Tâm sự Người bạn cùng bàn

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là vầy, bạn cùng bàn của mình thường xuyên quay bài hay chép phao, mặc dù mình đã nhắc nhưng bạn ấy vẫn cứ làm. Sau cùng thì mình học kỳ II tụt khá xa bạn ấy. Mình thấy vậy nên cũng hơi buồn. Mình nên làm gì bây giờ nhỉ???

• Like
Reactions: Hồng Vânn

Shirayuki_Zen

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười hai 2018
762
835
121
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Vân Nam
Chuyện là vầy, bạn cùng bàn của mình thường xuyên quay bài hay chép phao, mặc dù mình đã nhắc nhưng bạn ấy vẫn cứ làm. Sau cùng thì mình học kỳ II tụt khá xa bạn ấy. Mình thấy vậy nên cũng hơi buồn. Mình nên làm gì bây giờ nhỉ???
hay bạn chép phao lun :D, nói đùa tí thôi
bạn ấy chép thì kết quả cũng không phải điểm thật của bạn ý, điểm thấp hơn thì đúng là trong người thấy ức chế sao sao ý (p/s: mình đã từng bị nên mình hiểu) .Nhiều lúc muốn méc cô nhưng sợ bị chũng nó bàn tán, nói này nọ nên mình đã cố chăm học hơn và điểm của mình đã cao hơn bạn ý (tự nhiên thấy vui hẳn:D)
bạn yên tâm, bạn hãy cố gắng hơn nữa rồi một ngày nào đó bạn ý sẽ nhận hậu quả thích đáng thôi

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Điểm nhờ những trò gian lận đó không đáng để mình phải ganh tị ^^. Mình thà không thuộc bài, thà bị 0 điểm, thà bị vô sổ đầu bài ngồi nhưng mình sẽ không bao giờ chép phao. Những hành động như thế có phải đang bán nhân cách, bán lòng tự trọng đi không? Tiền mất có thể kiếm lại được nhưng tự trọng mà mất thì làm sao lấy lại được chứ? Bạn đừng buồn làm gì, cố gắng hết sức đó đã là một thành công rồi. Rất vui được chia sẽ cùng bạn ^^

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
hay bạn chép phao lun :D, nói đùa tí thôi
bạn ấy chép thì kết quả cũng không phải điểm thật của bạn ý, điểm thấp hơn thì đúng là trong người thấy ức chế sao sao ý (p/s: mình đã từng bị nên mình hiểu) .Nhiều lúc muốn méc cô nhưng sợ bị chũng nó bàn tán, nói này nọ nên mình đã cố chăm học hơn và điểm của mình đã cao hơn bạn ý (tự nhiên thấy vui hẳn:D)
bạn yên tâm, bạn hãy cố gắng hơn nữa rồi một ngày nào đó bạn ý sẽ nhận hậu quả thích đáng thôi
cảm ơn bạn, vậy thì mình thấy yên tâm hơn rồi. mà mình có chép phao đâu -_-
Điểm nhờ những trò gian lận đó không đáng để mình phải ganh tị ^^. Mình thà không thuộc bài, thà bị 0 điểm, thà bị vô sổ đầu bài ngồi nhưng mình sẽ không bao giờ chép phao. Những hành động như thế có phải đang bán nhân cách, bán lòng tự trọng đi không? Tiền mất có thể kiếm lại được nhưng tự trọng mà mất thì làm sao lấy lại được chứ? Bạn đừng buồn làm gì, cố gắng hết sức đó đã là một thành công rồi. Rất vui được chia sẽ cùng bạn ^^
em cũng vui khi được chia sẽ cùng chị, nhưng lớp em quan trọng điểm số và thứ hạng cho dù có gian lận vẫn cố lấy điểm

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
cảm ơn bạn, vậy thì mình thấy yên tâm hơn rồi. mà mình có chép phao đâu -_-

em cũng vui khi được chia sẽ cùng chị, nhưng lớp em quan trọng điểm số và thứ hạng cho dù có gian lận vẫn cố lấy điểm
Lớp chị là A1, lớp chị cũng ganh đua nhau từng con điểm, nhưng riêng chị điểm số chỉ là phù du, mặc kệ nó đi, quan tâm chi nhiều, họ lấy được điểm số cao nhưng chưa chắc gì họ đã hiểu bài và cũng chưa chắc gì họ có thể quay bài suốt thời học sinh. Học để chúng ta tiếp thu kiến thức chứ không phải học để điểm cao, đứng hạng cao trong lớp ^^

Shirayuki_Zen

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười hai 2018
762
835
121
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Vân Nam
Lớp chị là A1, lớp chị cũng ganh đua nhau từng con điểm, nhưng riêng chị điểm số chỉ là phù du, mặc kệ nó đi, quan tâm chi nhiều, họ lấy được điểm số cao nhưng chưa chắc gì họ đã hiểu bài và cũng chưa chắc gì họ có thể quay bài suốt thời học sinh. Học để chúng ta tiếp thu kiến thức chứ không phải học để điểm cao, đứng hạng cao trong lớp ^^
chuẩn nhất rồi:D
nhưng thật chớ trêu thay: bố mình bảo điểm không quan trọng....bla bla.... xong lúc thi khảo sát, điểm văn thấp quá rồi cứ nói là thấp thế này thì làm ăn gì, có đỗ nổi cấp 3 không..............
dù gì cũng chỉ là khảo sát thôi mà, cả nhà mình cứ lôi ra nói mãi, xong lại đem mình so sánh với chị họ học cùng, bảo sao trước nó dốt hơn mày mà giờ điểm nó cao hơn..... thật khó hiểu
lại còn nói kiểu mỉa mỉa..................... mà thôi mình dừng tại đây tránh loãng topic :D

