Tài năng HMF Những câu truyên xàm xí, nhảm nhí của tác giả Kun siu cute

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là câu truyện đầu tiên do mk sáng tác ra mong mọi người đọc và cho mk ý kiến nhưng đùng chăng gạch vs đá nhé! Mất công mk lại đi xây biệt thự mệt lắm!
Truyện ngắn: Chàng trai năm 17 tuổi
Xin chào các cậu! Tớ xin tự giới thiệu về mk.Tên tớ là Wine! Hiện tại tớ đag 17 tuổi. Mn thường nói ở lứa tuổi này chúng t thg hay vướng vào những chuyện tình và cx chính độ tuổi này khi người mk yêu sẽ ko thể đi cx vs mk hết doạn đg đời! Và tớ cx ko phải là ngoại lệ!
Ngày đó tớ là 1 cô gái ko chơi vs ai. Lúc nào cx chìm vào thế giới riêng của mk vs bút chì và vẽ vẽ. Còn câu ấy lại là 1 người rraats vui tính và hoà đồng vs mọi người. Tớ cứ nghĩ rằng tớ sẽ như thế này mãi nhưng tớ đã lầm. Cậu đã đến và lm bn vs tớ, Trong thời gian đó, tớ cảm thấy rất vui và........ cx ko bt là từ bh mà tớ đã lỡ thích cậu rồi! Rồi cậu đến tỏ tình vs tớ và tớ đồng ý trong hạnh phúc. Lúc đó câu 15, tớ 15
Còn típ phần 2

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,659
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Đây là câu truyện đầu tiên do mk sáng tác ra mong mọi người đọc và cho mk ý kiến nhưng đùng chăng gạch vs đá nhé! Mất công mk lại đi xây biệt thự mệt lắm!
Truyện ngắn: Chàng trai năm 17 tuổi
Xin chào các cậu! Tớ xin tự giới thiệu về mk.Tên tớ là Wine! Hiện tại tớ đag 17 tuổi. Mn thường nói ở lứa tuổi này chúng t thg hay vướng vào những chuyện tình và cx chính độ tuổi này khi người mk yêu sẽ ko thể đi cx vs mk hết doạn đg đời! Và tớ cx ko phải là ngoại lệ!
Ngày đó tớ là 1 cô gái ko chơi vs ai. Lúc nào cx chìm vào thế giới riêng của mk vs bút chì và vẽ vẽ. Còn câu ấy lại là 1 người rraats vui tính và hoà đồng vs mọi người. Tớ cứ nghĩ rằng tớ sẽ như thế này mãi nhưng tớ đã lầm. Cậu đã đến và lm bn vs tớ, Trong thời gian đó, tớ cảm thấy rất vui và........ cx ko bt là từ bh mà tớ đã lỡ thích cậu rồi! Rồi cậu đến tỏ tình vs tớ và tớ đồng ý trong hạnh phúc. Lúc đó câu 15, tớ 15
Còn típ phần 2
mong cậu sẽ không dùng teencode quá nhiều,như vậy người đọc sẽ cảm thấy không thích và rất khó chịu
nội dung câu chuyện vẫn chưa hay lắm,mặc dù truyện ngắn nhưng nó không ngắn đến mức này đâu ạ :vv

