Hỏi-Đáp Người lạ....

Thảo luận trong 'Góc Thanh xuân' bắt đầu bởi Lê Khánh Chi, 4 Tháng mười hai 2018.

Lượt xem: 211

1. Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi Tài năng đoàn viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường .......
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chị ơi, hôm nay có người đến nhà em, em ở nhà 1 mk (2 người đàn ông) mà kêu là đến đổi cáp đồng thành cáp quang, em thấy người ta cũng ăn mặc đồ xanh xanh rồi đồ đạc đoàng hoàng. Chả là nhá em bán thuốc nên tên bố mẹ đặt cho biển hiệu luôn. Người ta đến hỏi phải nhà xyz..ko ? Thấy đúng tên nên em kêu là có, rồi người ta bảo chuyển cáp đồng thành cáp quang ý. Ban đầu em cũng ko biết gì, sao gọi hỏi mẹ thì mẹ kêu là ko phải...thế là ra kêu người ta đi mà em còn kêu là nếu có thì quay lại lúc khác nữa...Sau người ta còn nói sai tên mẹ em nữa......Lỡ lần sau người ta quay lại thì sao ạ???????????Em sợ người ta.........

Răng KhểnhHồ Nhi thích bài này.
  2. quangnhatkut3

quangnhatkut3 Mr am hiểu 4rum 2011 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ĐH Bách Khoa

Những người có ý định lựa đảo như vậy thường khi bị phát hiện họ sẽ không trở lại lần 2 đâu. Nếu có sẽ là những người lừa đảo theo kiểu khác
    Những lúc ở nhà 1 mình e nên đóng hết các cửa lại. Ai kêu cửa cũng đừng mở, phải chờ bố mẹ về.

3. Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi Tài năng đoàn viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường .......

Haizz, nhà em bán hàng mới khổ chứ......mà ai đến hỏi cũng phải kêu là ba mẹ ko có nhà (ba mẹ em bán thuốc mà) nên.....

Với lại e cũng sợ họ vào nhà rồi lấy đồ hay.......

Last edited by a moderator: 4 Tháng mười hai 2018
  4. Răng Khểnh

Răng Khểnh Luôn luôn lắng nghe Cố vấn chuyên môn

Hello em, trường hợp của em thật giống chị ngày xưa. Đối với những người lạ, em hạn chế tiếp xúc trực tiếp với họ nhé!!! Khi người ta hỏi thì em bảo bố mẹ em vừa ra ngoài, khi nào bố mẹ về thì họ đến giải quyết. Nhớ la lớn cho hàng xóm nắm rõ thông tin nha em!
    Hãy cẩn thận em nhé!

Lê Khánh Chi thích bài này.
  5. Bùi Thị Diệu Linh

Bùi Thị Diệu Linh Mod Cộng Đồng (nghỉ phép dài hạn) Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lý Tự Trọng

Đọc thì thấy dễ hiểu mà hiểu thì phải toát mồ hôi :v
    Nghĩa là nhà bạn bán thuốc. Hôm nay có 2 chú đến nhà nói là thay cáp đồng thành cáp quang?
    Sau đó thì gọi cho mẹ thì mẹ bảo không phải?
    ---------------------------------------------------
    Nếu là bán hàng thì tốt nhất là cứ tập trung bán thôi :3 Tốt nhất là nếu có ai đến cũng từ chối khéo đi :3

6. hip2608

hip2608 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT

kêu ba mẹ lắp camera vào e ạ, chị cũng toàn làm chân sai trông nhà khi bố mẹ đi vắng, cơ mà hàng xóm đông vui + chị lớn rồi nên ko gặp trường hợp giống e ^^
    Câu truyền thống của chị là : " ... đợi bố mẹ cháu về ạ" ^^

7. Trangg-3001

Trangg-3001 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Lương Thế Vinh

cái này thì em đừng hỏi rõ người ta hoặc nếu đén nữa thì yêu cậu họ lập tức gọi điện cho bố mẹ em xác nhận.Xung quanh có hàng xóm nên nếu có j thì cứ hét to lên mng sẽ giúp đỡ em thôi ;) Cái này chỉ cần em đề phòng alf được

8. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Trường hợp này hồi nhỏ chị cũng gặp tương tự nè. Hồi đó nhà chị thường có 2 chị em thôi (lúc đó chắc chị học mẫu giáo :v). Chị nhớ có lần 1 bác nào đó mang theo mấy chục bịch, bảo là thuốc của Trung tâm y tế khuyến khích mỗi nhà nên mua để diệt muỗi hay sao ấy. Lúc đó chị em chị cũng ngờ ngợ, mà cầm cái bịch lên thấy in hình con muỗi to, rồi nghe bác đó kể tình hình cũng thật lắm :v Thế là đem ra mua mấy bịch. Về nhà kể cho bố mẹ nghe thì mới biết bị lừa luôn :333 Cơ mà lừa 1 lần rồi người ta ít khi quay lại lắm em.

Lê Khánh ChiKuroko - chan thích bài này.
  9. anh_anh_1321

anh_anh_1321 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ĐHSP Huế

Càng ngày càng có nhiều thủ đoạn lừa gạt tinh vi. Khi thì lắp mạng, khi thì ship hàng online (không biết người nhà có đặt hay không), rồi người của cơ quan nhà nước abc...xyz đến kiểm tra xyz... đạt chuẩn hay không. Mấy người này giọng điệu hùng hồn, ăn nói trôi chảy nên mình cũng khó phân biệt.
    Khi gặp những trường hợp này mà không có người lớn trong nhà thì em gọi điện cho bố/mẹ xác nhận đã. Còn không thì cứ bảo bố mẹ em không có nhà, lúc khác quay lại. Tuyệt đối đừng nhận và xuất tiền cái gì khi chưa kiểm tra chính xác nha em. Cũng không được cho người lạ vào nhà, vì mình không lường trước được những chuyện gì sẽ xảy ra đâu.
    Bữa chị có quen 1 bé sinh viên cũng bị người lạ vào trọ lừa là kiểm tra đường thoát nước gì đấy xong bán một đống đồ, mất một mớ tiền :))

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted