Nụ cười của con

H

hvtp

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mẹ định viết entry này lâu rồi, nhưng đến hôm nay mới thực hiện được. Mẹ yêu con lắm, nhất là nụ cười của con.

Nụ cười của con thật đặc biệt. Nó dễ thương và trong sáng vô cùng. Nhiều người bảo: "Con có nụ cười phát tài". Nụ cười của con rất tươi. Khi con cười, dường như tất cả những niềm vui, niềm hân hoan đều được gộp vào nụ cười ấy. Và lúm đồng tiền hai bên má hiện ra, dễ thương đến lạ kỳ.

Ngay từ khi mới sinh, con đã hay nhoẻn miệng cười. Lúc con chưa đầy tháng, thỉnh thoảng mẹ đã được nhìn thấy nụ cười “mụ Bà” dạy con trong lúc ngủ. Đôi khi trong lúc ngủ con cựa mình, rồi đột nhiên mỉm cười, đáng yêu làm sao.

Lên vài tháng, con biết cười sằng sặc mỗi khi thích thú điều gì đấy. Hơn sáu tháng, con đã biết đùa với bà nội, có khi cười phá lên. Buổi chiều, mẹ hay đẩy xe cho con đi dạo quanh khu nhà mình, thấy mấy con chó con chạy lăng xăng con vui lắm.

Những hôm con bệnh, cứ nằm ủ rũ nhưng vẫn cười với mẹ, dù nụ cười rất yếu ớt. Lúc ấy mẹ thương con đến rơi nước mắt.

Những nụ cười của con luôn làm mẹ thấy cuộc sống thật hạnh phúc và có rất nhiều ý nghĩa. Cũng có những lúc con cười... gượng gạo, mẹ lại thấy yêu con hơn. Hãy luôn giữ những nụ cười dễ thương của mình trên môi, con nhé! Nụ cười của con là nguồn động lực rất lớn cho mẹ, con biết không?

ZiZi ( Bài sưu-tầm của ZiZi )

Last edited by a moderator:
A

alhth_90

Đọc những dòng này làm mình nhớ mẹ quá!Cảm ơn bác đã viết những dòng tâm sự thật cảm động!!!Có lẽ con bác sẽ rất hạnh phúc khi đọc được những dòng này.Mẹ cháu không biết lên mạng,không biết đến máy tính,không biết thể hiện tình cảm với con như bác.Nhưng cháu biết trong lòng mẹ cháu là tất cả.Là niềm hi vọng,tự hào của mẹ.MẸ ơi!con sẽ cố gắng bước đi trên đường đời vì con biết rằng mẹ luôn bên cạnh con.Yêu mẹ nhất trên đời !!!!!!

L

laco

Mình vào xem hồ sơ của hvtp thì thấy hvtp mới 17 tuổi mà!!!!!!!!Sao lại thế nhỉ????????khó hiểu wá

T

trinhluan

Trên đời này chẳng có tình yêu nào thiêng liêng nhất giữa ta và mẹ
Một người con đi xa luôn luôn nhớ tới mẹ bởi mẹ là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của chúng ta mẹ dayj chúng ta từ những bước đi đầu đời, những lời nói bí bô và
Chỉ mình mẹ là ánh sáng diệu kì
Chỉ mình mẹ giúp đời con vững bước"

C

congchualolem_b

Mẹ là người đã nâng niu bước chân ta trên đường đời, dù em không có mẹ và không biết đến cảm giác đó nhưng em đã chứng kiến và hiểu tấm lòng của một người mẹ với con mình, thiêng liêng và cao cả.

C

chungtinh_4311

có thể nói là mẹ không theo chúng ta suốt cả cuộc đời nhưng mình tin rằng trái tim mẹ luôn đi theo từ bước chân trên cuộc đời của chúng ta
vì vậy mình mong mọi người đưng bao giờ làm mẹ buồn nhé

H

hang94

Nếu là bài bạn lấy trên mạng thì nên ghi chữ sưu tầm xuống dưới hoặc ghi nguồn bài viết...