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
Chuyện đầu tay cơ ak, viết tiếp phần 2 xem sao, đoạn đầu này còn chưa gây ấn tượng ( cảm giác giống 1 trường hợp nào đó )
Phần 2 nek:
Lúc đó tớ cứ nghĩ rằng tớ sẽ hạnh phúc như thế mãi nhưng rồi.... tớ đã lầm. Vào 1 ngày mưa đổ lớn cậu nói chia tay tớ! Lúc đó trời càng âm u thêm. Những giọt nước mắt của tớ hoà cx vs cơn mưa. Tớ đúng lặng người nhìn bóng cậu khuất dần trước mát tớ. Tớ lặng nề bước về nhà trên con đg đầy kỉ niệm tươi đẹp giữa cậu và tớ, nó càng lm tim tớ thêm đau! Tớ đau lắm nhưng vẫn chịu lặng im nhìn cậu ra đi để mang lại hạnh phúc cho cậu cx lm tớ vui rồi! Tớ bước về nhà chỉ im lịm trong phong ngồi khóc. Tớ dã khóc và khóc rất niều. Tớ đã tự nhốt mk ở trong phòng suốt 1 thời gian dài và tớ nhận ra mk cần phải quên cậu đi cho dù có muốn hay ko để tớ bắt đầu 1 cuộc sống mới tươi đẹp hơn. Và tớ đã ra khỏi phòng để đi học. Tớ lại trở về 1 cô gái khép kín như trước. Đến trường, Tớ và cậu coi nhau như vô hình vậy. Trong h học tự nhiên cậu ngất lm tớ rất sợ! Lúc đó cậu phải nhập viện tớ và cậu tuy ko còn quan hệ nhưng tớ lại vẫn thấy lo cho cậu và đưa cậu cx vs cô chủ nhiệm. Tớ đưa cậu đến dó xong thì gặp mẹ cậu. Cô áy nói vs tớ là sau khi chia tay tớ cậu đã khóc và day dứt rất nhiều nhưng vì cậu ko muốn tớ bt rằng cậu bị ung thư phổi giai đoạn cuối nên cậu mới chia tay tớ. Cậu thật là ngốc! Ngốc! Rất ngốc! Từ đó ngày nào tớ cx đến thăm cậu và chúng tớ như đã quên mất rằng mk đã chia tay mất rồi.
Vào 1 ngay trời mưa tầm tã. Tớ đến thăm cậu nhưng ko thấy cậu đâu chỉ có mẹ cậu ngồi khóc và nói: CẬU ĐÃ CHẾT! Những từ ngữ đấy cắm sâu vào tim tớ. Nó đay lắm! Đau hon cả những câu nói chia tay của cậu. Lúc đó tim tớ như vỡ ra thành từng mảnh, trời cứ thế trút mưa xuống. Người tớ như đúng đờ ra rồi tớ chạy vào nhà xác ôm cậu khóc nức nở. Lúc đó tớ khóc, khóc rất nhiều.Lúc đó tớ bt rằng dù tớ có khócthì cậu cx chẳng thể sống lại mà tại sao tớ vẫn khóc, vẫn cứ trách móc vì cậu đã bỏ tớ mà đi. Lúc ấy tớ 17 cậu 16.
Tớ đã sang tuổi mới còn cậu vẫn mãi mãi như vậy. Vẫn mãi mãi 16 tuổi và là chàng trai năm 17 tuổi của tớ! Người đã thay đổi cuộc sống của tớ, người đã cho tớ bt yêu là j, cx chính là người cho tớ tiếng cười và cx là người khiến tớ rơi nước mắt vì cậu. Cậu đã bỏ đi để lại thế gới cô dơn mk tớ nhớ về 1 mối tình của chàng trai năm 17 tuổi của tớ! Tất cả là vì cậu. Zack!
mong cậu sẽ không dùng teencode quá nhiều,như vậy người đọc sẽ cảm thấy không thích và rất khó chịu
nội dung câu chuyện vẫn chưa hay lắm,mặc dù truyện ngắn nhưng nó không ngắn đến mức này đâu ạ :vv
Cảm ơm đã cho mk ý kiến nhé! Mk sẽ cố khắc phục. Mà cho mk hỏi teencode là cái j vậy?

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,659
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Cảm ơm đã cho mk ý kiến nhé! Mk sẽ cố khắc phục. Mà cho mk hỏi teencode là cái j vậy?
teencode = viết tắt , dạng 'mk' hay 'j','nek',...á cậu,mình chỉ nói thôi á..muốn hiểu thì cậu nên seach google là ok,mình không tiện nói cho lắm á

Top Bottom