Nhờ giúp với....

T

tram8A1

L

leemin_28

Đất nước ta trải qua hàng ngàn năm đấu tranh dựng nước và giữ nước ,đó là truyền thống quý báu của dân tộc ta bao đời nay. Trải qua biết bao thăng trầm lịch sử, những con người mình đồng da sắt, bất khuất, kiên trung của dân tộc đã lấy thân mình để đổi lại cho dân tộc hai tiếng "tự do" .Đã có biết bao thế hệ, lớp lớp cha anh ra đi lên đường nhập ngũ để rồi chiến đấu và hy sinh. Tuy các anh đã ngã xuống, xương máu đã hòa với non sông, gấm vóc của tổ quốc nhưng vì tự do hòa bình của dân tộc các anh luôn xứng đáng là những đứa con yêu dấu nhất của dân tộc - người lính cụ Hồ!

Nguồn Tổng Hợp

thienabc

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng sáu 2015
1,237
2,217
319
TP Hồ Chí Minh
Thcs Tân Bình
Viết một đoạn văn (10-12 câu) trong đó có sử dụng biện pháp tu từ nói quá và biện pháp nói giảm nói tránh????
Thank you!!!!!!!\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/:)>-:)>-:)>-:):):-*:-*@};-@};-:)>-:)>-:)>-:)>-:khi (8)::khi (157):
Bạn Nga là một học sinh chậm hiểu hơn các bạn trong lớp. Tuy vậy, các bạn trong lớp không chế diễu bạn mà còn giúp Nga học tốt hơn. Sau mỗi giờ học, chúng tôi chỉ cho bạn những chỗ bạn chưa hiểu. Nga rất biết lắng nghe và học hỏi. Sau một thời gian kiên trì, bạn Nga đã tiến bộ vượt bậc trong học tập. Hôm nay, bạn được những hai điểm 8 môn Toán và Văn nhé. Đúng là cần cù bù khả năng. Chỉ cần chúng ta chăm chỉ là chúng ta sẽ học tập tốt hơn. Vì vậy, các bạn đừng tự ti nhé, hãy siêng năng học tập.
Nói giảm - nói tránh: chậm hiểu.
Nói quá: vượt bậc
#net hay hì like

Top Bottom