Khảo sát Những trò chơi gắn liền với tuổi thơ

Shirayuki_Zen

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười hai 2018
762
835
121
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Vân Nam
:D
tuổi thơ mà
không biết ở đây, có bạn nào đi bắt dế với bắt cào cào không nhỉ?
có em
ngày xưa đi bắt châu chấu cào cào về làm nhà tù cho chúng nó
xong còn bắt bọ ngựa chuồn chuồn về nuôi rồi tụi nó chết sau 3 ngày
còn vặt đỗ đem ra đồng nướng cơ ạ ^^
chơi trò trẻ châu 5 ae siêu nhân nữa ý ạ ^^ (có bạn nào ảo tưởng giống tụi mình không?)
và cũng đã từng đi ăn trộm khế rồi bị mắng. (Chắc đến đây là lạc đề) Em còn đi đánh nhau với cái đứa hàng xóm nữa cơ. Năm lớp 3 em đánh nhau chả biết kiểu gì mà bung cả cúc áo của cái đứa ý luôn ^,^
Có bạn nào như em không ạ??? ^^

• Like
Reactions: VânHà.D

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
:D
tuổi thơ mà
không biết ở đây, có bạn nào đi bắt dế với bắt cào cào không nhỉ?
Em rất ghét côn trùng nên chả bao giờ bắt dế với cào cào cả, nhưng mổ cóc thì có :), à còn trò ném lon nữa chứ :>, cả ma lon nữa chứ, chơi trò này ở nghĩa địa thì vui hết sảy

Last edited:
  • Like
Reactions: VânHà.D

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
Đầu tiên , phải cảm ơn topic này của bạn.

Ai trong chúng ta đều đã trải qua 1 tuổi thơ đẹp đẽ đúng không?

Tuổi thơ của tớ gắn liền với những trò chơi:
nhảy dây,
ô ăn quan,
chơi chuyền,
rồng rắn lên mây,
chi chi chành chành,
bịt mắt bắt dê,
trốn tìm,
mèo đuổi chuột,
cá sấu lên bờ ( đặc biệt là trò cá sấu lên bờ này, nhớ hồi đó chơi dữ quá đến mức đập mặt xuống sân, bây giờ còn 1 vết sẹo dài ngay mũi luôn :D)
thả diều
thả đỉa ba ba
gianh rải
nhảy lò cò
lộn cầu vồng
xỉa cá mè
dung dăng dung dẻ

vân vân và mây mây

cùng chia sẻ nào @Trang Vũ 2k5 , @Timeless time , @Play with me , @Quang Đông , @Mai Anh 2k5 , @Kawaii Nezumi
nhảy dây có nhảy lộn có ô ăn quan có chơi đáo
thả đỉa ba ba lộn cồng vồng
mèo đuổi chuột
rồng rắn lên mây
trốn tìm( hồi đó chơi nhiều và cx nhìu chỗ trốn nên bj 1 thanh sắt quẹt qua trán và bây h còn 1 vét sẹo nhỏ trên trán)
vân vân và mây mây

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Hi, :Rabbit10:Rabbit10:Rabbit10xin chào mọi người!@!!
Mỗi khi nhắc về tuổi thơ, người ta liền nghĩ ngay đến những trò chơi dân gian mà mình cùng bạn bè trang lứa đã cùng tham gia. Với sự nhiệt tình và sáng tạo vô biên của tuổi trẻ, những trò chơi đã ra đời và để lại biết bao ấn tượng khó quên về một thời “tuổi thơ dữ dội” đã đi qua.
Mọi người cùng chia sẻ những trò chơi tuổi thơ mà bạn yêu thích nhất nhé:Rabbit3:Rabbit3:Rabbit3.
Hihi, topic đã làm kí ức tuổi thơ trong tui ùa về. Ngày xưa, tui hay chơi ô ăn quan, cò chẹp, kéo co, banh đũa, bịt mắt bắt dê, cá sấu lên bờ, thả diều...Còn bây giờ tui rất buồn, em tôi chẳng biết gì về các trò chơi dân gian này, nó chỉ biết laptop, TV, điện thoại mà thôi !!! Đánh mất cả tuổi thơ rồi còn gì !! Nghĩ lại đang còn thấy tiếc tiếc, haizzz !!!

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
bịt mắt bắt dê
trốn tìm
ô ăn quan
cá sấu lên bờ
xì búng tai
rồng rắn lên mây
giữa trưa rủ nhau đi ăn trộmổi, táo
trêu chó.....
chơi đồ hàng( hồi 4,5 tuổi với bạn hàng xóm )
đi bơi
bắt cá con
nghịch cát , ném đá , ....
và còn vô vàn trò nghịch ngu khác

• Like
Reactions: Tống Huy

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
Tuổi thơ của em nó không tươi đẹp như của chị lắm nhưng cũng có đủ thứ trò chơi vui:
Bịt mắt bắt dê, Tím trồn (là trốn tìm đó :0), Thả đỉa ba ba, Cá sấu lên bờ, Đồ 3 tiếng, Cộng trừ nhân chia (không biết có bạn nào biết trò này không), Rồng rắn lên mây, Đồ hàng :), Dung dăng dung dẻ, ...
em biết trò cộng trừ nhân chia nè chơi vui lắm luôn

• Like
Reactions: Maianh2510

Nguyễn Thiên Trang

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng năm 2017
139
61
71
19
Quảng Nam
THCS
Kê gạch , hái lá cây,lá rau,lượm mấy ngọn cây,cành củi khô, lon sữa bò,sữa ông thọ=> Nấu Ăn(cụ thể là nấu canh) =)) Nhưng bất thành sản phẩm :(

Haizzz....

