Nơi hỏi đáp về thiết kế

Status
Không mở trả lời sau này.

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
Làm thế nào mà mấy chị có thể làm ra sản phẩm design nhanh như vậy mà ít bị ảnh hưởng đến học tập??
Làm thế nào để định nghĩa và tìm ảnh stock một cách chính xác nhất, hạn chế tối đa các trường hơp kiện tụng liên quan đến bản quyền?? Dùng ảnh stock từ Pixabay và Pexels có ok không?? Có nên dùng Freepik để tải vector về không (thấy phải credit tác giả ^^)
Có những ví dụ nào nên dùng Color Dodge ngoài việc tạo ra các hiệu ứng ánh sáng đặc sắc??
- Thật ra ý tưởng nhiều khi phụ thuộc vào phụ kiện và cách đặt hàng, qua đơn đặt hàng và khi mình có kinh nghiệm thì mình sẽ lập tức ra ngay các sản phẩm...
- Định nghĩa thì chị không chắc nhưng ảnh stock của chị đa phần là lấy từ Google hoặc tự chị cap từ các bộ phim hoạt hình em nhé...Và khi mình làm xong thường chị sẽ đăng lên DeviantArt và ghi chú thích Credit ở đó, nếu lấy từ Google thì ghi là Google và nhưng vậy dễ hạn chế tối đa vi phạm bản quyền...Chị cũng có xài ảnh trên Pixabay nên xài xong thường chú thích thêm link nữa...
- Ngoài việc tạo hiệu ứng đặc sắc, chị còn hay xài Color Dodge cho việc đổi màu ảnh giúp hài hòa hơn trong lúc des và nhất là khi blend em nhé...

Theo mình bạn nên xóa font đó đi, mình sẽ cho bạn link tải font riêng có hướng dẫn và bảo đảm đã việt hóa hoàn toàn...

Last edited by a moderator:

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Làm thế nào mà mấy chị có thể làm ra sản phẩm design nhanh như vậy mà ít bị ảnh hưởng đến học tập??
Làm thế nào để định nghĩa và tìm ảnh stock một cách chính xác nhất, hạn chế tối đa các trường hơp kiện tụng liên quan đến bản quyền?? Dùng ảnh stock từ Pixabay và Pexels có ok không?? Có nên dùng Freepik để tải vector về không (thấy phải credit tác giả ^^)
Có những ví dụ nào nên dùng Color Dodge ngoài việc tạo ra các hiệu ứng ánh sáng đặc sắc??

Chị không biết vì sao mình lại làm nhanh vậy nữa. Chắc hầu hết đều đơn giản, chị không theo Art như Ricchin. Kể cả mấy banner các thứ cho sự kiện của diễn đàn đều làm khá nhanh. Đầu tiên thì chọn kích cỡ rồi down linh kiện và chèn text, mất tầm 5 mười phút gì đó.
Về bản quyền thì xem xét các web người ta share có ghi hay không, nếu không thì ghi tên web mình tìm được, nếu có thì ghi theo họ, mà nếu nghi ngờ thì paste lên gg rồi search. Stock thì phần lớn thì down mấy cái thuận lợi cho thiết kế đơn giản. Hai web em hỏi chị không dùng, toàn lên Weheartit với PNG Tree thôi :v

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn

Chào mọi người r56

Bạn cần giúp đỡ trong quá trình thiết kế? r72
Bạn gặp khó khăn khi bắt đầu đam mê thiết kế? r77
Bạn muốn tham khảo sự trợ giúp của các Designers của box? r48

Vậy thì bạn đến đúng nơi rồi r44
Topic này nhận tư vấn tất cả những vấn đề về design, sử dụng phần mềm thiết kế ^^
Chúng tớ sẽ giúp các bạn trong khả năng của mình, sớm nhất có thể!
Một vài câu hỏi thường gặp:
  • Làm sao để không bị lỗi font?
  • Dùng app gì cho người mới bắt đầu?
  • Cách làm nổi bật text?
  • Mẹo tìm stock (ảnh gốc) nhanh, hiệu quả là gì?
  • Vân vân và mây mây r39
Nào, bắt đầu thôi!
Chị ơi, chị thường dùng phần mềm nào để giải nén file font chữ vậy chị? Nhiều lúc em tải font chữ xuống rồi dùng phần mềm WinRaR để giải nén mà không được. Thậm chí lúc em dùng font mới tải về gõ trong word mà nó lại hiện ra font Calibri (Body).

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Chị ơi, chị thường dùng phần mềm nào để giải nén file font chữ vậy chị? Nhiều lúc em tải font chữ xuống rồi dùng phần mềm WinRaR để giải nén mà không được. Thậm chí lúc em dùng font mới tải về gõ trong word mà nó lại hiện ra font Calibri (Body).
ủa :v Giải nén font cần phần mềm á? Sau khi làm thao tác giải nén thì chỉ cần đúng dạng file rồi lưu vào ổ font là ok mà

• Like
Reactions: WindyTA

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Dạ. thậm chí em còn không tìm ra mấy chỗ như trong hướng dẫn nói nữa.
Copy hết tất cả các file font vào thư mục Fonts của Windows em nhé. Em nhớ là file đó phải là file font (đừng có copy file hướng dẫn, ảnh hay gì đó). Chị dùng Winxp, còn em thì khác. Vấn đề của em có phải là vị trí để chứa font chữ không? Em không biết file nào để lưu?

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Copy hết tất cả các file font vào thư mục Fonts của Windows em nhé. Em nhớ là file đó phải là file font (đừng có copy file hướng dẫn, ảnh hay gì đó). Chị dùng Winxp, còn em thì khác. Vấn đề của em có phải là vị trí để chứa font chữ không? Em không biết file nào để lưu?
Em thấy nó lưu sẵn rồi chị. Nhưng mà cái vấn đề là em vào word gõ thử font đó thì nó lại ra font Calibri (Body)

jiiseong

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
23
38
31
20
TP Hồ Chí Minh
THPT Giồng Ông Tố
bạn có sử dụng cs6 không ? .-. nếu có thì cho mình hỏi cách thêm font vào cs6 ạ

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
Mấy bạn cho mình hỏi một câu cuối về fonts

Mình tải fonts việt hóa r,cài vào máy r ..... Tại sao:

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
Mấy bạn cho mình hỏi một câu cuối về fonts

Mình tải fonts việt hóa r,cài vào máy r ..... Tại sao:
View attachment 38849

Mình xài Win 7 nên không down phần mềm giải nén nhá...

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
làm sao để hòa màu khi ghép các hình mà cảm nhận được nó là một bức nguyên vẹn, không thấy đường ghép?

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
làm sao để hòa màu khi ghép các hình mà cảm nhận được nó là một bức nguyên vẹn, không thấy đường ghép?
nếu đã ghép các hình vuông vào thì kiểu gì chả ra đường ghép, chẳng qua là đỡ lộ liễu bao nhiêu thôi. Thực ra bạn nên dùng ảnh dạng object như PNG để thêm vào ý. Ví dụ nà
Đây là ảnh nhỏ dạng png

Chèn vào một hình: Tèn ten :v

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
nếu đã ghép các hình vuông vào thì kiểu gì chả ra đường ghép, chẳng qua là đỡ lộ liễu bao nhiêu thôi. Thực ra bạn nên dùng ảnh dạng object như PNG để thêm vào ý. Ví dụ nà
Đây là ảnh nhỏ dạng png

Chèn vào một hình: Tèn ten :v
không phải là hình vuông bạ :v mà là có một cái nền sẵn mà mình muốn ghép hình lên nền đó mà độ đậm nhạt của nó không ăn khớp, khnog hòa vào nhau ý :p

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom