Thích - Thương Nói chuyện với người yêu chủ đề gì?

Chii Chii

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng năm 2018
391
240
66
Hải Phòng
Đại học mơ ước
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn/anh/chị/em ơi cho mình hỏi, khi nhắn tin hay nói chuyện với bạn trai thì nói chuyện gì cho nó sôi động đây nhỉ? Em khá là nhạt :(( Không biết nói chuyện gì hết ấy ạ, lúc nào cũng là cậu ý bắt chuyện trước, huhu em phải ls đây???

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Các bạn/anh/chị/em ơi cho mình hỏi, khi nhắn tin hay nói chuyện với bạn trai thì nói chuyện gì cho nó sôi động đây nhỉ? Em khá là nhạt :(( Không biết nói chuyện gì hết ấy ạ, lúc nào cũng là cậu ý bắt chuyện trước, huhu em phải ls đây???
Hmmm… cái này khó nè >< Ừm, mình nghĩ bạn nên nói cho mình biết nhiều hơn về 2 người, vì cũng tùy nữa...
Nói chuyện với bạn trai à, cứ thích gì thì nói đấy. Như là hôm nay ăn gì, rồi gặp chuyện gì... + tâm sự, kể lể những thứ mà bạn cảm thấy thú vị hoặc việc bạn muốn người kia biết :v
Nói chung thì mình cũng nhạt lắm, hmmm… chỉ có thể giúp tới đây thôi :D

• Like
Reactions: VânHà.D

Chii Chii

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng năm 2018
391
240
66
Hải Phòng
Đại học mơ ước
Hmmm… cái này khó nè >< Ừm, mình nghĩ bạn nên nói cho mình biết nhiều hơn về 2 người, vì cũng tùy nữa...
Nói chuyện với bạn trai à, cứ thích gì thì nói đấy. Như là hôm nay ăn gì, rồi gặp chuyện gì... + tâm sự, kể lể những thứ mà bạn cảm thấy thú vị hoặc việc bạn muốn người kia biết :v
Nói chung thì mình cũng nhạt lắm, hmmm… chỉ có thể giúp tới đây thôi :D
Căn bản là cuộc sống của mik nó cx nhàm chán ý nên k có gì để tâm sự :((

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Hihi , em đã từng có người yêu nhưng chủ yếu bọn e nhắn tin toàn là :
- Đầu tiên chào hỏi , hỏi xem ăn uống gì hết chưa
- Sau đó là trao đổi về bài vở các kiểu
- Cuối cùng là em giao cho nó một số bài tập rồi bảo nó làm mai em kiểm tra rồi bye bye tạm biệt nhau thôi chị .
Còn muốn sôi động thì anh chị hãy cùng nhau nói về một hoạt động mà cả 2 đều thích : du lịch , xem phim ,... hay bất cứ một hoạt động nào khác :)

Shirayuki_Zen

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười hai 2018
762
835
121
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Vân Nam
em không có bạn trai, em có cr 1 người chị ạ
để bắt chuyện với ổng em toàn hỏi bài thui ạ, tại ổng là ''con nhà người ta'' trong truyền thuyết nên hỏi bài rùi mới từ từ lân la sang cái khác ạ
chị thử cách này xem ? o_O
cái này em không chắc nữa :(

Chii Chii

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng năm 2018
391
240
66
Hải Phòng
Đại học mơ ước
Thế thì hẳn vẫn còn có điều gì đặc biệt, thú vị trong cuộc sống ấy để anh ấy yêu chị chứ nhỉ?
Có lẽ là do tính cách của mình bạn ạ
Với cả chỉ có mình có thể thấu rõ con người của cậu ý chứ ngay cả những người thân thiết lâu năm cũng không thể
Nói chung cậu ý yêu mình là vì phần bên trong con người ý bạn, cậu ý từng nói vậy

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
yêu đương thì nên để con trai chủ động nè
Mình cứ phải kiếm chủ đề để nói thì mệt lắm á
Thỉnh thoảng mè nheo , đòi các kiểu 1 chút :D ( nhưng đừng quá trớn là được )
Khi có chuyện gì buồn hay vui thì tâm sự với nó
Chúc cuộc tình của chị thật đẹp nha :D

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Với cả chỉ có mình có thể thấu rõ con người của cậu ý chứ ngay cả những người thân thiết lâu năm cũng không thể
Thế thì chị cứ để anh ấy bắt chuyện trước đi, không sao đâu. Lâu lâu thì rủ anh ấy đi uống cafe, ra cầu hóng gió tí :))

• Like
Reactions: Tống Huy

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
Để tình yêu của bạn không bị nhàm chán thì cách nói chuyện, giao tiếp tinh tế cũng là yếu tố quan trọng không kém. Giao tiếp, nói chuyện không chỉ giúp bạn và người ấy hiểu nhau hơn, điều quan trong là bạn phải tự tin lên nhé, nếu người đó có chuyện buồn thì hãy tâm sự với anh/cậu ấy, tránh nói những chuyện như kiểu tò mò, hỏi han,...nhé! Chúc cậu có một câu chuyện tình yêu đẹp nè ^^

D

!DK!

Nếu người bạn thích là người hài hước trong lớp (mà đa số đứa con trai nào chả vậy :v) thì hãy thử nhắn tin với nhau bằng cách gửi meme hài cho nhau đi :) ko phải meme tình iu nhá, gây hài cơ :> chắc bạn cũng biết nó là gì chứ nhỉ? tui với người tui cr đang chơi với nhau bằng cách này đấy :)) hiệu quả lắm nha.
đây là cách của tui, nếu vẫn chưa có thay đổi gì thì chịu :vv

Top Bottom