Sinh 9 Nhiễm sắc thể

Anh thu bap

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng tám 2020
10
3
6
18
Tuyên Quang
Trường Trung học Cơ Sở Bình Xa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có năm tế bào của một cơ thể tiến hành nguyên phân liên tiếp một số lần như nhau đã cần môi trường cung cấp nguyên liệu tương đương 210 nhiễm sắc thể .50% Tế bào con được sinh ra Tiến hành giảm phân đã cần môi trường cung cấp 240 nhiễm sắc thể .quá trình giảm phân đã tạo ra được 20 giao tử .
Hãy xác định
a, bộ nhiễm sắc thể 2n của cơ thể và số lần nguyên phân của tế bào
b, giới tính của cơ thể
c, số hợp tử được tạo ra biết hiệu suất thụ tinh của giao tử là 10%

ha_duong21

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
6 Tháng một 2020
969
2,526
316
Vinh
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 3
Có năm tế bào của một cơ thể tiến hành nguyên phân liên tiếp một số lần như nhau đã cần môi trường cung cấp nguyên liệu tương đương 210 nhiễm sắc thể .50% Tế bào con được sinh ra Tiến hành giảm phân đã cần môi trường cung cấp 240 nhiễm sắc thể .quá trình giảm phân đã tạo ra được 20 giao tử .
Hãy xác định
a, bộ nhiễm sắc thể 2n của cơ thể và số lần nguyên phân của tế bào
b, giới tính của cơ thể
c, số hợp tử được tạo ra biết hiệu suất thụ tinh của giao tử là 10%
Bạn ơi , bạn kiểm tra lại đề giùm mình nhé . Số nst mà mtcc cho qt gp mình nghĩ nó sai đó bạn . Để tránh tình trạng bạn đăng bài nhưng thành viên không thể giải đáp giùm bạn vì đề bạn đăng lỗi . Cẩn thận về dữ liệu đề bài :)

Anh thu bap

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng tám 2020
10
3
6
18
Tuyên Quang
Trường Trung học Cơ Sở Bình Xa
Bạn ơi , bạn kiểm tra lại đề giùm mình nhé . Số nst mà mtcc cho qt gp mình nghĩ nó sai đó bạn . Để tránh tình trạng bạn đăng bài nhưng thành viên không thể giải đáp giùm bạn vì đề bạn đăng lỗi . Cẩn thận về dữ liệu đề bài :)
Mình khẳng định đề đúng 100% nha, bạn xem lại giúp mình

Top Bottom