Tâm sự Nỗi khổ của những người làm anh ,làm chị

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi Cherry_cherry, 1 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 426

1. Cherry_cherry

Cherry_cherry Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường trung học cơ sở hoằng hà
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Chỉ có những người làm anh,làm chị mới hiểu hết được những điều này:
    -Luôn cảm thấy mình bị cho ra rìa,luôn cho rằng bố mẹ không thương mình bằng em của mình:Tuzki13
    -Bất kể dù đúng hay sai ba mẹ đều luôn nghe những điều đứa em nói rồi trừng phạt mình:"con lớn rồi phải biết thương em chứ":Tuzki14
    -Khi bố mẹ sai mình vào lúc đang bận:
    "Mẹ/bố sai em đó ,nó đang rảnh mà"
    "có mỗi tí việc mà cũng tị với em,đứng lên mà làm đi"
    :rongcon4
    -Phải nhường em trên mọi trường hợp mặc kệ cho nó đụng đến những đồ quan trọng của mình.
    Mặc dù biết là bố mẹ cũng rất thương mình nhưng sao lúc nào mình cũng luôn có những suy nghĩ đó:rongcon6

Thằng em mình còn có cái tội mà mình không thể tha thứ,lúc nào cũng đi ghán ghép mình với mấy đứa bạn trong lớp,mỗi lần làm trái ý nó là nó lại hét to tên mình +yêu+ tên một bạn trong lớp,lúc đó mà tức không chịu nổi,chỉ muốn đánh nó mà không được,chuyện này mà lan truyền ra mấy đứa lớp mình biết là chỉ có chui đầu xuống đất thôi,mấy lần mình đã mách bố mẹ rồi nhưng bố mẹ còn hùa theo nó chọc tức mình.Bực bội kinh khủngYociexp25
    Vậy các bạn có những nỗi khổ nào về em của bạn,hãy chia sẻ với mình để tìm cách giải quyết.:rongcon32

Shmily Karry's, !DK!, Shirayuki_Zen5 others thích bài này.
  2. Yuri_Majo

Yuri_Majo Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Phan Chu Trinh

Đừng bi quan quá. Mình cũng có em và những điều bạn có tớ cũng tương tự chả kém gì ^^ Nhiều lúc nó sai tớ lại là người bị đánh nữa cơ :"(
    Nhưng mà em nó bé hơn với lại hồi nhỏ vì tụi mình là con đầu nên bố mẹ chăm chút ghê lắm đấy :D Bạn thử hỏi bố mẹ mình thử xem :rongcon10
    P/s: Nếu bố mẹ bạn nhây quá có khi lại trả lời "T*o nhặt m*y ở thùng rác về nuôi đấy" cũng nên ^^

Bé ThỏCherry_cherry thích bài này.
  3. Cherry_cherry

Trường học/Cơ quan:

Không cần hỏi mình cũng đã biết câu trả lời rồi: Mày là con nhà thuyền chài chứ không phải là con của bói mẹ đâu,huhuu

4. Karry Nguyệt

Karry Nguyệt Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

Mang tiếng nó là em mình mà mình luôn lép vế -.- Toàn bị nó bắt nạt :Tuzki5

Cherry_cherry thích bài này.
  5. The key of love

The key of love Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Chuyên Bình Long

Yes mang tiếng chị hai mà suốt ngày bị nó hành hạ suốt, ba mẹ thì luôn nghe ý kiến của nó trước mặc kệ đúng hay sai mình vẫn là người bị chửi. Nó học lớp 3 rồi còn nhỏ nhắn gì đâu cơ chứ mà suốt ngày " Em nó nhỏ sao bắt nó làm hoài vậy, làm chị mà cứ thích bắt nạt em" ( ba mẹ không nhớ lúc con vào lớp một - lúc đứa em trời đánh sinh ra, ba mẹ bắt con cầm một cái khăn lết lét dưới sàn lau nhà) ....ôi thôi

Yuri_Majo, Cherry_cherryphamkimcu0ng thích bài này.
  6. Kha_La

Kha_La Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs nguyễn trãi

đồ bố mẹ mua cho mik mà lúc nào cũng phải cho em dùng dù chẳng muốn bởi nó cứ nói câu " có bỏ tiền ra mua đâu mà nói là của mik "nếu không cho nó mượn thì đi méc bố mẹ nen ngậm ngùi cho