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
152
116
21
18
Bắc Ninh
Thcs Song Hồ
nhiều trò mình không biết luôn đó
mà trò cộng trừ nhân chia là sao vậy mọi người??

Thảo hahi.love

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng bảy 2018
389
268
76
18
Hà Nam
Trường Trung học cơ sở Đinh Công Tráng
Tuổi thơ của mình là những ngày xuống bà ngoại hái lá chuối cạnh nhà gấp thành mấy còn giun, dế gì đó.... nhưng giờ nhà xây mói nên chặt cây rồi...Nhớ quá..........

0975034856

Học sinh
Thành viên
13 Tháng hai 2019
142
151
21
17
Bình Định
Trường THCS Ngô Mây
Em chơi cũng nhiều trò lắm:
bịt mắt bắt dê
cá sấu lên bờ
oẳn tù xi
chơi đồ hàng
ăn quả
lên cung trăng
trốn tìm
.......................:D:D:D nhiều quá kể hổng hết

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Mỗi khi nhắc về tuổi thơ, người ta liền nghĩ ngay đến những trò chơi dân gian mà mình cùng bạn bè trang lứa đã cùng tham gia. Với sự nhiệt tình và sáng tạo vô biên của tuổi trẻ, những trò chơi đã ra đời và để lại biết bao ấn tượng khó quên về một thời “tuổi thơ dữ dội” đã đi qua.
Mọi người cùng chia sẻ những trò chơi tuổi thơ mà bạn yêu thích nhất nhé:Rabbit3:Rabbit3:Rabbit3.
Đọc bài viết này khiến bao nhiêu kỉ niệm lại ùa về :D
Căn bản do ngày xưa mình khá ốm yếu, ngoài ngồi ơn nhà thì chẳng được ra ngoài chơi mấy. Chỉ được chơi mấy trò ít vận động như vuốt ve, chi chi chành chành, rồng rắn lên mây :D

• Like
Reactions: Trang Vũ 2k5

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Bây h mới thấy mk khác xưa thế nào....Quả thật muốn '1 vé đi về tuổi thơ' quá ah
mình thì không có bắt dế mèn, mà bắt đom đóm thì có. Ở quê mình, đi vào vườn thấy có cái gì sáng sáng là chộp liền. Mở tay ra, hóa ra là đom đóm
Quê bạn sướng quá ta, như mk ở đây muốn lắm mà ko đước nè!!!!
Đầu tiên , phải cảm ơn topic này của bạn.

Ai trong chúng ta đều đã trải qua 1 tuổi thơ đẹp đẽ đúng không?

Tuổi thơ của tớ gắn liền với những trò chơi:
nhảy dây,
ô ăn quan,
chơi chuyền,
rồng rắn lên mây,
chi chi chành chành,
bịt mắt bắt dê,
trốn tìm,
mèo đuổi chuột,
cá sấu lên bờ ( đặc biệt là trò cá sấu lên bờ này, nhớ hồi đó chơi dữ quá đến mức đập mặt xuống sân, bây giờ còn 1 vết sẹo dài ngay mũi luôn :D)
thả diều
thả đỉa ba ba
gianh rải
nhảy lò cò
lộn cầu vồng
xỉa cá mè
dung dăng dung dẻ

vân vân và mây mây

cùng chia sẻ nào @Trang Vũ 2k5 , @Timeless time , @Play with me , @Quang Đông , @Mai Anh 2k5 , @Kawaii Nezumi
nhiều quá ah!!!!Mk cũng chơi ít trò thôi ah, nhưng cũng đủ là 1 thời để luôn nhớ!!!

Akabane Yuii

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
1,421
2,259
309
Hà Nội
Loading...
Chẳng nhớ gì ngoài ngày xưa hay chơi cá sấu lên bờ, thua toàn khóc vì bị làm cá sấu :v Nếu k ai nhượng bộ tha cho mình thì bỏ về :v Không thèm chơi nữa :v

Phạm Mỹ Châu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng chín 2018
198
117
71
21
Hải Phòng
Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm
Ôi... một tuổi thơ dữ dội
_ thả diều
_ chèo thuyền
_ ăn trộm
_ dầm mưa
_ đuổi bắt, trốn tìm
_ đóng làm siêu nhân
_ .................................
Sao mà nhớ!

Gia Hoàng

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười một 2018
343
433
76
Quảng Nam
THPT...
đọc bài viết này là nhớ về tuổi thơ dữ dội
ngày đó thả diều chơi chuyền nè nhảy dây trốn tìm bịt mắt bắt dê....
và hai trò này là nhớ nhất
ăn trộm mận với xoài nhà người ta (cả đám luôn ấy)
chọc cho chó nó dí (trò này là thù ông anh nhất nó chọc chó còn mình bị dí)

An Hòa 0124

Học sinh
Thành viên
8 Tháng ba 2019
105
54
36
19
Quảng Nam
THCS LQS
dí chạy :D
trốn tìm
thả diều
đi hái trộm xoài nữa :p

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Trốn tìm !
bắt cá!
Hái trái cây
đổi bắt
Chơi "nhà chòi"
Nhảy dây
bắt chuồn chuồn(chủ yếu là bắt hụt!)
Tắm sông
Tuổi thơ có lẽ là thứ mà không bao giờ quên đối với chúng ta, tuổi thơ-một thời mà ta còn trong sáng hồn nhiên và vui chơi nhưng bây giờ thì có muốn quay về tuổi thơ cũng không được ước gì có ai đó "cho tôi xin một vé đi tuổi thơ!" Con tàu tuổi thơ đã đi xa rồi!

Top Bottom