Vật lí Những nội dung ít khả năng thi THPTQG 2018

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Phân tích nội dung KHÔNG VÀ ÍT KHẢ NĂNG THI trong kì thi THPTQG 2018.
Lớp 11
......- Bỏ lý thuyết về Pin và Acquy.
......- Bỏ dạng bài về đoạn mạch chứa nguồn phát điện.
......- Bỏ hiện tượng nhân số hạt tải điện trong chất khí trong quá trình dẫn điện không tự lực.
......- Bỏ lý thuyết về Tranzito lưỡng cực p-n-p.
......- Bỏ lý thuyết về từ trường Trái Đất.
......- Bỏ dạng bài về chuyển động của hạt điện tích trong từ trường đều.
......- Bỏ dạng bài về ghép nối tụ, công thức tính năng lượng điện trường giữa hai bản tụ, năng lượng từ trường trong lòng cuộn cảm.
......- Bỏ các dạng bài tập tính toán liên quan tới lăng kính, hệ thấu kính.
Nguồn: thầy Đỗ Ngọc Hà (hocmai)

ae cuu am chan kinh

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng tám 2017
13
6
6
24
Hà Nội
Theo phân tích của bạn mình thấy khá phù hợp . Tuy nhiên lần sau bạn nên ghi chung với phần những nội dung trọng tâm có thể xuất hiện sẽ tiện cho mọi người theo dõi ... ý kiến cá nhân thôi có bỏ qua hihih

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Theo phân tích của bạn mình thấy khá phù hợp . Tuy nhiên lần sau bạn nên ghi chung với phần những nội dung trọng tâm có thể xuất hiện sẽ tiện cho mọi người theo dõi ... ý kiến cá nhân thôi có bỏ qua hihih
Theo ý kiến cá nhân của bạn thì ok, nhưng theo về quan điểm của mình là chỉ bỏ qua những phần giảm tải còn những phần có cho thi vào những năm rất xa như 2010 chẳng hạn thì cũng không nên bỏ qua nha, vì bác BỘ rất ư là cứng, nếu mình chỉ nói ra những phần trọng tâm rồi những phần không trọng tâm lắm các bạn bỏ không học thì khổ cho các bạn@@

• Like
Reactions: Trường Xuân

ae cuu am chan kinh

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng tám 2017
13
6
6
24
Hà Nội
hiihi bạn hiểu lầm rồi mình chỉ muốn thông tin mạch lạc hơn thôi không có ý gì đâu, không liên quan đến việc học nhưng mà mình xin lỗi nếu có gì sai.

Top Bottom