Nhật ký Những xúc cảm...

Status
Không mở trả lời sau này.
M

muabuon034

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chán, mấy hôm nay không biết làm gì, được duyệt cả tuần rồi mà bây giờ mới làm, chán thật là chán, không biết viết gì nữa, thôi thì chúc cho tất cả những đã từng đọc qua đây có một ngày thật vui vẻ và hạnh phúc............

M

muabuon034

Hôm nay, cũng như hôm qua thôi, trời vẫn mưa thật lớn, nhìn trời mà cảm thấy thật...u ám. Tại sao cứ phải làm như thế, tại sao phải là nhất lớp chứ không phải là nhì hoặc ba, tại sao chứ? Nếu học mà không biết điểm mình muốn chạm đến, không ước mơ thì sao nhỉ? Có thật là mình thích học không? Vẫn thế, cái cảm giác vừa vui vừa lo lắng vẫn còn trong mình, làm sao có thể hoàn thành nổi nhiệm vụ ấy, một môn thi là đã thấy mệt, bây giờ thêm một nữa sao chịu nổi, yếu ớt thế này sao mà học đây, từ chối thì lại sợ cô nói, học thì thấy quá mệt, rồi nếu mà học thi không xong thì lại bị trách móc, thể nào cũng rớt phẩy rồi cũng bị mắng là chỉ ăn với học mà cũng không xong,...và rất nhiều điều khác nữa.

Không biết nên làm gì đây, tự dưng mon muốn thời gian có thể quay trở lại lúc còn bé, thật dễ chịu..............

Ngoài việc học ra còn biết bao nhiêu chuyện nữa, chán, cớ sao quanh mình cứ như là không có một ai, liệu có ai có thể là một người bạn thật sự, cứ bảo phải mở lòng nhưng sao khó quá.........................................................:M010::M010::M010::M010:

N

nguyengiahoa10

Kệ nó, học làm gì nhìu quá tổn hại sức khỏe! Thích cái nào học cái ấy, thi thì cũng thi như người ta, đậu rớt không thành vấn đề, đâu nhất thiết phải luôn là nhất, bị chửi thì cứ chửi vài ngày là hết thôi ai rảnh chửi cả đời, nhục chẳng có gì nhục, mình cũng là người mình có quyền làm sai $ \longrightarrow $ có quyền rớt chứ! Còn trẻ cứ học sao cho vui cho khỏe, đừng vùi đầu vô sách vở già rồi thì lại nuối tiếc cái ngày xanh đã thoáng qua đi! Quan trọng là đậu đại học không kìa, ra trường kiếm được một cái nghề tốt không kìa, có báo hiếu cho cha mẹ được không kìa, mấy cái đó mới là quan trọng. Chưa bước tới cửa đại học đã bước tới cửa nhà thương rồi :-\"
Muốn giải quyết tâm sự của mình đầu tiên phải tự xử đã, suy nghĩ cho chín chắn lại, tự xử hổng được mới phải mở lòng với bạn bè, người thân. Mở sớm quá không có hiệu quả đâu :-\"

M

muabuon034

Kệ nó, học làm gì nhìu quá tổn hại sức khỏe! Thích cái nào học cái ấy, thi thì cũng thi như người ta, đậu rớt không thành vấn đề, đâu nhất thiết phải luôn là nhất, bị chửi thì cứ chửi vài ngày là hết thôi ai rảnh chửi cả đời, nhục chẳng có gì nhục, mình cũng là người mình có quyền làm sai $ \longrightarrow $ có quyền rớt chứ! Còn trẻ cứ học sao cho vui cho khỏe, đừng vùi đầu vô sách vở già rồi thì lại nuối tiếc cái ngày xanh đã thoáng qua đi! Quan trọng là đậu đại học không kìa, ra trường kiếm được một cái nghề tốt không kìa, có báo hiếu cho cha mẹ được không kìa, mấy cái đó mới là quan trọng. Chưa bước tới cửa đại học đã bước tới cửa nhà thương rồi :-\"
Muốn giải quyết tâm sự của mình đầu tiên phải tự xử đã, suy nghĩ cho chín chắn lại, tự xử hổng được mới phải mở lòng với bạn bè, người thân. Mở sớm quá không có hiệu quả đâu :-\"

hì, có vẻ bạn là người khá lạc quan nhỉ, ukm, vẫn biết là thế nhưng thật lòng sao cảm thấy quá khó, có cảm giác như là những người quanh mình đều giả tạo, còn học ah, không biết nên làm chi nữa,....

