[NGỮ VĂN 9 - BÀI 3] Trả lời câu hỏi SGK phần luyện tập, cần giải gấp ngay!!!

L

luckystar_lovely_vn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Phát biểu ý kiến về sự quan tâm , chăm sóc của chính quyền địa phương , của các tổ chức xã hội nơi em ở hiện nay đối với trẻ em.

Mọi người hãy Giải giúp mình liền nhé. tại cô mới cho sáng nay, trưa nay lại có tiết rồi.

Cám ơn. Mong dc sự giúp đỡ của thầy cô cùng bạn bè tại web này. Hãy giải giúp mình càng sớm càng tốt nhé vì tí nữa mình phải nộp bài rồi
Thanks
:)

C

cuccuong

gợi ý:
ý kiến phát biểu dựa trên sự hiểu biết và cảm nhận của chính mính , không nên nói theo một công thức chung chung.Những sự quan tâm của chính quyền và các đoàn thể ở địa phương cso thể được thể hiện ở các hoạt động ,như quan tâm đến trẻ em nghèo,cơ nhỡ ,trẻ em đường phố ,xây dựng lớp học tình thương ,mái ấm cho trẻ em lang thang ,thất học ; phòng tránh các tệ nạn xã hội đối với trẻ em, các hoạt động vui chơi , văn nghệ ,thể thao cho trẻ em trong dịp hè ,tổ chức tết trung thu tại địa bàn dân cư... Cũng có thể nêu lên những thiếu sót trong công tác chăm sóc , bảo vệ trẻ em ở địa phương mình( nếu có)

Top Bottom