Tâm sự Những câu danh ngôn mà bạn tâm đắc nhất là gì ???

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
19
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Những câu danh ngôn mà các bạn tâm đắc nhất là gì nhỉ ???:rongcon10
Còn câu danh ngôn mình thích nhất là :
Thế giới đã phải chịu tổn thất rất lớn. Không phải vì sự tàn ác của những người xấu, mà là vì sự im lặng của những người tốt.
Đây là câu nói rất hay và ý nghĩa của
Napoléon Bonaparte (1769-1821) Nhà quân sự và nhà chính trị kiệt xuất người Pháp

Qủa thực là như vậy, để có thể duy trì và cân bằng cuộc sống,chúng ta phải sống bình đẳng,bác ái,nhưng để làm được điều đó không phải là một vấn đề dễ dàng.Đã có rất nhiều người phải chịu đau khổ,oan ức không phải là vì những người xấu mà còn vì sự im lặng của những con người tốt.Mình đã suy nghĩ câu nói này rất lâu,ông đã cho mình một bài học quý giá rằng phải biết tôn trọng lẽ phải,phải biết đứng về lẽ phải để cái xấu không môi trường còn tồn tại,đem lại cuộc sống hòa bình cho mỗi người.
Còn các bạn thì sao ??? Hãy cùng chia sẻ với mình nhé
:rongcon9:rongcon9:rongcon9

Henry Laurent

Banned
Banned
Thành viên
11 Tháng tám 2019
3
10
16
Du học sinh
Salisbury Christian School
Thế giới đã phải chịu tổn thất rất lớn. Không phải vì sự tàn ác của những người xấu, mà là vì sự im lặng của những người tốt.
Napoléon Bonaparte (1769-1821) Nhà quân sự và nhà chính trị kiệt xuất người Pháp

Qủa thực là như vậy, để có thể duy trì và cân bằng cuộc sống,chúng ta phải sống bình đẳng,bác ái,nhưng để làm được điều đó không phải là một vấn đề dễ dàng.Đã có rất nhiều người phải chịu đau khổ,oan ức không phải là vì những người xấu mà còn vì sự im lặng của những con người tốt.Mình đã suy nghĩ câu nói này rất lâu,ông đã cho mình một bài học quý giá rằng phải biết tôn trọng lẽ phải,phải biết đứng về lẽ phải để cái xấu không môi trường còn tồn tại,đem lại cuộc sống hòa bình cho mỗi người.
'' Age does not speak of maturity, scores do not speak of capacity and rumors do not tell who you are ...'' -Anonymous
''Con người sẽ trưởng thành ba lần .Lần đầu là khi nhận ra mình không phải là trung tâm của thế giới.Lần thứ hai là khi phát hiện ra dù cố gắng đến đâu vẫn có những việc cảm thấy thật bất lực .Lần thứ ba là khi biết rõ có những việc bản thân không thể làm được nhưng vẫn cố tranh đấu đến cùng''
''It doesn't matter if you know more or less. It's important that you do what you know''-Rohit Malshe

Vũ Thanh Anh

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng năm 2019
29
25
6
Hà Nam
Cố Vị Dịch Team
'' Cuộc sống giống như một trận đấu quyền anh, thất bại không phải khi bạn gục ngã mà là khi bạn từ chối đứng dậy lần nữa''
''Hãy sống theo niềm tin của chính mình, bạn có thể xoay chuyển cả thế giới''- Henry David Thorean
'' Không phải lúc nào cũng tồn tại sự công bằng, cuộc sống luôn có những điều không như ý muốn. Tuy nhiên, chỉ cần thích nghi với nó, đồng thời kiên trì thì đến cùng có thể đạt được những thành công ngoài dự kiến'' - Bill Gates
'' Hôm nay thật khắc nghiệt, ngày mai còn khắc nghiệt hơn, nhưng nếu bạn cố gắng, ngày kia sẽ là ngày tươi sáng'' - Jack Ma

• Like
Reactions: Cherry_cherry

Kha_La

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng năm 2019
396
362
76
19
Quảng Nam
thcs nguyễn trãi

Hãy tin rằng đời đáng sống và niềm tin của bạn sẽ giúp thiết lập sự thật đó_WilliamJames

Cuộc sống là điều xảy ra trong khi bạn còn đang bận lên những kế hoạch khác_JohnLennon

Bản lĩnh là sức mạnh hợp nhất của kinh nghiệm, trí tuệ và đam mê trong guồng và hành động_JohnRuskin

Mỗi chúng ta đều xứng đáng có được tự do để theo đuổi cách hạnh phúc của riêng mình .Không ai đáng phải chịu ức hiếp_ BarackObama"

• Like
Reactions: Cherry_cherry
Top Bottom