Sử 6 Nước Vạn Xuân

Thảo luận trong 'Việt Nam từ nguồn gốc đến thế kỉ IX' bắt đầu bởi tamhoqc@gmail.com, 17 Tháng năm 2020.

Lượt xem: 148

1. tamhoqc@gmail.com

tamhoqc@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Viết 1 đoạn văn ngắn (khoảng 5-10 dòng) về
    chủ đề: EM NGHĨ GÌ VỀ NƯỚC VẠN XUÂN.
    (Có nhiều bạn nghĩ đây là câu hỏi: EM NGHĨ GÌ VỀ ĐẶT TÊN NƯỚC LÀ VẠN XUÂN NHƯNG KO PHẢI)

2. Kagamine Len 12272007

Kagamine Len 12272007 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Quỳnh Hồng

Nước Vạn Xuân, được dựng kinh đô ở vùng cửa sông Tô Lịch (Hà Nội ) , được Lí Bí hay gọi là Lý Nam Đế đặt niên hiệu là Thiên Đức . Nước Vạn Xuân chính là kết quả của cuộc kháng chiến khốc liệt đã hi sinh bao nhiêu xương máu của cha ông để giành lại được độc lập cho dân tộc ta.
    Quốc hiệu này tồn tại trong 58 năm . Sau khi giành lại hòa bình, Nam Đế đã đặt tên nước ta là Vạn Xuân vì mong muốn đất nước ta, dân tộc ta độc lập lâu dài và mãi tươi đẹp như vạn mùa xuân
    Đó chính là niềm tự hào của dân tộc Việt Nam ta vì đã đánh đuổi được một đất nước hùng mạnh để bảo vệ bời cõi, từ đó càng chứng tỏ thêm nghị lực, sức mạnh của nước ta trong việc bảo vệ tổ quốc , chống giặc ngoại xâm
    Bài này mik làm hơi gấp nên ẩu một chút = _='

Trần Hoàng Hạ ĐanVõ Thu Uyên thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted