc nâng cao của phần ngữ pháp còn có phrasal verb và phrase để nối câu trong phần dựng câu, những phần này buộc em phải tự tìm hiểu và mở rộng thêm. Box Anh cũng có xây dựng nội dung cho phần Reading tại đây. Em có thể tham khảo nhé.

Còn câu hỏi gì nữa thì cứ mạnh dạn hỏi nha, anh cũng có chút kinh nghiệm về thi HSG nên anh có thể giúp cho em được đôi chút^^

• Like

Ri Sel

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng chín 2022
3
1
6
15
Tiền Giang
Em đã có nền tảng về từ vựng và ngữ pháp rồi thì em có thể làm các quyển sách của các thầy & cô để quen với dạng bài mới và các cấu trúc đặc biệt nè, những quyển sách của cô Mai Lan Hương, thầy Vĩnh Bá là rất hợp với khối THCS. Bên cạnh đó phần Writing của HSG lớp 8 thường sẽ là viết lại câu và dựng câu, phần viết lại ngoài ôn những cấu trúc nâng cao của phần ngữ pháp còn có phrasal verb và phrase để nối câu trong phần dựng câu, những phần này buộc em phải tự tìm hiểu và mở rộng thêm. Box Anh cũng có xây dựng nội dung cho phần Reading tại đây. Em có thể tham khảo nhé.

Còn câu hỏi gì nữa thì cứ mạnh dạn hỏi nha, anh cũng có chút kinh nghiệm về thi HSG nên anh có thể giúp cho em được đôi chút^^
_dm.ttthuhu em cảm ơn anh nhiều lắm ạ TT

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Ri SelTham khảo ngay chiếc topic này của chị bé ơi: [Chia sẻ ] Kinh nghiệm ôn thi HSG tỉnh và đỗ trường chuyên Anh
Ngoài ra em tập trung học và luyện đề FCE thật nhiều nhé, có thể học thêm quyển Destination B2 và C1&C2. Em có thể tham khảo Fanpage và Youtube thầy Otto Channel, chị thấy siêu hữu ích nè.

• Love
Top Bottom