những vấn đề cần tư vấn

H

halam_2507

T

thuyanh_1296

ko phải nhom bai tap cung co cach giai chung dau ban ak. tuy vao tung bai kc nhau ma chug ta nen co nhung phuong phap giai kc nhau.co nhung bai tap can phai ap dung nhieu pp kc nhau moi giai dc nhug cung co nhug bai chi can su dug 1 pp cug co the tim ra dap an.vi vay ban hay doc ki de bai,phan tich du kien tu do hay chon cho mh cach lam bai hay nhat nhanh nhat ,dug nhat.chuc ban tim dc cau tra loi ma ban can tim nha:-h

C

conga2222

Thưa các thầy cô môn hoá ! Cho em hỏi một câu thế này ạ: làm thế nào để phân biệt bài tập nào dùng phương pháp này bài tập khác dùng phương pháp kia bằng mắt trong phần bài tập vô cơ!

câu hỏi này hay nè tiện đây cũng cho mình hỏi luôn làm sao để biết trước đề thi để mình ở nhà giải trước đến lúc đi thi sẵn điền đáp án thôi cho nhanh

S

sky_net115

Nói thật chứ bạn làm nhiều bài tập thì bạn đọc đề lên sẽ biết ngay ra dạng làm bài tập, đừng cố tìm 1 phương pháp cho 1 dạng bài tập, bởi 1 dạng bài tập có nhiều phương pháp chứ không phải 1 phương pháp.

Một khi bạn đã làm thành thạo rất nhiều bài tập ý, thì bạn hoặc chỉ cần đọc dữ kiện về chất sẽ suy ra phương pháp làm, hoặc chỉ cần đọc dữ kiện về số liệu sẽ suy ra ngay đáp án trong trắc nhiệm :D

Top Bottom