M

muabuon034

28/8/2012
Hôm qua, à không, hôm kia chứ, H sang nhà mượn tập, sau khi thực hiện được mục đích, nó lân la sang bà tám chuyện của P vs mình, mà hay thật sao lúc ấy mình lại im lặng mà không kể ra hết nhỉ, thật ra thì không thể nói là chuyện của mình vs P mà phải nói là chuyện của H vs P. Ukm thì chuyện cũng đã một...tháng rồi, nhắc làm chi nữa, nhưng không hiểu sao H vẫn muốn biết....

chán, tí nữa phải đi học rồi ~
ngày mai lại đi học, suốt ngày cứ học và học, liệu có khi nào mình điên lun k?
lại nhớ đến chuyện của N vs L, mắc cười thật, hai đứa nó đúng cặp đôi hài hước, từ khi chúng nó dk cô cho ngồi cạnh nhau thì biết bao chuyện xảy ra, mọi chuyện tụi nó làm cũng khiến người khác bật cười thành tiếng, nhớ lại thấy buồn cười quá ...................:M059::M059::M059::M059:(nụ cười ma quái:D:D)

......................................
đến đây không biết viết gì nữa, đã vào học lớp mới cũng 2 tuần rồi nhưng cảm giác xa lạ vẫn cứ nhự trị, thỉnh thoảng có qua lớp cũ chơi, nhìn lớp cũ mà sao muốn khóc quá, hồi ấy tuy có thật ghét tụi nó nhưng .................ước gì nhỉ, có thể được học với tụi nó thêm một năm nữa, Hn ơi, VA ơi, T ơi, tao thấy nhớ tụi bây quá, nhớ lớp mình và nhớ những lời chọc ghẹo khi xưa, tiếc là tao sẽ không dk nghe những lời như thế nữa....

hôm nay, nhật kí thân yêu, nếu có ngày tôi mệt mỏi và muốn gục ngã, có thể một lần thôi dìu tôi đi nhé, bởi cuộc đời này còn quá dài, những chông gai phía trước còn quá nhiều, và tôi nghĩ là mình không đủ khả năng để có thể đi một mình trên con đường ấy

;););););););););)

M

muabuon034

chậc

cái cuộc sống này thật mệt...~

con Y viết bậy vào sách H, L la toáng lên khiến mình vs H xấu hổ gần chết

thế là H nói L

và nước mắt tuôn( của L).........

hai đứa (H và mình) xúm lại xin lỗi...

trong lòng vẫn tức

cuối cùng là .... hai phe cùng cười:):):):):)

không hiểu là vì sao mà L lại thích N nhỉ

ừ thì nó cũng gọi là đẹp ấy....

nhưng không đến nỗi, mới ngồi với nhau có....5 ngày mà đã....thích:confused::confused::confused:

bo tay. com rồi

~~~~~~~~~~~~~~~~

Cuộc sống thật khó hiểu

M

muabuon034

nhận được tin thi đậu vòng 2 vui quá

nhưng.......

còn vòng 3 thì sao nhỉ?

liệu có thể vượt qua không....................

học trong lớp cũng được 3 tuần rồi nhỉ, vậy mà.............

sao vẫn thấy lạ xa

khó hiểu ~

thôi thì cố gắng lên

M

muabuon034

lâu quá không viết nhật kí

không biết nên viết gì đây

......

thời gian thì cứ như thế mà trôi

con người cũng như thế...vô tình lắm

nhớ mãi ngày chập chững bước vào cấp hai...

giờ thì thật xa khoảng khắc ấy

sắp xa rồi mái trường cấp 2

chỉ năm nay thôi chứ có nhiều chăng

lớp cũ quá vui, còn lớp mới...

tẻ nhạt quá

ừ thì các bạn ở lớp mới ấy cũng tốt lắm, cũng biết bao trò để cười vỡ bụng như lớp cũ

nhưng sao... cảm giác có gì đó thật khác, thật xa

lâu lâu sang lớp cũ mà muốn khóc...

các bạn ơi,

tớ thấy nhớ thật nhớ

dù cho tớ có thực là đôi lúc quên mất đi các bạn

nhưng có điều....

tớ vẫn mãi yêu

goodbye lớp mình nhé

mãi không quên...~

~_~

Status
Không mở trả lời sau này.