Chia sẻ Những điều cần lưu ý trong ngày lễ khai giảng

Thảo luận trong 'Góc chia sẻ' bắt đầu bởi Tống Huy, 3 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 176

1. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng|Chủ nhiệm CLB Âm nhạc Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

:Tonton16Xin chào các bạn :) Mình là Huy , ngày hôm nay mình đã trở lại cùng với một bài viết vô cùng cần thiết cho các bạn đây :)
    :Tonton17Ngày 5/9 đang đến gần cũng đồng nghĩa với lễ khai giảng cũng đã đến rất gần :) Các bạn đã chuẩn bị được những gì rồi nhỉ ?
    :Tonton24Hôm nay mình sẽ chia sẻ cho các bạn những điều cần lưu ý trong ngày lễ khai giảng để các bạn có thể lưu ý và không phạm sai lầm nhé ^^

I/ Những thứ cần chuẩn bị trong ngày lễ khai giảng
    1.Khăn quàng đỏ

Trong lễ khai giảng , khăn quàng đỏ là một trong những vật không thể thiếu . Do đó , nếu bạn không muốn bị bắt lên đứng ở văn phòng thì hãy chuẩn bị khăn đỏ trước ngày khai giảng nhé ^^
    2.Thẻ học sinh
    Đối với học sinh THPT thì thứ quan trọng bậc nhất chính là thẻ học sinh , nếu như thiếu thẻ học sinh ,lớp của bạn sẽ bị trừ điểm thi đua và tất nhiên bạn cũng sẽ bị bắt lên văn phòng ^^
    3.Áo đồng phục
    Không cần bàn cãi , thứ quan trọng nhất trong lễ khai giảng chính là áo đồng phục , nếu bạn quên mặc áo đồng phục thì bạn cũng sẽ làm cho lớp bị trừ điểm và tất nhiên và cũng rước thêm họa vào thân đấy :)
    4.Dép quai hậu/ Giày thể thao/ Quần vải
    Dép quai hậu, giày thể thao và quần vải cũng là những thứ rất quan trọng trong ngày khai giảng mà bạn không được phép quên đấy . Hãy chú ý để đừng mắc sai lầm nhé ^^
    Nguồn ảnh : thcsbadinh

II/ Hành vi & Thái độ trong ngày lễ khai giảng
    1.Im lặng và lắng nghe
    Trong ngày lễ khai giảng thì 2 yếu tố này rất quan trọng , trong ngày lễ quan trọng này bạn phải cố gắng im lặng , không nói chuyện và lắng nghe những gì thầy cô , đại biểu nói . Hãy tưởng tượng mà xem , nếu như bạn đang nói chuyện say sưa và bị thầy giáo gọi lên bắt nhắc lại những gì thầy đã nói thì sẽ như thế nào nhỉ :Tonton4

2.Đi đến trường đúng giờ
    Trong ngày này , các bạn nên chú ý giờ giấc để đi trường đúng giờ . Một là giúp lớp không bị trừ điểm thi đua , ngoài ra thử tưởng tượng cả trường đang làm lễ nhưng bạn đến trễ thì bạn sẽ cảm thấy xấu hổ nhường nào ^^

:rongcon1Trên đây là những điều cần lưu ý trong ngày lễ khai giảng , các bạn hãy đọc kĩ để buổi lễ có thể hoàn hảo nhất nhé ^^
    :rongcon22Chúc các bạn có một năm học mới tràn ngập niềm vui và thành công:rongcon22

2. Karry Nguyệt

Karry Nguyệt Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

Còn tuii phải mặc áo dài và catwalk đi qua các anh chị '-' Cảm giác lúc ấy sẽ ra sao :v

Tống HuyMinh Minidora thích bài này.
  3. temotojirimo12

temotojirimo12 TMod Cộng đồng Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS TRÍ PHẢI

Vậy là chỉ còn 2 ngày nữa thôi đấy
    Tranh thủ chơi trong 2 ngày này thôi bữa giờ học nhiều rồi
    Cuối cùng chúc mọi người có một buổi lễ khai giảng thật tốt lành nha :Rabbit10
    -------------------------------------------------------------
    Cơ mà học sinh THCS cũng có thẻ HS mà Huy

Tống Huy thích bài này.
  4. peekaiyuan64

peekaiyuan64 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Thuận

- trời mưa rồi,khai giảng chi nữa :D nhưng mà nói thật trong đây có một điều mình chưa tốt đó là việc im lặng :> hehe :) mình cũng không phải là đứa nói nhiều nên chưa bị thầy cô nhắc lần nào :'> năm nay thì không có mang khăn quàng rồi,thẻ hs thì vẫn chưa có :'> năm nay mặc áo dài khá là bất tiện :v vì trời cứ mưa liên miên :)))

