Nhật ký nothing ♥

Lê Thị Hồng Vân

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng ba 2019
84
587
106
19
Thanh Hóa
Taeyungie
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[ 16062021 ] : Có những mối tình đẹp đến kì lạ khiến chúng ta không khỏi mơ mộng nhiều chút.
  • Nhớ ngày cuối cùng trước khi tốt nghiệp, cô giáo chủ nhiệm lớp tôi bước vào lớp rồi nói: "Cả lớp lấy giấy ra."
    Tiếng xé giấy sột soạt vang lên. Cô nghiêm mặt: "Sai một chữ viết 100 lần, thiếu một chữ viết 200 lần."
    Cả lớp tôi la lên oai oái, sau đó hỏi: "Viết gì hả cô?"
    Cô trả lời: "Tên các bạn trong lớp."
    Lúc đặt bút viết, tôi lén lút nhìn sang tờ giấy của thằng bạn cùng bàn, rồi tức giận kêu lên:
    "Này, sao cậu lại viết sai tên tớ?"
    Cậu ta quay sang nhìn tôi nói: "Vì tớ muốn viết tên của cậu thêm 100 lần nữa."

• Một hôm trên lớp, tôi nghiêm túc viết lên giấy: "Tớ thích cậu" sau đó nói với cô bạn cùng bàn: "Oa, mấy chữ này tớ viết đẹp chưa này, cậu nhìn thử xem!"
    Cô ấy nhìn tôi một cái rồi nói: "Đây mà gọi là đẹp ư? Nhìn tớ viết vài chữ đây này."
    Sau đó cô ấy viết vào tờ giấy kia của tôi 4 chữ: "Tớ cũng thích cậu."
Cre: facebook

Lê Thị Hồng Vân

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng ba 2019
84
587
106
19
Thanh Hóa
Taeyungie
[ 07072020 ] : Có những rung động theo ta mãi trong dòng kí ức.
  • Năm đó đã từng có một bạn nam dỗ mình khi mình khóc rất nhiều lần. Năm đó đã từng có một bạn để ý những chuyện nhỏ nhặt đến nỗi mình muốn lao vào ôm bạn ấy. Chỉ tiếc lòng người đổi thay, bạn nam ấy là người mình thích khi bạn ấy bên cạnh mình vào năm đó thôi. Đáng nhớ biết bao.
  • Năm mình 13 tuổi, còn nhớ mãi một lần mình có đi chơi ở Hà Nội, chính xác hơn là ở công viên và mình đã bị lạc. Thật buồn cười vì lớn rồi còn lạc nhưng thực sự lúc ấy mình suýt khóc vì không biết làm gì cả, mình cứ đứng đơ ở đấy vì hoảng. Khi đó, một anh sinh viên - mình đoán vậy - đến chỗ mình hỏi đường, mình lắp bắp nói mình cũng bị lạc và anh đã giúp mình gọi cho cậu mình đến chỗ mình đang đứng. Trong khoảng thời gian chờ đợi, anh ý cũng dỗ mình và chọc mình cười nữa. Mình biết, chuyện anh hỏi mình là tình cờ nhưng lúc đó cảm động biết bao, anh không đẹp trai nhưng anh rất toả sáng.
    Cảm ơn anh trai ở công viên Thủ Lệ năm ấy nhé ♥

Lê Thị Hồng Vân

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng ba 2019
84
587
106
19
Thanh Hóa
Taeyungie
[ 30082021 ] : Có những câu từ trong một bài hát đẹp đến kì lạ.
Thật sự là lần đầu mình biết đến bài này mình chỉ thích giai điệu của bài hát thôi nhưng sau lần đó mình đã nghe đi nghe lại nhiều lần đến nỗi giai điệu, câu từ mình đều thuộc lòng. Câu chuyện của bài hát cũng rất cảm động, mình sẽ chọn bài hát này là bài hát nên nghe mỗi ngày.
Sau này nếu mà mình có người yêu, ảnh mà hát bài này chắc mình xĩu vì hạnh phúc mất ♥
Một chút cảm xúc thanh xuân mãi nhớ trong lòng.

Top Bottom