Tâm sự những cách tăng sự tự tin

Phan Trần Ngọc Trang

Học sinh
Thành viên
25 Tháng hai 2018
62
31
21
19
Quảng Ngãi
THCS Mario
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi em học bồi dưỡng thì có quá nhiều bạn học tốt làm em choáng luôn ạ,em lại hay so sánh mình với mấy bạn đó và cảm thấy tự ti.Mọi người có từng gặp trường hợp đó chưa ạ? Nếu có hãy cho em lời khuyên nhé:):Rabbit38:Rabbit38:Rabbit38

Răng Khểnh

Luôn luôn lắng nghe
Cố vấn chuyên môn
16 Tháng mười một 2018
102
296
36
Khi em học bồi dưỡng thì có quá nhiều bạn học tốt làm em choáng luôn ạ,em lại hay so sánh mình với mấy bạn đó và cảm thấy tự ti.Mọi người có từng gặp trường hợp đó chưa ạ? Nếu có hãy cho em lời khuyên nhé:):Rabbit38:Rabbit38:Rabbit38
Em đang lo lắng rằng lớp có quá nhiều bạn học giỏi hơn em hay lo lắng vì em chưa thực sự hiểu bài thế?
Theo kinh nghiệm của chị, khi mình gặp khó khăn gì thì mình sẽ ngồi lại và tự suy nghĩ, mình thiếu ở đâu thì bổ sung ở đó. Mình thiếu kiến thức thì thay bằng việc ngồi lo lắng thì tại sao không hỏi thầy, hỏi các bạn...
Trong một môi trường tràn ngập sự giỏi giang như vậy thì yếu tố giúp em trụ lại lâu nhất đó chính là kiến thức.
Hãy tự tin học hỏi thật nhiều thay bằng việc ngồi so sánh bản thân mình với các bạn khác.
Chúc em may mắn!

Top Bottom