7. Shirayuki_Zen

Shirayuki_Zen Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở Vân Nam

mình làm chị mà suốt ngày bị oan vì nó
    có lần tớ chưa đánh mới dọa thôi nó khó um sùm lên xong ông bà còn bảo mày làm chị mà thế à, không ở được thì cút về nhà ngoại mà ở
    hò thì nó ko làm, vênh mặt lên, mặt nó dày ra như cái thớt, bảo nó đi học bài nó bảo "mẹ ko hò nên tao ko học", nó toàn xưng mày tao.
    lần nào có chuyện gì thì mình cũng bị mắng, bảo mày sướng hơn nó gấp 8 lần, nó sinh ra là đã phải chia sẻ, còn mày được hưởng một mình sướng thế còn gì
    hồi bằng nó mình suốt ngày bị mắng, ngày nào cũng bị đánh, còn nó cải nhem nhẻm ra mà chả ai nói gì, lúc nó khùng khùng điên điên lên nó bảo : (câu này ko phù hợp với diễn đàn nên mình không đăng). may là nó bị đánh, lúc ý sướng lắm lun :D, nhìn nó bị đánh mình cứ bị cười ý :D

Nguyễn Đăng BìnhCherry_cherry thích bài này.
  8. phamkimcu0ng

phamkimcu0ng Cựu Kiểm soát viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

Mình không có em nhưng em họ quậy lắm, và sai vặt mình các kiểu, nhìn thấy có vài đứa dễ thương nhưng hầu như là quậy nên mình ghét làm anh chị lắm T^T

Trang Vũ 2k5Cherry_cherry thích bài này.
  9. Cherry_cherry

Trường học/Cơ quan:

Dạ em bắt nạt chị chứ chị có bắt nạt em được đâu
    Em thì lúc nào chẳng được bênh vực ,cậy có bố mẹ nên làm càn ý mà
    Đúng đấy bạn ạ,đồ của mình mà cứ làm như đòi của nó không bằng
    Thấy nó bị đánh nhiều lúc mibhf cũng thấy tội tội

10. !DK!

!DK! Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở An Lộc

Mình vài năm trước cũng giống hệt cậu, bực bội kinh khủng, rất muốn đấm vô cái mặt ngáo ngơ của nó :v Nhưng đó là em mình hồi nhỏ, còn bây giờ, kể cả em ruột hay em họ đứa nào cãi lại mình tán không trượt phát nào :D tụi nó cũng biết điều đó nên cũng ngoan hơn rồi.
    Nhưng 2 thằng em họ thì không cần làm gì mình vẫn muốn đập nó :v thằng anh thì ngu vô cùng, lên lớp 6 rồi mà tính tình với ngoại hình dòm như thằng lớp 3 :v còn thằng nhỏ thì suốt ngày hét la, gân cổ lên nói :||| thực sự rất tức.

11. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT Lê Hữu Trác

Chúng ta là những người anh , người chị thì tất nhiên chúng ta phải làm nhiều việc hơn rồi :))
    Chúng ta phải biết nhường nhịn , yêu thương em của mình :)

12. Cherry_cherry

Trường học/Cơ quan:

Đúng mình cũng rất thương nó,muốn hi sinh cho nó nhưng vì nó quá quắt nên không thể không tức được,nhiều lúc tha cho nó nhưng nó còn vênh mặt lên dọa nạt mình nè.Tức lắm chắc bạn không hiểu được đâu vì em bạn là một đưá ngoan ngoãn chứ không như em mình

Tống Huy thích bài này.
  13. kanna kamui

kanna kamui Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS kim tân

em cũng tức lắm chị ạ, tức không chịu nổi luôn ý, muốn đánh nó lắm nhưng mẹ em bảo phải kiềm chế, mà em càng cố kiềm chế thì thằng em trai em càng quá đáng, bị trêu tức lắm, toàn bị hiểu oan, nhưng chị đừng ức chế bởi vì nhiều khi mình thế thôi chứ nếu nhận ra những trò nghịch ngợm những lúc đó thực sự thấy đứa em của mình rất đáng yêu đúng không nè chị ?

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted