Sử 10 Nguyên nhân thắng lợi

Lê Thị Bích Hiền

Học sinh
Thành viên
14 Tháng chín 2021
130
200
21
14
Cà Mau
Tân lợi

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Phân tích nguyên nhân thắng lợi của hàng loạt các cuộc cách mạng tư sản ở châu Âu và Mỹ.
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
E có thể tham khảo qua link phía dưới nhá
Câu trả có tại đây
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Chúc bạn ngày mới tốt lành!

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,482
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Phân tích nguyên nhân thắng lợi của hàng loạt các cuộc cách mạng tư sản ở châu Âu và Mỹ.
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Phân tích nguyên nhân thắng lợi của hàng loạt các cuộc cách mạng tư sản ở châu Âu và Mỹ.
Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!

- Giai cấp lãnh đạo là giai cấp tư sản có tiềm lực kinh tế và sự ủng hộ của quần chúng nhân dân.
- Chế độ phong kiến suy thoái không còn đủ khả năng dẫn dắt đất nước, yếu thế trước sự phát triển của chủ nghĩa tư bản.
- Thắng lợi của các cuộc cách mạng trước mở đường, cổ vũ các cuộc cách mạng sau, khẳng định sự toàn thắng của tư bản chủ nghĩa.

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Chúc bạn một ngày tốt lành!

Top Bottom