P

_phonglinh_

"Khi sinh 1 đứa con tức là bạn đã khẳng định với thế giới rằng: Bạn thấy cuộc sống này thật tốt đẹp và cần được nhân lên"

T

thanhthuytu

Mình là một người không có mẹ bên cạnh từ nhỏ, nhưng khi đọc bài viết này mình cũng cảm động không kém, gần đến ngày của mẹ. Mình vẫn mua thiệp và viết thiệp chúc mừng mẹ và để bên người. Mẹ đúng là thiêng liêng vô giá, các bạn hãy luôn yêu quý và thương yêu mẹ mình.

K

kulmun

Thương mẹ thỳ học đi , lại còn mất tg lên mạng viết vớ vẩn , nhảm nhý

L

lenamtrung

Khi sinh ra một đứa con thì nó là một trách nhiệm và là điều để chúng ta cố sống còn

M

mstm04

Sao bn lại nói thế nhỉ ?
Mih 0 phủ nhận việc có 1 số bn sd mạng 0 đúng mục đích nhưng sao bn lại có thể kết luận thiếu căn cứ như thế nhỉ ?
+ Tin tức, xu hướng thời đại
+Kiến thức
+Giải trí
+ Thủ thuật máy tính
( rất cần thiết cho chúng ta trong thời buổi công nghệ thông tin như hiện nay)
+ Giao lưu kết bn
(nternet giúp bạn có thể mở rộng "quan hệ ngoại giao" của mình đến tất cả các bạn bè trên TG, chat là một hình thức giao lưu kết bạn rất hay nếu như bạn sử dụng nó đúng mục đích :) )
+ Kiếm tiền trên mạng$-)$-)$-)
+ NGhệ thuật sống
(Giúp ích rất nhiều cho trong cuộc sống hằng ngày nhất là trong ứng xử giao tiếp, hướg mọi ng`vào lối sống tốt hơn.)
+ Tham gia diễn đàn
(Bn sẽ có cơ hội được trao đổi, thảo luận, bày tỏ ý kiến của mìh
và học hỏi kinh nghiệm của ng`# 4rum HM là 1 VD nè :D )
+Chia sẻ
(Mìh nghĩ cái này cũng rất hay đấy. Bn hãy cho mọi ng` biết
n~ kiến thức mà bn đã bik hay học hỏi được :) )
--> đây cũng là cách thể hiện t/c của từng ng`, bn 0 thể nói như vậy đc X(X(X(!!!!

P/s: I LOVE MY MOTHER FOREVER

Last edited by a moderator:
D

dungntsphn

Ôn thi cấp tốc môn Toán, lý, hóa

Xin giới thiệu đến mọi người trang web kiến thức vật lý của Thạc sỹ Nguyễn Trọng Dũng - Giảng viên Trường ĐH Sư Phạm Hà Nội. Mời các bạn ghé thăm tại đây (http://onthitracnghiem.net).

K

kido_b

thứ nhất :chắc gì người vik ko học

sợ còn đỉnh hơn bn ấy chớ ;))

thứ 2 : thg mẹ nhưng ngại ko nói đóa là cái tội hử

thứ ba : internet tạo ra để làm ra 1 ko gian ảo

thảo sức nói những điều cần nói vì vậy bn ấy thổ lộ qua internet vấn đề sao X(

thứ 4 : chỉ mún nói

I love my mother :-X forever

P

pe_s0ck

Câu nói này của cậu cũng là mất tgian ~> đứng nói là bạn không thương mẹ nha.
Mỗi ng đều có 1 cách thể hiện sự thương yêu, kính trọng với cha mẹ mình, mình cũng vậy. Kô nhất thiết phải theo cách này hay cách #.Nhưng ai cũng đang cố gắng hết sức vì tình yêu mẹ dành cho chúng ta.
Hãy thử tìm hiêủ xem bạn sưu tầm bài viết này làm nhưcng gì trên diễn đàn hay chỉ lên để post bài viết cảm động này bạn nhé!

T

tuyetmuahe1994

mẹ lun là người thương chúng ta nhất
những ai hok có mẹ là một điều bất hạnh
vì vậy những ai có mẹ thì hãy bít trân trọng:-*:-*:-*

LÒNG MẸ BAO LA NHƯ BIỂN THÁI BÌNH

K

kido_b

đúng òi

iêu mẹ vô đối

cần trân trọng những gì thiêng liêng cao cả mà mẹ đã giành cho ta :((

Top Bottom