Nhật ký thi học kỳ

T

trinhluan

Mình năm nay mất ngay môn công nghệ mới đau chứ. Khổ thân các môn đều tốt lại tọt ngay môn này. Công nhận là công nghệ 11 khó thiệt.

H

haa1

năm mới đến cũng là năm tớ thi đh mai tớ trở lại trg` mà cảm giác như trở lại chiến trg` ấy hết chơi ngày mai chúng ta lại tiếp tục chiến đấu vì trg`Ktế thân iu

T

tieuthu258

tui kể chiện thi môn Văn của tui nè
trước khi thi học kỳ cô giáo bảo :Các em về ôn các bài sau:
bên kia sông đuống
vợ nhặt
vợ chồng Aphủ
đôi mắt
tây tiến
Và đến hôm thi.........pà kon bít sao ko.......hic hic...
đề lẻ vào Vợ chồng Aphủ......còn đề chẵn của tui vào MÙA LẠC :((
tôi học khối A nên có học văn ra sao đâu......may mắn cho tui là vẫn còn nhớ tý cốt truyện..............hơn bao nhiu đứa ngồi chơi. :D

T

tieuthu258

heheeeeeeee
thế là đã thi xong hết cả rồi
ngày hôm nay thi Toán Ngoại Sinh
sướng
đề bình thường
nhưng vẫn ko được chơi đâu
ôn tiếp để tuần sau thì thử đại học đợt 1
hiccccccccc

D

duongthienhan

CHÁN WA
THI CHÁN THÍ MỒ
MỪ TOÀN SAI NGỚ NHẨN
LÍ LÀM HOK TỐT TOÁN LÀM HOK XUÔI.........
HÓA HOK ĐC ỔN..........
VẬY MỪ MÔN SỬ LẠI LÀM NGON THÍ MỚI CHẾT

N

nutac98

hum nay thi toán ... Đề bài dài quá trời ... Mjn` cũng làm được gần hết :D thoai thì tạm mừng :D tuy hok bít dc mấy dc vì mjn` làm hok chắc chắn lém :))

T

trannganpnl

Hic hic,ông pà sướng quá vậy!!!
Trong lúc mọi người đang được nghỉ xả hơi thì tui mới bắt đầu vật lộn với 6 môn học kì...
Hôm nay,ngày 3/1/2008,thi 4 môn tất cả:
*Sáng thi Văn với Lí:
Văn vào tới 2 bài viết lận.Phần tự luận,câu 1:cảm nhận của em về vẻ đẹp cổ điển trong bài"Mộ"(Chiều tối)trong tập nhật kí trong tù của Hồ Chí minh;câu 2:Sức sống tiềm tàng ở Mị trong Vợ chồng A Phủ của Tô Hoài thông qua chi tiết nghệ thuật "Mùa xuân Mị muốn đi chơi xuân".Đề đã dài nhưng thời gian chỉ có 90'.Nhìn đề xong cắm đầu cắm cổ vào làm 2 bài viết mà vẫn ko đủ thời gian=> còn thiếu ý.Cũng may mà mình ăn chắc 2 điểm trắc nghiệm rùi.Kết quả tổng điểm thế nào chưa biết...
Môn Lý(45')Đề bài ko khó nhưng kiến thức mang tính tổng hợp cao.Mình quên ko đổi đơn vị nên sai mất 6 câu lận.Kiểu này may ra thì được 8 điểm...
*Chiều:Hóa&Sinh
môn Hóa:Chẳng hiểu luác ấy đầu óc mình để đi đâu nữa?Những câu khó mình sai đã đành(4 câu) đằng này ngay cả những câu dễ ẹc mà vẫn tính toán nhầm.Đã thế trong 2 bài tập tính toán mình còn ấn máy tính nhầm-->kết quả sai.Bùn wá!Ko bít có nổi 7 điểm ko???
môn Sinh:Đề này ko thể làm khó mình được.nói chung là làm tạm ổn.Chỉ có điều vẫn bị sai 4 câu.Đó lại là những câu lý thuyết liên quan đến mấy bài gần đây mới đau chứ=>Cho đáng đời thói lười biếng của mình đi(Có điểm miệng rồi là ko thèm học bài ngay) ...Lần sau phải rút kinh nghiệm thôi.Sang kì 2 sẽ ko thể để tiếp diễn tình trạng này được.
Vậy là mai còn 2 môn cuối cùng nữa là mình có thể nghỉ ngơi thoải mái rùi.Thôi đi ôn bài thôi!!!

T

tieuthu258

bon tui thi Sinh chẳng có tý bài tạp nèo
nhưng mà thầy giáo cho đề kinh lém
sợ
vẫn may mà còn làm được
sai khoảng 5/30

T

tieuthu258

trannganpnl said:
Hic hic,ông pà sướng quá vậy!!!
Trong lúc mọi người đang được nghỉ xả hơi thì tui mới bắt đầu vật lộn với 6 môn học kì...
Hôm nay,ngày 3/1/2008,thi 4 môn tất cả:
*Sáng thi Văn với Lí:
Văn vào tới 2 bài viết lận.Phần tự luận,câu 1:cảm nhận của em về vẻ đẹp cổ điển trong bài"Mộ"(Chiều tối)trong tập nhật kí trong tù của Hồ Chí minh;câu 2:Sức sống tiềm tàng ở Mị trong Vợ chồng A Phủ của Tô Hoài thông qua chi tiết nghệ thuật "Mùa xuân Mị muốn đi chơi xuân".Đề đã dài nhưng thời gian chỉ có 90'.Nhìn đề xong cắm đầu cắm cổ vào làm 2 bài viết mà vẫn ko đủ thời gian=> còn thiếu ý.Cũng may mà mình ăn chắc 2 điểm trắc nghiệm rùi.Kết quả tổng điểm thế nào chưa biết...
Môn Lý(45')Đề bài ko khó nhưng kiến thức mang tính tổng hợp cao.Mình quên ko đổi đơn vị nên sai mất 6 câu lận.Kiểu này may ra thì được 8 điểm...
*Chiều:Hóa&Sinh
môn Hóa:Chẳng hiểu luác ấy đầu óc mình để đi đâu nữa?Những câu khó mình sai đã đành(4 câu) đằng này ngay cả những câu dễ ẹc mà vẫn tính toán nhầm.Đã thế trong 2 bài tập tính toán mình còn ấn máy tính nhầm-->kết quả sai.Bùn wá!Ko bít có nổi 7 điểm ko???
môn Sinh:Đề này ko thể làm khó mình được.nói chung là làm tạm ổn.Chỉ có điều vẫn bị sai 4 câu.Đó lại là những câu lý thuyết liên quan đến mấy bài gần đây mới đau chứ=>Cho đáng đời thói lười biếng của mình đi(Có điểm miệng rồi là ko thèm học bài ngay) ...Lần sau phải rút kinh nghiệm thôi.Sang kì 2 sẽ ko thể để tiếp diễn tình trạng này được.
Vậy là mai còn 2 môn cuối cùng nữa là mình có thể nghỉ ngơi thoải mái rùi.Thôi đi ôn bài thôi!!!
vậy à
chúc thi tốt nhé

N

nutac98

maj thi nốt 2 môn coi như xong thi học kì là : lý và sử ... M0ng nà ngày mai gặp giáo viên trông dễ vào :D Thi xong học kì , laj lăn ra làm bao bài kiểm tra chưa xong !

T

trannganpnl

Phù!Cuối cùng cũng thi xong tất cả các môn rồi...
Sáng nay ngủ nướng suýt nữa thì đi thi muộn. #:-S
*Môn Toán: Đề tương đối dài,mình làm được 3 bài(9 phần) còn phần cuối cũng là bài cuối thì pó tay.Vậy là chỉ được 9 điểm thui(ko hoàn thành mục tiêu ban đầu).Nhưng dù sao vẫn là tạm ổn
*Tiếng Anh_môn tủ của mình nè.Đề này ko phải dễ ăn.Cứ tưởng mình đúng hết ai dè nhầm 1 câu phát âm.Còn 1 câu trong bài đọc hiểu theo bài chữa của thầy thì mình đúng nhưng mà theo bài chữa của cô giáo dạy TA khác trong trường thì lại là đáp án khác(???)...Thôi cứ coi như mình sai 2 câu =>Vậy là được 9.5(khá rồi)
Có lẽ 6 môn thi lần này mình đạt trung bình 8 điểm 1 môn(Hoàn thành nhiệm vụ thầy giao rùi,hj`) :D

H

haa1

hix những ngày sau thi những ngày tăm tối cả nhà àh. Lớp tớ đọc điểm thi trời ơi thế này thì trượt kinh tế thật huhu tôi đc có 5,25 lý 9,5 hóa( hừ đề dẽ chảy nước mà đc có 9,5 cô giáo gọi điện vào nhà báo cho mẹ mới sợ chứ mình thấy khá rùi mờ) và 9 toán thế này tôi chết mất, thi đại trà mà thế này thì trượt Đh chắc, nhưng bù lại với công sức học sinh cả năm trời tớ đc tới 9,5 sinh thôi thi khối B vậy, hic huhu nhưng tớ thích ktế làm sao giờ, Kế hoạch đầu tiên sau thi là chuẩn bị phục thì trong 2 đợt thi thử trc tết nếu mà còn muốn ăn tết, Hiện giờ tớ đang cày môn Lý ko thể để vớ vẩn thế này đc tối học lý, sáng lên lớp cầm quyển trắc nghiệm lý chiều Lý chủ nhật tuàn sau thi thử rùi. Ta phải phục thù khà khà

P.S mọi ng mới thi xong cứ nghỉ ngơi đi đến lúc nào báo điểm lên than vãn típ hehe ^^! :D àh quên ai thi Ktế hông?

Z

zonzon90

đợt thi học kỳ nì pùn mún chít lun.............tình hình thi văn của tui mới tệ
t/g làm bài 120'......zay mà trg giờ thi tui ngủ tới 60'..........60' còn lại ngồi làm bài..........vẫn dư t/g

T

trannganpnl

Trời ơi!Hôm nay biết điểm thi 6 môn rùi.Chán chưa từng thấy:Hóa_7.5;Sinh_8;Lý_7.5;Toán_9;Văn_7;Tiếng anh_9.5.Rõ ràng bài Lý mình làm sai có 6 câu,lẽ ra là 8 điểm;Văn làm bài đâu đến nỗi mà chỉ được 7;lại còn môn Tiếng Anh nữa chứ,Thầy giáo bảo đáp án của mình là đúng(Tức là mình chỉ sai 1 câu) vậy mà lẽ ra 9.75 được làm tròn là 10 thì máy chấm kiểu gì mà có được 9.5.Chao ôi!điểm giả thế này thì sao thi nổi đại học đây???

H

haa1

hic huhu điểm với chác thế này thật là dáng thất vọng nhưng mà qua kỳ thi này hội lớp tớ đã nhận ra đc nhìu điều nên dạo này ko khí lớp căng như dây đàn nóng như cái lò bánh mì chúng nó cứ làm như mai thi ĐH đến nơi rồi ý mà các bác có biết ai là ng khởi xướng phong trào này ko? em đấy^^:D

Top Bottom