Nỗi khổ của những người đeo kính cận

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Nỗi khổ này chỉ "bốn mắt" mới thấu:r3 JFBQ00153070129Abạn thì sao?JFBQ00156070205A
Bị cận có những khó khăn trong việc học thể dục, đi mưa phải tháo kính,.. nhưng mình lại gặp những người không bị cận nhưng lại thích đeo kính đến kì lạ, cứ lấy kính cận của người khác đeo với ý nghĩ đeo vào sẽ trông giống người trí thức, đeo vào sẽ đẹp hơn,.. nhiều lúc gặp cảnh vậy mình cũng chả biết nói sao...

Last edited:

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Bị cận có những khó khăn trong việc học thể dục, đi mưa phải tháo kính,.. nhưng mình lại gặp những người không bị cận nhưng lại thích đeo kính đến kì lạ, cứ lấy kính cận của người khác đeo với ý nghĩ đeo vào sẽ trông giống người trí thức, đeo vào sẽ đẹp hơn,.. nhiều lúc gặp cảnh vậy mình cũng chả biết nói sao...
bây giờ bị cận người ta toàn nói chơi game thôi chị ạ. bây giờ nói học nhiều nên cận ít người tin lắm trừ phi là mình học lớp chọn hay trường top thì người ta tin.
hazz lớp mink học giỏi nhất trường nhưng bù lại là bị cận hết lớp luôn
Giống lớp mình thế..à không mà là cả trường luôn. Trường chuyên nên thấy đi đâu cũng thấy người bị cận.
p/s: mình cũng vậy nè >.<

Dương Hà Bảo Ngọc

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2017
382
337
76
22
TP Hồ Chí Minh
Cheonan Girls' High School
bây giờ bị cận người ta toàn nói chơi game thôi chị ạ. bây giờ nói học nhiều nên cận ít người tin lắm trừ phi là mình học lớp chọn hay trường top thì người ta tin.

Giống lớp mình thế..à không mà là cả trường luôn. Trường chuyên nên thấy đi đâu cũng thấy người bị cận.
p/s: mình cũng vậy nè >.<
uk trường mink là chuyên tốt nhất của tỉnh khắc khe lắm

Vumaithanhlop8

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng tám 2017
220
353
109
Thanh Hóa
THCS
Cùng cảnh ngộ rồi
Bạn đã gặp phải những trường hợp nào ở trên rồi, cùng chia sẻ cho mọi người nhé :)
mình bị gần như hết. nói chung cận thị khổ lắm. Trước mình bị đứa bạn đẩy nhẹ vào tay mà bay cả kính:r3

Sophie Vương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
7 Tháng chín 2017
905
1,133
189
18
TP Hồ Chí Minh
bị cận thì hơi khó khăn khi chạy nhảy hơi khó
Không chỉ chạy nhảy thôi đâu, làm cái gì cũng khó
Mk bị cận nè, có sao đâu :3 , vẫn chạy nhảy, vui chơi với các bạn như bình thường. Chỉ khi mặc áo có cổ áo nhỏ mới bị rớt cái kính thôi!
Đeo kính cận khổ thì chuyển qua đeo kính áp tròng :3

Đeo kính áp tròng ko phải là hư mắt, tùy người. Giống như ca sĩ ấy,cũng đeo kính áp trọng đó, do là họ có chỉ dẫn của bác sĩ, đi khám mắt đầy đủ, thường xuyên. Mà kính áp tròng chỉ dành cho những người cận thị chứ loạn thị thì ko có

Top Bottom