Tống Huy thích bài này.
  5. Jeon Jungkookie

Jeon Jungkookie Học sinh chăm học Thành viên

tụi tui chỉ cần áo đồng phục với caravat hoi :3 hình như không cần catwalk nên tụi tui chỉ đứng dậy để mấy anh chị vỗ tay các kiểu hoi :3

Tống HuyKarry Nguyệt thích bài này.
  6. Phủ Thiên

Phủ Thiên Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Free

Còn mấy ngày nữa là tới rồi !! Mà em thấy anh Huy thiếu thiếu cái mũ ca lô !! Còn anh @temotojirimo12 học sinh trường THCS đâu có thẻ anh nhỉ ?

Tống Huy thích bài này.
  7. B bánh bèo

B bánh bèo Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Yaoi school class

Thật ra thì bài này đói với mình không hữu ích lắm, vì cái này là lẽ đương nhiên, lên đó có quên thì cũng có đồ dự phòng của lớp , mặc vào lấy ghế ra ngồi chơi, chứ thuyết giảng của thầy co dài lắm, mà toàn là nội dung cũ từ năm này qua năm khác ak ( kiểu như chào em nhỏ mới vào trường, mấy anh lớn thì chững chạc hơn, lớp 7 8 thì noi theo đàn an lớp 9 ) thế là xong về nhà nghỉ khỏe. làm bài mai đi học binhg thường

Tống Huy thích bài này.
  8. Chi 054

Chi 054 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Hà Tĩnh ta chưa chắc là có thể khai giảng :(
    Mưa to quá :confused::confused:

Tống Huy thích bài này.
  9. Linh Hy

Linh Hy Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS-THPT Cồn Tiên

Nếu trời mưa thì phải thêm bộ áo mưa nữa ạ :D

Tống Huy thích bài này.
  10. Tzuyu-chan

Tzuyu-chan Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

Mai là khai giảng .Thời gian trôi nhanh thật vậy mà em đã lên lớp 8 rồi . Cảm ơn anh !! Chúc anh có một năm học mới tràn đầy niềm vui !!

Tống Huy thích bài này.
  11. Thiên Thuận

Thiên Thuận CTV Shop HMF|GOLDEN Challenge’s first runner-up Cộng tác viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

Sao anh thấy chủ đề bài viết này nó hơi lạc một tí nhỉ, hơi đi lạc so với tên topic là Những điều cần lưu ý trong ngày lễ khai giảng. Anh không biết có trường nào yêu cầu học sinh đến trường phải có thẻ học sinh hay không, cờ đỏ có trừ điểm hay không, chứ anh chưa từng nghe qua chuyện này :vv Còn khai giảng thì thường anh thấy, nếu có hoạt động vui chơi, thể dục thể thao sau khi khai giảng xong thì thường là những cuộc thi phong trào, ai tham gia thì thay đổi trang phục cho phù hợp với thi đấu thôi, còn lại vẫn đại đa số là mặc đồng phục mà nhỉ =)))

Tống Huy thích bài này.
  12. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Trường em nếu như không đeo khăn thì cũng chẳng làm sao đâu anh ạ. Nhưng em tưởng khăn là chỉ cho đội viên tức là dưới 14 tuổi thôi mà nhỉ?
    Em ghét nhất là điều này ạ, nhất là lúc bị bắt đứng lên nghe thư của Chủ tịch nước. Lễ khai giảng đã mất đi ý nghĩa thực sự nên chuyện học sinh không lắng nghe cũng bình thường thôi ạ, và chả bao giờ có chuyện thầy cô giáo bắt lên nói lại đâu ạ :p

Tống Huy thích bài này.
  13. _Sherlock_Holmes_

_Sherlock_Holmes_ Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI FORUM

Tưởng mũ ca lô bỏ từ lâu rồi ?

Tống Huy thích bài này.
  14. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Trường THCS như trường của mình thì có bắt thẻ học sinh đấy, nhưng cái đấy đa phần không hề bị kiểm tra :p Nhưng có một số trường có thẻ học sinh thì phải đeo nhé.

Tống Huy thích bài này.
  15. damdamty

damdamty Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tâm

Chỗ em mưa :<<, có lẽ không khai giảng được

Tống Huy thích bài này.
  16. Maria Mariko

Maria Mariko Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quỳnh Hồng

Mai là trường sẽ khai giảng rùi , mà sáng sáng chiều chiều vẫn phải đi tập văn nghệ , đi mắc mưa lại k mang ô,áo mưa nên sốt vẫn phải đi tập(mà hình như gần đến giờ tập rùi

Phủ ThiênTống Huy thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted