Những trường đại học cho phép học song bằng (bằng kép)

K

kuniupate

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, mình là 96-er, hiện đang là học sinh lớp 12.
Cũng như phần nhiều các bạn học sinh cuối cấp khác, mình cũng đang rất bối rối giữa việc chọn trường, chọn ngành :-<
Hôm nay mình viết topic này mong các bạn có thể chia sẻ, giúp đỡ và tư vấn cho mình một chút ;)

Mình là con gái, học khối D. Mình đang có ý định học song song hai bằng cùng một lúc, một bằng chuyên ngành và một bằng ngoại ngữ. Tất cả các trường đều cho sinh viên học như vậy hay chỉ có một số ít trường cho phép như vậy thôi? Và ở khu vực miền Bắc thì đó là những trường nào? :confused:

Các bạn giúp mình với :(

E

endlesslove.hero@gmail.com

Theo mình được biết thì hiện nay còn ít trường đào tạo song bằng. Chủ yếu là mình tự tìm hiểu và học hỏi thêm. Nếu bạn đã học xong một ngành và muốn học cao hơn hoặc học thêm thì đăng ký vừa học vừa làm..không thì học bình thường

T

tomcangxanh

Chào mọi người, mình là 96-er, hiện đang là học sinh lớp 12.
Cũng như phần nhiều các bạn học sinh cuối cấp khác, mình cũng đang rất bối rối giữa việc chọn trường, chọn ngành :-<
Hôm nay mình viết topic này mong các bạn có thể chia sẻ, giúp đỡ và tư vấn cho mình một chút ;)

Mình là con gái, học khối D. Mình đang có ý định học song song hai bằng cùng một lúc, một bằng chuyên ngành và một bằng ngoại ngữ. Tất cả các trường đều cho sinh viên học như vậy hay chỉ có một số ít trường cho phép như vậy thôi? Và ở khu vực miền Bắc thì đó là những trường nào? :confused:

Các bạn giúp mình với :(

ĐH Ngoại Thương cho phép học văn bằng 2 nhé, những môn giống nhau giữa 2 chuyên ngành mà đã học rồi thì sẽ không phải học nữa. Sau khi học 1 năm ngành chính và kết quả học tập trên 7.0 (hay 7.5 gì đấy) thì sẽ được đăng ký thêm 1 chuyên ngành nữa để ra trường có 2 bằng. Ví dụ Ngôn ngữ thương mại + Kinh tế đối ngoại/ Tài chính quốc tê/ Luật/ Quản trị hoặc Tài chính + Luật, Kinh tế đối ngoại + Luật, v.v...

Học 2 văn bằng thì xác định trước là cực vất vả, 4 ca = 12 tiết cắm rễ ở trường luôn, và đến ngày thi thì... -_-

Top Bottom