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Anh nghĩ không có gì phải buồn
Về phía bạn ấy thì đó đâu là điểm của bạn ấy, đó là điểm chép bài, điểm quay cóp của người khác mà
Còn về phía em mình chỉ cần cố gắng hơn là được, không việc gì phải ganh tị cả, thử hỏi khi đi thi với những iams thị coi chặt bạn em có nhưc nhích được không và nếu có quay cóp được thì khả năng làm hết bài là không nhiều. Vì vậy hãy học bằng năng lực của mình nhé

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Không việc gì phải buồn đâu em, em học bằng chính thực lực của mình, còn bạn ấy cao hơn cũng chỉ nhờ gian lần thôi, nên việc thua kém 1 bạn như vậy không có gì phải buồn cả. Còn về mặt bạn ấy thì em không khuyên được thì đừng để ý đến nữa, bạn ấy học cho bản thân mà, lỡ vài lần không gian lận được và bị điểm thấp hoặc là bị thầy cô bắt khi đang quay bài thì bạn ấy sẽ bỏ ngay và đi học bài thôi :D

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
Anh nghĩ không có gì phải buồn
Về phía bạn ấy thì đó đâu là điểm của bạn ấy, đó là điểm chép bài, điểm quay cóp của người khác mà
Còn về phía em mình chỉ cần cố gắng hơn là được, không việc gì phải ganh tị cả, thử hỏi khi đi thi với những iams thị coi chặt bạn em có nhưc nhích được không và nếu có quay cóp được thì khả năng làm hết bài là không nhiều. Vì vậy hãy học bằng năng lực của mình nhé
dạ, lâu lâu bạn ấy hỏi dai lắm luôn, em phải chỉ bài cho bạn đó
Không việc gì phải buồn đâu em, em học bằng chính thực lực của mình, còn bạn ấy cao hơn cũng chỉ nhờ gian lần thôi, nên việc thua kém 1 bạn như vậy không có gì phải buồn cả. Còn về mặt bạn ấy thì em không khuyên được thì đừng để ý đến nữa, bạn ấy học cho bản thân mà, lỡ vài lần không gian lận được và bị điểm thấp hoặc là bị thầy cô bắt khi đang quay bài thì bạn ấy sẽ bỏ ngay và đi học bài thôi :D
vậy thì mình vẫn cố học chị ha, điểm thấp thì đó là điểm của chính mình

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Trường hợp của bạn gần giống như trường hợp của mình thằng bàn bên nó giở tài liệu trong giờ kiểm tra và nó còn bảo mình chỉ nó kết quả thì nó 9đ mình chỉ có 7đ
Nhưng đừng buồn bạn nhé bởi vì đó không phải là kết quả học tập thật của bạn ngồi kế bên cậu đâu
đại khái là giống như cái câu '' có tiếng mà không có miếng '' đấy , điểm số không phải là tất cả cậu à mà lực học mới chính là tất cả

• Like
Reactions: Miracle Twilight

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Bạn không cần để ý đâu bạn, bây giờ chỉ là những kết quả thi có thể nói là chưa chính xác, bạn hãy cố gắng ôn thi vào 10 thật tốt bởi vì bạn ấy sẽ không thể giở trong kì thi ấy, bạn lúc đó là hoàn toàn hơn bạn ấy rồi!

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

vậy thì mình vẫn cố học chị ha, điểm thấp thì đó là điểm của chính mình
Nếu bạn ấy hỏi bài thì cứ chỉ nhé ^^ Vì phải có kiến thức thì bạn ấy mới nghỉ quay bài. Cố gắng học nhé, dù điểm thấp đến đâu thì cũng do mình tự học mà ra cả :))

• Like
Reactions: Tín Phạm

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
Trường hợp của bạn gần giống như trường hợp của mình thằng bàn bên nó giở tài liệu trong giờ kiểm tra và nó còn bảo mình chỉ nó kết quả thì nó 9đ mình chỉ có 7đ
Nhưng đừng buồn bạn nhé bởi vì đó không phải là kết quả học tập thật của bạn ngồi kế bên cậu đâu
đại khái là giống như cái câu '' có tiếng mà không có miếng '' đấy , điểm số không phải là tất cả cậu à mà lực học mới chính là tất cả
Bạn không cần để ý đâu bạn, bây giờ chỉ là những kết quả thi có thể nói là chưa chính xác, bạn hãy cố gắng ôn thi vào 10 thật tốt bởi vì bạn ấy sẽ không thể giở trong kì thi ấy, bạn lúc đó là hoàn toàn hơn bạn ấy rồi!
Nếu bạn ấy hỏi bài thì cứ chỉ nhé ^^ Vì phải có kiến thức thì bạn ấy mới nghỉ quay bài. Cố gắng học nhé, dù điểm thấp đến đâu thì cũng do mình tự học mà ra cả :))
cảm ơn mọi người nha, thi vào lớp 10 thì còn xa lắm, nhưng em là loại người không thích chỉ bài chị @phamkimcu0ng ơi

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Thức ra lâu quá rồi nên nó cũng thành thói quen bắt bạn em bỏ một trong hai bữa là không thể nhưng em giảm số lần cho bạn chép bài lại, hoặc là chỉ nhưng chỉ ít thôi,... cái này một phần cũng khiến bạn đó làm bài không tốt và từ đó có lí do để em khuyên bạn học bài

• Like
Reactions: Miracle Twilight
Top Bottom