nói với con+NNSXX

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchualolem_b

Chị thấy những yếu tố đó k thực sự cần cho lắm, mình chỉ cần làm sao nêu bật đc vấn đề muốn nói là đc, những vấn đề khác chỉ là bổ sung cho phong phú mà thôi, đâu nhất thiết phải có những thứ đó hả em, tùy theo cách làm của mỗi ng mà.

p/s: YM: congchualolem_baby2007

P

pedung94

Đúng là chóng mặt thật.Mở bài tốt mà thiếu ý củng xem là mở bài tốt sao.Mở bài của D còn thiếu gì em đã nói rôi.Chị xem lại nha.Cãi nhau nảy giờ, mệt quá.Với lại em mai thi HK môn Văn nên lúc khác sẽ tranh luận với chị.à mà cho em hỏi Nick của chị là gì nhỉ

MB của kiểu bài phân tích nhân vật:
+ Giới thiệu tác giả
+ Giới thiệu tác phẩm
Nếu cần thì sẽ là thành công của tác phẩm trong sự nghiệp của tác giả. Ngoài ra sẽ là nội dung chính, khái quát về nghệ thuật. Còn nếu ko 2 ý kia là đủ rùi.

Vậy bài của D thiếu chỗ nào?

Thứ hai, cậu chưa nêu rõ tính cách Phơng Định, đó là 1 ý rất quan trọng đấy
Theo cậu là tớ thiếu. Ko hẳn là thiếu đâu tớ đã dành cả 2 đoạn để nói

Phương định là nữ sinh của thủ đô thanh lịch. “Cái thời áo trắng ngây thơ, hồn nhiên và vô tư lự của cô thật sung sướng”. Cơn mưa đá ngắng ngủi đột ngột xuất hiện ở cuối truyện, ngay sau tận phá bom đầy nguy hiểm, làm nở tung trong cô bao niềm vui trẻ thơ: cô nhớ về mẹ, cái của sổ căn nhà, n~ ngôi sao to trên bầu trời thành phố.. Quả PĐ có n` mơ mộng
và cả
PĐ là 1 cô gái xinh xắn. Chiến trường khốc liệt ko đốt cháy nổi tâm hồn nhạy cảm của cô

Tính cách PĐ: ngây thơ, hồn nhiên, hay mơ mộng. Qua 2 đoạn cơn mưa đá thế chẳng phải tớ cũng phân tích đó sao. Tuy nhiên chưa sâu sắc vậy thôi

M

mottoan

Thui đc rùi.Tui xin đầu hàng vô điều kiện:khi (76)::khi (76)::khi (76)::khi (76)::khi (76)::khi (76):

P

pedung94

đầu hàng là đúng. Về căn bản ngữ văn tớ nắm hơi bị Ok. Cậu chắc tại chưa đọc kĩ bài tớ mà vội phán đấy mà

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom